Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn tự động sáng khi trời tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Về ng tắc Bạn lắp xe máy hoàn toàn được nhưng nhờ các bác trong forum cho cái mạch đơn giản chỉnh được độ nhậy của quang trở và độ trễ của rơ le là chuẩn nhất. M cũng thử 1 vài mạch nhưng chỉnh đc độ trễ rơ le thì mất độ nhạy quang trở và ngược lại

Comment

• Vậy là phải nhờ chuyên gia rùi. Còn mình chỉ biết chấm hàn thui.HuHU

Comment

• chào bác boconganhcg! bác nối thêm bộ timer để hẹn giờ nữa thì hay hơn bác a.

Comment

• bác boconganhcg ơi. Mạch này con D1 khi mình đi mua gọi là diot gì vậy?

Comment

• bác boconganhcg ơi. Mạch này con D1 khi mình đi mua gọi là diot gì vậy?

Click image for larger version

Name:	auto%20lamp2.GIF
Views:	5
Size:	9.6 KB
ID:	1387203

Comment

• Mua con 1N4007 là đc. Nó là diode xả năng lượng của cuộn hút role khi role chuyển trạng thái từ on--> off

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Nguyên văn bởi minh sang 02 Xem bài viết
                bác boconganhcg ơi. Mạch này con D1 khi mình đi mua gọi là diot gì vậy?

[ATTACH=CONFIG]76376[/ATTACH]
                khuyên bn đừng ráp mạch này nên dùng mạch 555 ấy

Comment

• thanks các bạn rất nhiều

Comment

• mạch 555 có độ trể và e nghĩ hết ít hơn..:v...e mất có 5k

Comment

chủ nhân của mạch ơi. mình không phải d6an trong nghề. mình thì khoái lạ + thích tìm hiểu. Mình muốn dùng mạch bạn chế vào đèn xe máy được không. Mình không biết khi gặp đèn đường có bị tắt đèn không nữa. Và 2 mạch củ bạn. Không sài mạch nào sẽ tốt. Bạn giúp mình với, cho mình cái mạch chuẩn để lắp vào xe.hihihiz
                      [ATTACH=CONFIG]76229[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]76230[/ATTACH]
                      Đây là vesion 2 theo tác giả nói đã lạc hậu, mình đã lắp xong theo vesion 3 của boconganhcg chạy ngon và cũng đang định lắp cho xe máy mình sẽ đặt quang trở chỗ ít bị đèn đường chiếu sáng. mình đang định lắp mạch ic 555 để so sánh nhưng chỗ mình không có ic này chán quá!

Comment

• Bạn cho xem vesion 3 của boconganhcg đi bạn ? Bạn đã la71p cái nào ok rồi

Comment

• hay hay.
                          ban co the up so do len khong

Comment

• Nguyên văn bởi ngoanrazor Xem bài viết
                            khuyên bn đừng ráp mạch này nên dùng mạch 555 ấy
                            Bạn có thể lắp theo mạch ver 3 (comment #463) hiệu quả không thua gì khi dùng 555.

Comment

• Ý kiến của bạn khá hay. Bạn có thể tùy chỉnh mạch để nó bớt độ nhạy với ánh sáng đèn đường. Bạn hãy lắp theo mạch Auto lamp v3 ở comment #463, ưu điểm chính của mạch này là có thể cho độ trễ rất lớn (bạn có thể tận dụng độ trễ này khi đi qua những đoạn đường có đèn đường hoặc gặp đèn pha của xe khác mà đèn xe cũng không tắt), ngoài ra mạch cũng sẽ tác động ngay lập tức khi không còn ánh sáng tác động (làm đèn của xe sáng ngay lập tức khi đi vào đường tối).

Comment

Bạn cho xem vesion 3 của boconganhcg đi bạn ? Bạn đã la71p cái nào ok rồi
                                Ở chủ đề này trang 47 (#463) đấy bạn. Có thể thay Q1,Q3 = C1815; Q2 = A1015 cho dễ tìm.
                                Last edited by Thanhklv2; 24-10-2013, 14:33.

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganhcg Tìm hiểu thêm về boconganhcg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X