Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn tự động sáng khi trời tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn quanghao nói đúng đó.Mình đã lưu ý rẩt nhiều với các bạn về vấn đề này rồi,nếu để ánh sáng của đèn mà bạn muốn điều khiển ảnh hưởng đến cảm biến của mạch thì sẽ xảy ra hiện tượng nhấp nháy như vậy.
    Khi thí nghiệm mạch bạn nên để cảm biến ở xa chỗ đèn muốn điều khiển ra..

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
      hì hì, mình đã lắp cả chục mạch dùng train rùi, không có hiện tượng chớp tắt rơ le như bạn nói đâu, mình đang dùng ở nhà nè, hehe
      vậy ban. cho mình đi mình cám ơn nhiều

Comment

Trong đề tài này mình cũng đã up mạch chỉ dùng tran,bạn chịu khó tìm,nói chung đây là mạc hoàn chỉnh rồi.

Comment

khổ quá, sư phụ tui dùng SCR + quang trở nhét vưa cai phích cắm mới ác kìa, chi cho lăng nhằng, hôm nao up sơ đồ cho
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

Cái này cũng có gì mà khó,người ta phải đi dần từ đơn giản đến phức tạp,mình mắc mạch này ở chỗ dùng nguồn trực tiếp không qua biến áp,nguyên lí mạch cũng chẳng phức tạp gì.

Comment

anh có bản vẽ mạch này trên protues 7.1 khong copy cho em với em vẽ mãi chẳng chạy được . cho em xin cả cái nguyên lý hoat đông của mạch nữa?

Comment

mọi người cố giúp em nhá em săp pải nộp bài rùi huhuuh!

Comment

Nguyên văn bởi dientu09spk Xem bài viết
                  mọi người cố giúp em nhá em săp pải nộp bài rùi huhuuh!
                  09 mà nộp bài rồi ah. gấp thế ???? mới học có hơn 1 năm àh mà. minh là 08spk nè. bạn cần mạch cụ thể ntn ??? đóng ngắt đèn công suất bao nhiêu W ??? hay chỉ là led chơi thôi. mạch theo kiểu tuyến tính (sáng dần theo trời tối) hay theo kiểu smith- trigger (mức 0 or 1) ???? kich thướt thế nào??? có được dùng IC không hay chỉ là transistor + scr
                  Mail :

Comment

http://www.dientuvietnam.net/forums/...i-tối/page7
                    Rất là chi tiết đó,mình nghĩ nếu mới học thì dùng đơn giản vậy thôi.Điều khiển cách li,dùng cho đèn đường,đèn phòng.Thông số mạch mình test thực tế ,nhưng mạch đơn giản việc tính toán giá trị linh kiện,điều kiện làm việc chắc cũng không khó với bạn.
                    P/S:Mình không có mạch vẽ trên protus.Nhưng mạch đơn giản rẻ tiền thì bạn lắp luôn đi,mô phỏng làm chi cho mệt.

Comment

• hi.Thanks.De minh lam thu cai
                      Last edited by ngdinhloi; 06-11-2010, 11:25.

Comment

• ủa sơ đồ mạch in đâu mà mình ko thấy?

Comment

• Ở comment # 71 đó bạn,nó đóng trong file zip,bạn phải down về .Mình vẽ bằng Eagle

Comment

• cho tui cái mạch chạy bằng tranrito đi minh thích cái đơn giản thôi
                            nhưng no hiệu quả là dược

Comment

• ai đã làm mạch này chua ak nếu ai lam rùi co thể post ca mạnh đã làm hoàn chỉnh cho mọi người xem k ak.thank nhìu

Email:
                              Gmail:

Comment

• Cho mình hỏi ở hình này sử dụng con A564 bạn vẽ hình bị nhầm phải không theo mình nghĩ là mũi tên phải hướng lên
                                Mình mắc thử theo mạch này nhưng không được bạn boconganhcg coi lại mạch này giúp với thanks trước

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganhcg Tìm hiểu thêm về boconganhcg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X