Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn tự động sáng khi trời tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    vô lý nè k có nguồn relay làm j hút mà cấp nguồn relay nhảy
    còn nếu cấp nguồn relay hút thì đấu vào các cặp thường đóng hoặc thường mở....
    mà bạn phải nói rõ khi cấp nguồn là ban ngày hay tối thì mới biết chứ cái này tối mà cấp nguồn thì quang trở k có a/s thì relay chẳng hút
    làm cái dùng 2 con tran là xong thôi mà cần j rắc rối
    good luck !!!
    Mình thử hết rồi, cho dù có ánh sáng hay không relay chỉ ở 1 trạng thái đóng, cấp nguồn là đóng

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6
      mà bạn phải nói rõ khi cấp nguồn là ban ngày hay tối thì mới biết chứ cái này tối mà cấp nguồn thì quang trở k có a/s thì relay chẳng hút
      good luck !!!
      Mình thử hết rồi, cho dù có ánh sáng hay không relay chỉ ở 1 trạng thái đóng, cấp nguồn là đóng

hong tran

Comment

• Nguyên văn bởi thanvanan Xem bài viết
        Nguyên văn bởi tuankep6
        good luck !!!

hong tran
        vậy là mạch bạn lắp chưa đúng nên sáng hay tối không phân biệt thử xem lại coi
        good luck !!!

Email:
        Gmail:

Comment

• chao ban.khog biet ban co the post mach dung train duok ko.mjnh dag kan no day

Comment

• Nguyên văn bởi cocbaopro Xem bài viết
            chao ban.khog biet ban co the post mach dung train duok ko.mjnh dag kan no day
            dùng tran ak cái này bạn seach trên mạng nhiều lắm nhưng thui m tìm cho cái này m làm chống trộm giờ thì làm để bật đèn
            Thông báo Chuyển h

Email:
            Gmail:

Comment

• oh, cái mạch tự động sáng đèn mà thảo luận ghê nhỉ, cái mạch này mình đã lắp 4 năm nay vẫn hoạt đông tốt, linh kiện lắp mạch rất đơn giản, lấy cảm biến photô quang ở trong đầu video cassete ngày xưa ấy, thêm 1 con ic555 và 2 con R, 1 con tụ, 1 cái role 12V, đã lắp 4 năm nay chưa thấy ông bạn hàng xóm nhà mình phàn nàn gì cả, mình lắp 2 mạch, 1 mạch cho cái đèn đường gần nhà mình, 1 mạch cho cái đền thờ, vẫn hoạt động tốt 4 năm nay, tối trời, mắt người nhìn không rõ nữa thì nó mới bật, sáng hơi lờ mờ nó đã tắt, chẳng biết khi nào nó mới hư, nhữnghôm trời mưa, sấm chớp ầm ầm mà nó vẫn hoạt động tốt. miònh nghĩ sẽ chẳng còn mạch nào tốt hơn nữa.
              Email:
              Đau đầu vì điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi lowpass Xem bài viết
                oh, cái mạch tự động sáng đèn mà thảo luận ghê nhỉ, cái mạch này mình đã lắp 4 năm nay vẫn hoạt đông tốt, linh kiện lắp mạch rất đơn giản, lấy cảm biến photô quang ở trong đầu video cassete ngày xưa ấy, thêm 1 con ic555 và 2 con R, 1 con tụ, 1 cái role 12V, đã lắp 4 năm nay chưa thấy ông bạn hàng xóm nhà mình phàn nàn gì cả, mình lắp 2 mạch, 1 mạch cho cái đèn đường gần nhà mình, 1 mạch cho cái đền thờ, vẫn hoạt động tốt 4 năm nay, tối trời, mắt người nhìn không rõ nữa thì nó mới bật, sáng hơi lờ mờ nó đã tắt, chẳng biết khi nào nó mới hư, nhữnghôm trời mưa, sấm chớp ầm ầm mà nó vẫn hoạt động tốt. miònh nghĩ sẽ chẳng còn mạch nào tốt hơn nữa.
                dễ và cũ đối với mình chứ với các bạn mới thì cái j cũng mới
                ngày xưa m cũng khác j đâu nên giờ mới đc như này
                good luck !!!

Email:
                Gmail:

Comment

• bạn vy_mayangel có thể cho mình mạch dùng tran dc ko.mình cũng mún thử
                  connhatute@gmail.com

Comment

• Lấy cái đèn ngủ tự động bật của trung quốc ấy, hàng này mới xuất hiện cách đây vài tháng, mua 15k, nó tự động bật mấy con đèn led, thay con đèn led bằng trans để điều khiển Role là xong
                    Email:
                    Đau đầu vì điện tử

Comment

• tặng các bạn 1 mạch đơn giản mình đã sử dụng gần 5 năm hoạt động cự kì chính xác,
                      mạch lắp đơn giản đến nỗi mình câu dây nó vẫn hoạt động tốt
                      Click image for larger version

Name:	04052012767.jpg
Views:	1
Size:	78.2 KB
ID:	1360546Click image for larger version

Name:	04052012765.jpg
Views:	1
Size:	105.9 KB
ID:	1360547
                      Email:
                      Đau đầu vì điện tử

Comment

• Nhìn cái sản phẩm của bác đến khiếp quá! chơi đồ điện cẩn tắc vô áy náy. nhưng vẫn cảm ơn bác vì sự nhiệt tình với anh em!

Comment

• Cái này mình làm cách đây gần 5 năm, treo nó lên nóc cái đền thờ, nay ông gác đền nghỉ việc, ông sợ mất bản quyền???!!! tháo nó xuống, và thế là có thể show với các bạn, còn cái mạch đèn đường gần nhà mình nữa, mình làm mạch in đàng hoàng, nó vẫn hoạt động tốt từ 4 năm nay chưa hề phải sửa. tối trời mắt người chỉ nhìn thấy mờ mờ nó mới bật đèn, trời hơi sáng nó đã tắt đèn, trời mưa sấm sét ầm ầm nó vẫn sáng *(chỉ khi nào có sét kéo dài nó mới tắt)!
                          Email:
                          Đau đầu vì điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi lowpass Xem bài viết
                            tặng các bạn 1 mạch đơn giản mình đã sử dụng gần 5 năm hoạt động cự kì chính xác,
                            mạch lắp đơn giản đến nỗi mình câu dây nó vẫn hoạt động tốt
                            [ATTACH=CONFIG]44464[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]44465[/ATTACH]

chời đất. cái gì mà nhìn ghê vậy chời??
                            email:
                            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

• vãi thật, sao không thấy cái quang trở nào vậy,, mạch thật
                              SĐt: 01238004961

Comment

• Cái cảm biến ánh sáng nó ở cái mảng phía trên hình cái biến thế ấy, nó giống con trans có 2 chân,mình tháo từ cảm biến trong hộc băng của cái đầu videocássete ngày xưa ấy, nó là cái cảm biến báo hết BĂNG (đẦU videocatsette TOsHIBA ngày xưa ở cuối đoạn băng có 1 đoạn trắng để khi hết băng thì ánh sáng xuyên qua và máy tự dừng), cảm biến này rất nhậy ság đấy, ai có thì đem ra dùng nhé.
                                Email:
                                Đau đầu vì điện tử

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganhcg Tìm hiểu thêm về boconganhcg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X