Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đèn tự động sáng khi trời tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cả nhà ơi. Mình xin tham gia vào "Đại Gia Đình Điện Tử" đk không...................!!!!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi 11C3052124 Xem bài viết
      Cả nhà ơi. Mình xin tham gia vào "Đại Gia Đình Điện Tử" đk không...................!!!!!!!
      đại gia đình nào thế Ở đây đâu ai cấm ai ko vào đc đâu ^^
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

• Có bạn nào bị hay hỏng quang trở ko.để trực tiếp ngoài nắng (có che mưa) thì tầm tháng nó hỏng mất.hay do loại công suất nhỏ quá,thấy có loại lớn hơn nữa.
        Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
          Có bạn nào bị hay hỏng quang trở ko.để trực tiếp ngoài nắng (có che mưa) thì tầm tháng nó hỏng mất.hay do loại công suất nhỏ quá,thấy có loại lớn hơn nữa.
          Đi vòng nhật tảo thấy có cái = ngón tay cái là lớn nhất rồi

Comment

Có bạn nào bị hay hỏng quang trở ko.để trực tiếp ngoài nắng (có che mưa) thì tầm tháng nó hỏng mất.hay do loại công suất nhỏ quá,thấy có loại lớn hơn nữa.
            mặt trời chiếu thẳng vào thì cái gì cũng hư hết

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              mặt trời chiếu thẳng vào thì cái gì cũng hư hết
              có khi e ko cho chiếu trực tiếp mà chỉ để bên ngoài có ánh sáng thôi,mặt trời ko chiếu vào nó,vậy mà nhanh hỏng.
              Gmail:

Comment

có khi e ko cho chiếu trực tiếp mà chỉ để bên ngoài có ánh sáng thôi,mặt trời ko chiếu vào nó,vậy mà nhanh hỏng.
                Nhiều yếu tố lắm: gió, bão, mưa axit , môi trường ẩm ướt, ....

Comment

• Các bác xem hộ mình thông số như này, mô phỏng thì ok mà lắp mạch thật lại không sáng. Thông số sai ở đâu
                  |

Comment

Bỏ quang trở vào cái ống nghiệm, có nút , nối dây ra, chắc 5 năm không hư nổi đâu.
                    Click image for larger version

Name:	____ng_nghi____m_4d0098a89fb59.jpg
Views:	1
Size:	23.2 KB
ID:	1370004
                    Email:
                    Đau đầu vì điện tử

Comment

• Híc chịu rồi, mãi k chạy T_T
                      |

Comment

• Nguyên văn bởi dungx234 Xem bài viết
                        Híc chịu rồi, mãi k chạy T_T
                        Trời, mạch mình đã sửa cho bạn rồi đó, cứ quanh đi quẩn lại cái chân 7

Comment

• [MENTION=116807]hoangnam555[/MENTION]: Bạn thử thay quang trở bằng con photodiod xem nó có bền hơn không.
                          [MENTION=55543]dungx234[/MENTION]: Bạn dùng nguồn mấy vôn? Nếu dùng led thì phải mắc nối tiếp thêm con trở khoảng 1K nếu không nó cháy mất.
                          sau.ph

Comment

• Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                            [MENTION=116807]hoangnam555[/MENTION]: Bạn thử thay quang trở bằng con photodiod xem nó có bền hơn không.
                            [MENTION=55543]dungx234[/MENTION]: Bạn dùng nguồn mấy vôn? Nếu dùng led thì phải mắc nối tiếp thêm con trở khoảng 1K nếu không nó cháy mất.
                            photdiode này có thông dụng trên thị trường ko bạn,mình chưa dùng nó,cò thông số gì đặc biệt đi mua ko? thank bạn nhiều.
                            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                              Trời, mạch mình đã sửa cho bạn rồi đó, cứ quanh đi quẩn lại cái chân 7
                              Bác ơi mạch em bỏ chân 7 đi, mô phỏng thì ok mà lắp thật thì không chạy k biết sai giá trị linh kiện nào nữa, thử 1 đống trở với tụ rồi

[MENTION=194182]T.L.M[/MENTION] mình dùng nguồn 15v, led k cháy mà nó đếch sáng Trans mình dùng A1015/1013
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi dungx234 Xem bài viết
                                Bác ơi mạch em bỏ chân 7 đi, mô phỏng thì ok mà lắp thật thì không chạy k biết sai giá trị linh kiện nào nữa, thử 1 đống trở với tụ rồi

[MENTION=194182]T.L.M[/MENTION] mình dùng nguồn 15v, led k cháy mà nó đếch sáng Trans mình dùng A1015/1013
                                Nếu con tran dẫn th2i con led đã cháy rồi lấy gì kịp sáng,đo xem con led còn ko? cháy thì nghe mùi thơm
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

boconganhcg Tìm hiểu thêm về boconganhcg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X