Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em sửa cái đồng hồ vạn năng với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em sửa cái đồng hồ vạn năng với

các bác giúp em sửa với ,đồng hồ kim mới mua hàng của nhật 600k.hôm nay thử đo điện áp trên cái vợt muỗi để ở thang đo DC 1000 rồi mà vẫn bị cháy .em chưa sửa bao giờ nên không biết hỏn cái gì nữa .Các bác giúp em tìm ra bệnh với ,à mà thang đo điện trở vẫn hoạt động bình thường.

bạn nghịch dại thế chả hỏng.điên áp trên vợt muỗi mấy kv đấy.đồng hồ nhạy lắm sửa chữa sau này đo cũng khó chính xác lắm.đồng hồ mình ko dành lắm.bạn xem cầu chì có bị đứt ko
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

kiểm tra cầu chì đi bạn, hình như có 2 cái đó, 1 cái to, 1 cái nhỏ
      Good luck & Have fun ^^

Comment

Nghịch dại rồi ku ơi. Ko phải ko sửa đc mà sửa rồi ko như ban đầu thôi. Áp cao chết vài em zener rồi_Mổ nó ra mà đo rồi thay đi.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
        Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

1. Thang đo điện trở hoạt động bình thường là đo được hay vẫn chính xác? Nếu không đủ chính xác thì khỏi sửa.
          2. Nếu tớ không nhầm thì cái đồng hồ đo sẽ gồm các thành phần nối tiếp là: que đo, cầu chì, thang trở, chuyển mạch, điện kế (cái khung để quay kim ấy). Nếu vẫn đo được điện trở thì que đo và điện kế có lẽ chưa tèo, cậu thử kiểm tra thang trở với cái chuyển mạch xem (nhưng tớ nghĩ nó cũng chả sao đâu).
          3. Cứ mở đồng hồ ra đi, không sửa được thì nó cũng chết rồi mà

Comment

Nguyên văn bởi KnowMore Xem bài viết
            1. Thang đo điện trở hoạt động bình thường là đo được hay vẫn chính xác? Nếu không đủ chính xác thì khỏi sửa.
            2. Nếu tớ không nhầm thì cái đồng hồ đo sẽ gồm các thành phần nối tiếp là: que đo, cầu chì, thang trở, chuyển mạch, điện kế (cái khung để quay kim ấy). Nếu vẫn đo được điện trở thì que đo và điện kế có lẽ chưa tèo, cậu thử kiểm tra thang trở với cái chuyển mạch xem (nhưng tớ nghĩ nó cũng chả sao đâu).
            3. Cứ mở đồng hồ ra đi, không sửa được thì nó cũng chết rồi mà
            tất nhiên là cầu chì không đứt rồi.Em cũng mở ra rồi toàn linh kiện dán có 2 con trở công suất là không phải linh kiện dán thôi.mà bây giờ lại phải kiếm cái đồng hồ khác mà sửa,hix

Comment

Đo xem con trở nào hư ==>thay! Dò ngược từ tiếp điểm DC1000V về sẽ thấy ngay con đó!

Comment

Trong Service Manual (hướng dẫn sử dụng ) thường có kèm theo sơ đồ mạch điện (schematic) của đòng hồ , bạn hãy tìm xem sẽ dể dàng tìm thấy hư hỏng thôi. (Mạch điện của đồng hồ không phức tạp lắm , chủ yếu là điện trở và diode , nếu bị cháy có thể căn cứ sơ đồ để thay thế .

Comment

Kiểm tra các điện trở, transtor từ đầu vào xem con nào bị chết -> thay thế (kiểm tra phần đo áp thôi), đầu đồng hồ vẫn tốt .
                  ------------------------------------------------------------------
                  Chuyên sửa chữa các loại đồng hồ đo, các thiết bị đo chuyên dụng
                  Call: A. Cường 0989319424

Comment

Kiểm tra đầu tiên là cuộn dây. Thấy nó cháy rồi thì vứt đi cho nhanh khỏi sửa. Nếu còn xịn mới xét tiếp mấy thằng diode, điện trở. Xem trên mạch có thấy chỗ nào bị phóng điện ko ( có muội đen ) thì cạo sạch đi.

Comment

cám ơn các bác em sẽ thử xem.vấn đề là mạch toàn linh kiện dán, đo đạc khó quá nhưng phải làm thôi.

Comment

Mấy bác cho em hỏi, cái đồng hồ số của em bị hư chức năng đo Volt và Ampe.
                        Volt thì đo vẫn đúng ,nhưng nếu thế cao cao thì phải 15' thì KQ mới đúng, nó cứ tăng từ từ len đúng KQ đó rồi dừng lại, gùi cũng phải 15' sau nó mới trở lại 0V.
                        Vây thì phải sữa thế nào đây ???

Comment

Em cũng hỏng một cái đồng hồ kim, chỉ hỏng mỗi phần thang đo điện AC thôi, nguyên nhân là một lần để ở nấc đo Ohm lại dí vào điện lưới, thế là bây giờ cứ cho vào điện lưới là nó giật lên cực đại luôn (các thang đo khác vẫn bình thường, nên bây giờ chỉ dùng để đo điện DC, với thông mạch thôi, còn đo Ampe thì em không biết đo...)
                          Em đã mua thêm 1 đồng hồ số, các bác cho em hỏi em phải đo, sửa như thế nào ạ?(bỏ không nó phí đi, vì đồng hồ số không kiểm tra được tụ với lại thông mạch...)
                          Cũng học nghề có một chữ ĐIỆN...nhưng không...TỬ, mà là...ẢNH.
                          ĐH Sân Khấu & Điện Ảnh HN

Comment

bác chủ thớt ngịch dại thế hix, xui rùi đồng hồ dỏm thì ko tiếc, mà có tiếc cũng dể sửa chứ hàng nhật thì sửa rùi cân chỉnh hơi nản àh nha hihi,Nói thiệt chứ e thấy mua đồng hồ xịn cũng sợ lắm , đo chả dám đo, nhất là đo cường độ dòng điện hix dễ chết lắm dù là có cầu chì, thôi bác ráng sửa còn ko thì mua e cùi cùi sài cho thả ga hihi
                            CK6C -HUI

Comment

ô hô. pác này giống mình. trc hồi cách đây 5 năm tui cũng tò mò đo cái vợt muỗi để thang đo 1000VAC mà vẫn đi, hi. nhưng hồi đó tui hỏng mất con 60k thui.hix. ở vợt muỗi nó là dạng xung điện rất mạnh lên pác đưa đồng hồ vào là nó đánh chết điện trở ngay cho dù dòng rất nhỏ

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X