Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em sửa cái đồng hồ vạn năng với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
    bác chủ thớt ngịch dại thế hix, xui rùi đồng hồ dỏm thì ko tiếc, mà có tiếc cũng dể sửa chứ hàng nhật thì sửa rùi cân chỉnh hơi nản àh nha hihi,Nói thiệt chứ e thấy mua đồng hồ xịn cũng sợ lắm , đo chả dám đo, nhất là đo cường độ dòng điện hix dễ chết lắm dù là có cầu chì, thôi bác ráng sửa còn ko thì mua e cùi cùi sài cho thả ga hihi
    công nhận, dùng đồng hồ xịn cũng phải cẩn thận chút, lên jo tui có tới 4 cái đồng hồ lận. 2 chú kim (1 con 80k và 1 con 560k) và 2 chú số (FUKE DT9205 và SANWA CD800). mấy hôm trc chế dc cái inverter 12VDC-220VAC xung vuông chuẩn 50Hz nhưng đo loằng ngoằng 1 núc hỏng mất con đồng hồ kim 80k

Comment

ngại sửa quá mua cái đồng hồ khác rồi .Mình không thường xuyên làm về điện tử lắm nhưng những thiết bị đo thì không thích mua hàng "rởm " .đang lúc sử chữa mà trục trặc gì đó thì rất bực mình .

Comment

các bạn mua cái ampe kềm về mà sài. cũng rẻ và tốt chán..
        Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..

Comment

em cũng lớ ngớ nghịch phải cái vợt muỗi. Tách 1 phát,thế là vứt đi cái đồng hồ hiển thị số,đành mua cái khác thôi,sửa là gì cho mất công.

Comment

ImageShack
            em bi hu thang do (0.25a). giup e. đo mấy con led công suất ko dc.
            giup e với.
            thank trc lun.
            ưa ymail cam ơn nhiều lun.
            ngotandat@ymail.com.

Comment

Uploaded with ImageShack.us

Comment

Vợi muỗi nhà mình xài đồng hồ điện tử đo ở chế độ DC thì đc 16.25 V

à, cho mình hỏi luôn là có đồng hồ điện tử nào đo đc cực nào là dương - âm ko ? (Nếu điện AC thì dễ, đằng này e dùng vào...đồ chơi)

Comment

Nguyên văn bởi hieu1303 Xem bài viết
                  Mấy bác cho em hỏi, cái đồng hồ số của em bị hư chức năng đo Volt và Ampe.
                  Volt thì đo vẫn đúng ,nhưng nếu thế cao cao thì phải 15' thì KQ mới đúng, nó cứ tăng từ từ len đúng KQ đó rồi dừng lại, gùi cũng phải 15' sau nó mới trở lại 0V.
                  Vây thì phải sữa thế nào đây ???
                  Ở đầu vào có cái điện trở cợ 1MOhm. Anh kiểm tra xem điện trở đó có lẽ bị tăng trị số.
                  Nhóc thích nghịch điện,
                  Nhóc thích xì păm,
                  Nhóc thích trêu mấy anh.
                  Hi hi.

Comment

- điện áp của cái vợt muỗi hình như trên 2000V, hỏng đồng hồ đo là phải. với dòng phóng của tụ vợt thì nó làm thủng điốt trước tiên sau đó là điện trở, cầu chì thì ko thể đứt được bởi cầu chì mà đứt cũng đồng nghĩa với việc người sờ vào là "đứt"...
                    - ngoài lề: @ cô nhóc ko thể là 1 cô bé (tại thời điểm lập nick) được, có lẽ nick name ấy có ý nghĩa ám chỉ 1 người thân nào đó tương đối có ý nghĩa với (nữ) tác giả, kể ra thì cũng hơi giống trường hợp của...

Comment

Đồng hồ nhật mình chưa từng sửa, nhưng chắc mạch cũng gần giống đồng hồ tầu thôi, mình sửa nhiều rồi, thường do đặt ở thang đo trở lại cắm nhầm điện lưới 220V hoặc đo nhầm vào lưới G2 của đèn hình... , thường thì nó hỏng trở, chập tụ mắc song song với khung quay, chập diode, phóng điện giữa 2 đường mạch làm cháy mạch phíp,... bạn chụp ảnh pót lên xem có thể sửa được ko? mấy con trở dán có đọc được trị số ko?
                      Email:
                      Đau đầu vì điện tử

Comment

Em thấy bạn em sửa xong đo không chính xác như ban đầu.

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
                          Em thấy bạn em sửa xong đo không chính xác như ban đầu.
                          s
                          là do không tìm được linh kiện đúng trị số, các con trở trong đồng hồ thường khác trị số với điện trở thông dụng

ví dụ 35 ohm chứ không phải là 39, 130 Ohm chứ không phải là 120 ohm, và sai số của điện trở đồng hồ là rất nhỏ (vạch cuối cùng màu nhũ bạc).
                          Email:
                          Đau đầu vì điện tử

Comment

Mình cũng bị 2 con đồng hồ Tàu như vậy, kiểm tra thấy cả 2 đồng hồ đều bị chập 2 con diode gần khung quay, thay mới thì xài lại được, nhưng có 1 đồng hồ bị sai số ở thang đo DCA và test battery chưa biết tại sao.

Comment

Mình cũng hỏng oan chiếc đòng hô kim UM112 đã sử dụng trên 20 năm ,vì tự nhiên để thang 1KV AC để đo điện áp 220V-AC.bây giờ thang ôm và A không hoạt động nữa
                              Mặc dù có sơ đồ nhưng tháo ra khá khó nên mình vẫn bó tay.
                              em nó đây :
                              .Click image for larger version

Name:	UM-112.jpg
Views:	1
Size:	27.0 KB
ID:	1393587
                              Last edited by ndp62; 28-03-2014, 15:12.

Comment

Mình cũng hỏng oan chiếc đòng hô kim UM112 đã sử dụng trên 20 năm ,vì tự nhiên để thang 1KV AC để đo điện áp 220V-AC.bây giờ thang ôm và A không hoạt động nữa
                                Mặc dù có sơ đồ nhưng tháo ra khá khó nên mình vẫn bó tay.

đang cần được trợ giúp??

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X