Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch nắn 12V lên 220V Giúp tôi với !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch nắn 12V lên 220V Giúp tôi với !

Vui lòng cho tôi sơ đồ mạch từ 12V lên 220V càng chi tiết càng tốt ! Chân thành cảm ơn

Để làm gì thế hả bạn?

Comment

Nguyên văn bởi elenercom Xem bài viết
      Để làm gì thế hả bạn?
      Mình sử dung cho titvi 350W

Comment

... bác chịu khó vô đây tải file về... nó nằm ở box thùng rác á... ... không hỉu tại sao tui kèm file ở đây không được... chắc cái sơ đồ củ chuối này nó khoái vô cái thùng rác cũng nên... hehe....
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...8094#post38094

Đề nghị Mod xóa dùm 2 cái post của tui ở trên !!!... thanks...
        Last edited by MHz; 16-12-2006, 13:35.

Comment

Bạn cần phải tìm là bộ inverter 12vdc==>220vac bán ngoài thị trường

Comment

Bạn muốn làm một mạch nâng điện áp 12vDC lên 220vAC à? Đơn giản thôi bạn cần tạo một mạch xung từ nguồn 12vDC đó thành nguồn 12vAC có tần số bằng với tần số điện lưới(từ 50Hz -60Hz) sau đó cho qua bộ biến áp tăng áp. Đó là nguyên lý của nó. Chúc bạn thành công!

Comment

tính toán vỡ mặt... ^^
              Chúc thành công!
              trong các UPS ngon mình gặp... nguyên lý là: DC to DC rồi mới DC to AC
              trong DC to DC lại băm xung để qua biến áp... rồi lọc, rồi nghịch lưu... vỡ mặt thật ^^
              Nguy hiểm của tuổi già là cháy nổ gì chả có phản ứng!

Comment

Bạn ra hiệu sách mua cuốn "Mạch điện lí thú" trong đó có một mạch dạng này! Thực hiện vô cùng đơn giản. sử dụng 1 con IC (Tên là gì, lâu lắm rồi ko động vào nên không nhớ rõ lắm). Tầng kích, bạn sử dụng 2 con H1061 + 2 con 2N3055 hoặc song song nhiều 2N3055 càng tốt. ghép Darlington. Biến áp à! bạn sẽ không mất công cuốn nó đâu, mua ngay con biến áp đối xứng 5A . 220V - 12/0/12 có bán đầy ngoài chợ trời đó! (Giá khoảng 25K). Mình đã làm con này mấy lần rồi, chạy ngon lành, công suất ra 150W, nếu muốn công suất ra lớn hơn thì nhờ thợ cuốn 1 biến áp khác (OK chứ?). Cái mạch này phân tích nguyên lí làm việc cũng rất dễ!
                Chúc vui nhé!

Comment

Có gì đâu . Bạn bỏ ra 3,5 Tấn học phí . Đảm bảo sau 1 tháng bạn sẽ làm được 1 cái do chính bàn tay mình , không phải nhờ ai một tý gì hết .
                  Nguyên tắc thế này :
                  DC12V>>>>>AC220V/20Khz
                  AC220v/20Khz>>>>DC220V
                  DC220V>>>>AC220V/60Hz
                  Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                  nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

3,5 Tấn học phí nghĩa là sao hả bác, nếu là 3,5 triệu thì em thấy đắt quá đấy. Bác có thể giới thiệu cho em một khóa học để có thề làm nguồn xung từ 220VAC sang một nguồn 24 VDC khoảng 10A.

Comment

Nguyên văn bởi daihang86 Xem bài viết
                      3,5 Tấn học phí nghĩa là sao hả bác, nếu là 3,5 triệu thì em thấy đắt quá đấy. Bác có thể giới thiệu cho em một khóa học để có thề làm nguồn xung từ 220VAC sang một nguồn 24 VDC khoảng 10A.
                      Mình nhớ không nhầm thì bạn tìm cuốn "Nguồn chuyển mạch" có bán ở hiệu sách Nguyễn Văn Cừ .
                      n
                      ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Bao nhiêu thì vừa ?
                        Rẻ thì có bài dạy rẻ , học xong chỉ làm ra sản phẩm lỗ . Đắt thì có bài dạy đắt , học xong làm ra sản phẩm có lãi .
                        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Thế thì em chỉ muốn học với giá rẻ thôi, làm ra sản phẩm để chỉ mình em dùng, chứ không có ý định làm để bán. Em chỉ muốn tự tay làm cái nguồn xung thôi, 100 W. Bác có dạy không, để em đăng kí học phát.

Comment

Ai chứ bác Vân chuyên gia, tông sư võ học rồi.
                            Tiện đây, em định cho vài chú SV chăm chỉ mở mang kiến thức, bác Vân tính toán thế nào. Như 1 vài buổi chuyên đề ấy.
                            Nguy hiểm của tuổi già là cháy nổ gì chả có phản ứng!

Comment

Nguyên văn bởi daihang86 Xem bài viết
                              3,5 tấn thì qua chỗ tui bán cho 1 chiếc, khỏi phải đi học. 10A thì 3,5 tấn, 20A thì gấp đôi.hehe bác cần bao nhiêu chiếc? đồ sx tại VN luôn.
                              SX & Cung cấp theo đặt hàng: Nguồn DC, nguồn switching, chỉnh lưu mạ điện, máy nạp ắc quy... công suất lớn.

YM:phongcndc

Comment

Về tác giả

Collapse

trongnhan007 Tìm hiểu thêm về trongnhan007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X