Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm sao làm đèn led tuýp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm sao làm đèn led tuýp

mấy pro cho mình hỏi làm sao mà làm dc cái đèn led tuýp như người ta rao bán trên mạng làm toàn bằng led trắng, nó giống như đèn huỳnh quang vậy đó. ko lẽ mình chỉ cần gắn led với R thủi hả mấy pro

Nguyên văn bởi hoanghiepwh Xem bài viết
    mấy pro cho mình hỏi làm sao mà làm dc cái đèn led tuýp như người ta rao bán trên mạng làm toàn bằng led trắng, nó giống như đèn huỳnh quang vậy đó. ko lẽ mình chỉ cần gắn led với R thủi hả mấy pro
    Hiện nay trên thị trường có bánn những đèn tube của TQ với nhiều kiểu dáng khác nhau. Mỗi bóng led siêu sáng này có điện áp chịu đựng khoảng 3V ( so với 1,5V- 2V đối với đèn led thông thường). Nếu nối các bóng led lại với nhau đặt trong một ống tube có độ phát quang cao ta sẽ có một bóng đèn tube tương tự như bóng đèn huỳnh quang. Để an toàn người ta thường dùng điện áp 12VDC cung cấp cho đèn ( 4 bóng đèn led nối tiếp nhau). Còn công suất của đèn tùy thuộc vào số mạch nối song song nhau.( Mỗi bóng đèn led siêu sáng có dòng điện chạy qua khoảng 20-30mA để phát ánh sáng mạnh).
    Mình mới mua được một loại đèn cảm ứng tay của TQ rất hay giá thành khoảng 100K. Sờ vào một cái thì cháy, sờ lần thứ hai thì tắt. Ánh sáng được phát từ 8 bóng led đặt trên nóc phản xạ lên một hình trụ cong gây cảm giác dễ chịu cho người đọc sách vào ban đêm. Mạch được nạp qua cổng USB từ bộ nạp hay máy tính nên rất dễ sử dụng. Tuổi thọ của pin trong đó không biết ra sao vì mới được sản xuất trong thời gian gần đây.

Comment

Bác có sơ đồ c nó k cho e xin với

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
        Bác có sơ đồ c nó k cho e xin với
        Mới mua về nên chưa tháo ra xem.Qua tết rồi rảnh rỗi mình mới vọc đến nó.

Comment

chỗ công ty mình làm cũng có bán các loại led, mình ko biết giá bao nhiêu nữa, nếu mún thì mua về vọc cái hay của họ ở trong đó, có tuýp, chữ U led....
          cp-lights.com
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanghiepwh Tìm hiểu thêm về hoanghiepwh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X