Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach dung ic 4017

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mach dung ic 4017

Em có làm mạch 10 led dùng 4017,, nhưng em muốn nối thêm nhiều led thì phải làm sao các bác.

2 con 4017 + 3 (hay 4 ko nhớ rõ) con cổng NOT có thể quét tuần tự 100 con LED

Comment

mạch của bạn đây. mạch này chạy đươc 30 led nếu muốn nhiều thì dùng thêm các cổng logic.
      Attached Files
      Never forget who you are!

Comment

Nguyên văn bởi bvu0609 Xem bài viết
        Em có làm mạch 10 led dùng 4017,, nhưng em muốn nối thêm nhiều led thì phải làm sao các bác.
        ý c bạn là mỗi cổng thêm n led hay là cách ghép nối n con 4017 với nhau để đc thêm led. nếu là cách ghép nối nhiều 4017 để đc thêm led thì các bác trên cũng đã nói rồi, còn nếu muốn mỗi cổng thêm n led thì bạn dùng thêm tzt để kích dòng cho led
        bạn có thể tham khảo
        http://www.mediafire.com/?duf836ggt3ud2r7

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
          mạch của bạn đây. mạch này chạy đươc 30 led nếu muốn nhiều thì dùng thêm các cổng logic.

Mạch này đơn giản hơn nè . 2 con 4017 => 100 LED. Còn muốn ít hơn thì lôi ngỏ kế tiếp là reset

Comment

@chung1608: cho mình hỏi vì sao khi IC 4017 thứ 1 chạy thì ngõ ra output Q1 của 4017 thứ 2 lại ở mức cao vậy?

Comment

Nguyên văn bởi jimmyli Xem bài viết
              @chung1608: cho mình hỏi vì sao khi IC 4017 thứ 1 chạy thì ngõ ra output Q1 của 4017 thứ 2 lại ở mức cao vậy?
              file mô phỏng quá trình chạy dễ hiểu lắm mà bạn. Nó chạy theo đúng nuhn7g4 gì 4017 chạy trước giờ mà

Comment

xin chào các bác, e là men mới của diễn đàn...e muốn tham khảo ý kiến của các pro!hiện tại e đang muốn làm mạch ghép 2 ic 4017 để điều khiển 20 led. con 4017 thứ nhất điều khiển led chạy từ 1-10 và ic 4017 thứ 2 cũng chạy ngược lại từ 10-1. 2 con đều hoạt động chung lúc ạk, e có ghép thử chân 12 con 1 sang chân 14 con 2 rồi mà sao nó nháy chậm quá. e ko biết có phải tại biến trở hk nữa, e thấy khó quá!pro nào giúp e với...chân thành cảm ơn ạk

Comment

Về tác giả

Collapse

bvu0609 Tìm hiểu thêm về bvu0609

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X