Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led 7 thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Led 7 thanh

mình đang có 1 việc dùng đến Led 7 thanh đôi nhưng ko rõ được sơ đồ chân cẳng nó ra sao?
    ai biết chỉ dùm mình nhé.
    thanks

Nguyên văn bởi gtvt45 Xem bài viết
    mình đang có 1 việc dùng đến Led 7 thanh đôi nhưng ko rõ được sơ đồ chân cẳng nó ra sao?
    ai biết chỉ dùm mình nhé.
    thanks
    Bạn dùng đồng hồ mà đo chân của nó thôi thường thì chân chung A hay K nam o giữa

Comment

sơ đồ ma bạn cần thực ra chỉ là bảy thanh led mắc song song thoi. coi no la a hay k thoi hoac cùng lắm lên google đánh tên mà led bạn muốn xài
      thân!

Comment

vào đây http://www.kpsec.freeuk.com/projects/random.htm bạn sẽ tìm đúng yêu cầu của bạn
        thân chào

Comment

Dùng đồng hồ đo là chuẩn nhất,nếu có tên ký hiệu led rồi thì seach trên mang vô khối.Không được thì gửi mail cho mình mình gửi sơ đồ cho!
          Technical Institutes
          Mobile: 0983278725
          Email:

Comment

ai co so dồ làm mach dèn voi led 7 doan hok pót chominh1 voi thankssss!!

Comment

bác nói cái gì tui không hiểu , bác định hỏi gì thì hỏi cho rõ ràng thì mọi người mới biết mà giúp bác được chứ
              Nếu tôi chết đi, hãy chôn tôi với R,L,C...

Bùi Đức Thọ
              (ductho0409@gmail.com)

Comment

That Ra Ban Muon Dung Led 7 Thanh De Hien Thi Dung Ko? Chi Can Xem Chan Giua La Anot Hay Catot Thoi .sau Do Dung Mot Transistor De Mo Cho No Sang La On.day Tin Hieu Tu Chan Vi Xu Ly Ra.va Quan Trong Ban Can Biet Ma Led 7 Thanh.

Comment

tui muốn làm bảng quảng báo nho nhỏ bằng led 7 thanh bác nào có sơ đồ post lên giùm tui với hoặc gửi cho mình theo mail sonitbidv@fpt.vn cảm ơn

Comment

Khảo sát IC 74LS47 – IC giải mã BCD sang LED 7 Đoạn

Sử dụng 74LS163 ráp mạch đếm 4BIT từ 0…F (LAB4.2) kết nối với 74LS47 và LED 7 đoạn như sau:

Comment

hjkhjkj

Comment

le cac ban. led 7 thanh can dong bao nhieu thi sang ro, sut ạp tren no la bao nhieu

Comment

led 7 thanh

chao tất cả mọi người hôm nay tớ mong các bạn giúp tớ về con led 7 thanh , tớ đi mua con led loại anot chung thì người ta đưa cho loại lin-5012SR , trên đó chẳng ghi đâu là a,b,c,d,e,f,g cả lên tớ không biết phải lắp như thế nào mọi người có thể chỉ cho tớ biết được không . thank you

Comment

chao tất cả mọi người hôm nay tớ mong các bạn giúp tớ về con led 7 thanh , tớ đi mua con led loại anot chung thì người ta đưa cho loại lin-5012SR , trên đó chẳng ghi đâu là a,b,c,d,e,f,g cả lên tớ không biết phải lắp như thế nào mọi người có thể chỉ cho tớ biết được không . thank you
                            - Các thanh a,b,c,d,e,f,g,... được sắp xếp theo chiều kim đồng hồ. a là thanh trên cùng. Bạn dùng đồng hồ, để ở thang đo điot. Đặt que dương vào chân chung (chân giữa) que còn lại đặt vào các chân còn lại. Thanh nào sáng lên thì chân có que đặt vào sẽ tương ứng với nó.
                            Thân!
                            For a better world

Comment

Hi Toản ! Vẫn khỏe chứ.
                              Bụp phát này cho anh em hết hỏi luôn
                              Attached Files
                              Last edited by Multi System; 09-06-2009, 01:00. Lý do: Lỗi chính tả

Comment

Về tác giả

Collapse

gtvt45 Tìm hiểu thêm về gtvt45

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X