Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Led 7 thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Hi Bác Munti. Em vẫn khỏe, nhưng trời nóng quá không biết cầm cự được đến bao giờ. Hôm nay vô thấy bác bổ sung chữ kí rồi em mừng quá. Khi nào có dịp vô Đà Nẵng, thế nào em cũng qua 411 Tôn Đức Thắng xúc một ít về dùng cho sướng.

Chúc bác thành công! Thân!
    For a better world

Comment

Nguyên văn bởi dungbn85 Xem bài viết
      le cac ban. led 7 thanh can dong bao nhieu thi sang ro, sut ạp tren no la bao nhieu
      Bản chất LED 7SEG là led đỏ, sụt áp khoảng 1,5 - 1,8V, dòng từ 5 - 15mA, tốt nhất nên chọn khoảng 10mA.

Comment

AI cho em bit ở Quảng Bình chổ nào bán đèn Led ? Em đang rất cần!! thanks nhiu

Comment

Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
          Hi Toản ! Vẫn khỏe chứ.
          Bụp phát này cho anh em hết hỏi luôn
          Bụp thêm phát này cho anh em hết hỏi luôn

LED7 đơn (1 số) thì pin 3 và pin 8 là một.
          LED7 đôi (2 số) thì pin 3 và pin 8 là hai.

Chúc vui.
          Attached Files

Comment

hi cac bac.cac bac co so do mach cua mach dem bat dong bo ko vay.cho minh xin voi.

Comment

hic.. led 7 seg có khá nhiều loại, tùy theo kích thước của nó, điện áp sử dụng và chân cẳng nó cũng vậy. để biết thì hoặc là tra datasheet hoặc là dùng đồng hồ mà đo thôi. chỉ có một điều cố định là hầu hết các thanh led sáng tốt ở dòng 20mA.

về áp thì tùy, kích thước càng lớn thì áp càng lớn vì khi đó nó sẽ mắc nối tiếp vài con led trong một seg.
              chân cẳng thì. nó cũng có phần khác nhau. phải dùng đồng hồ thôi.

Comment

http://www.scribd.com/doc/7060978/ba...iu-khin-ng-dng

Comment

Nguyên văn bởi bothongvui Xem bài viết
                  Khảo sát IC 74LS47 – IC giải mã BCD sang LED 7 Đoạn

Sử dụng 74LS163 ráp mạch đếm 4BIT từ 0…F (LAB4.2) kết nối với 74LS47 và LED 7 đoạn như sau:

Chào bạn!
                  Mình muốn mô phỏng led 7 đoạn bằng proteus nhưng trong đó chỉ thấy con led 7 đoạn chỉ có 4 chân nên không biết mắc như thế nào, bạn chỉ giùm mình nhé.
                  Thanks trước.

Comment

Mach du`ng LED 7 đoạn

Nguyên văn bởi maiduchuy Xem bài viết
                    ai co so dồ làm mach dèn voi led 7 doan hok pót chominh1 voi thankssss!!
                    ai cần PM wa YH:anhyeuembaby74@yahoo

Comment

Các anh cho em hỏi tý nhé: Led7 thanh nhà em là loại nhỏ, loại Katot thì không có gì nhưng ở loại Anode em gặp tình trạng là số ích thanh thì sáng tốt số nhiều thanh như 7 8 0.. thì sao nó sáng mờ hơn các số kia. Em nhớ là LED 7 thanh là 7 led mắc song song nên em cho dòng qua led 20mA. Nếu vậy 7 bóng cần dòng 140mA. Vậy khi nó sáng số 1 thì cần 2 bóng thì dòng qua bóng là 70mA , nếu vậy thì nó cháy mất rồi. Không biết suy nghĩ của em có đúng không.
                      Nhân tiện cho em hỏi là với led 7 thanh người ta cho dòng bao nhiêu qua bóng là đủ?

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
                        Các anh cho em hỏi tý nhé: Led7 thanh nhà em là loại nhỏ, loại Katot thì không có gì nhưng ở loại Anode em gặp tình trạng là số ích thanh thì sáng tốt số nhiều thanh như 7 8 0.. thì sao nó sáng mờ hơn các số kia. Em nhớ là LED 7 thanh là 7 led mắc song song nên em cho dòng qua led 20mA. Nếu vậy 7 bóng cần dòng 140mA. Vậy khi nó sáng số 1 thì cần 2 bóng thì dòng qua bóng là 70mA , nếu vậy thì nó cháy mất rồi. Không biết suy nghĩ của em có đúng không.
                        Nhân tiện cho em hỏi là với led 7 thanh người ta cho dòng bao nhiêu qua bóng là đủ?
                        sơ đồ phần cứng của bạn có vấn đề rồi. post sơ đồ mạch lên rồi mình sửa cho.

Comment

chắc là do vẽ từ sơ đồ ra mạch in sai hay dính nhau , hoặc lấp sai IC 7447 nên nó ko sáng , nếu muốn bik thì làm 1 mạch kích xung cho nó = IC 555

Comment

Nguyên văn bởi dt_love Xem bài viết
                            sơ đồ phần cứng của bạn có vấn đề rồi. post sơ đồ mạch lên rồi mình sửa cho.
                            Nguyên văn bởi red1 Xem bài viết
                            chắc là do vẽ từ sơ đồ ra mạch in sai hay dính nhau , hoặc lấp sai IC 7447 nên nó ko sáng , nếu muốn bik thì làm 1 mạch kích xung cho nó = IC 555
                            Em cấm testboard chứ chưa có vẽ mạch, em sài IC 40110 để đếm và giải mã, nhưng sau đó ở mõi ngỏ ra em sài qua điện trở 12K nói với chân B của C1815 sau đó chân E nói mass, Chân C nói với LED 7 ANODE. Còn Chân Anode chung em sài nguồn 5V qua 2 trở 100 mắc nối tiếp KHông biết vậy có sai gì không nhỉ ??

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
                              Em cấm testboard chứ chưa có vẽ mạch, em sài IC 40110 để đếm và giải mã, nhưng sau đó ở mõi ngỏ ra em sài qua điện trở 12K nói với chân B của C1815 sau đó chân E nói mass, Chân C nói với LED 7 ANODE. Còn Chân Anode chung em sài nguồn 5V qua 2 trở 100 mắc nối tiếp KHông biết vậy có sai gì không nhỉ ??
                              Thay vì xài một điện trở ở chân chung thì bạn bỏ nó đi, và mắc điện trở vào mấy chân kia, lúc đó sẽ hết hiện tượng lúc mờ lúc sáng ngay,(phải chịu tốn điện trở thôi).

Comment

à zậy cũng đc h chế đi mạch kích xung cho LED 7 đoạn đi bằng IC 555 dễ hơn là dùng trans , cái này đã đc test rùi nha

Comment

Về tác giả

Collapse

gtvt45 Tìm hiểu thêm về gtvt45

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X