Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch thu phát hồng ngoại để điều khiển thiết bị từ xa??? help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
    con 2248/2249 để thu phát hồng ngoại thì tui ko biết có giữ mức ra hay ko, chắc là không, con 2262/2272 tui đã test có giữ mức ra đến khi dc cấp tín hiệu reset thì mới tắt, bạn có thể xem datasheet nó có các mạch RF(RADIO FREQUENCY), IR(tạm dịch là hồng ngoại), về mạch rf thì bạn mun luôn cả mudul thu phát 35k/1 bộ, 100m có vật cản, 300m không gian, tui test rồi, cực xa

à, còn việc "thank" thì bạn ko cần mất công gõ 5 ký tự t,h,a,n,k đâu. trên diễn đàn đã có gắn sẵn nút thank ở dưới góc trái mỗi bài post rồi, chỉ cẩn click cho khỏe,
    tất nhiên e phải click trc khi viết thank chứ.còn thank thì cứ thank cho nhiệt tình mà.hi mà modul thu phát 100m có vật cản là k nhận đc t/h hả bác hay là vật cản k ảnh hưởng j.mà sao rẻ vậy 35k là dc 1 bộ dùng đc lun hả bác hay ntn?? .chợ trời bán hở bác

Email:
    Gmail:

Comment

tức là có vật chắn ngang, VD: tường cao khoan 10m, dày khoản 30cm, qua dư sức, hoặc len lõi giữa các nhà cao tần, no là dòng phát xạ electron nên có tính chất sóng, nó phản xạ...
      tui test ở công viên Gia Định tp hcm dc đến 300m(ko vật cản), mua ở chợ nt, của hàng phúc lan phuclanshop.com trong này có bán nhiều mạch rất hay, nguyên lý tường tận,
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
        RF này nó phát ở tần số cao khoảng 315MHz có vật cản nó vẫn nhận tốt. làm cái này khó hơn mạch hồng ngoại ( cuộn cảm, ăngten....) nhưng nó phát xa hơn và không bị ảnh hưởng nhiều của vật cản.
        đây là sơ đồ mạch phát và thu.
        P/S: vào đây tham khảo thêm: http://www.dientuvietnam.net/forums/...u-ph%C3%A1t-RF
        2 mạch này e nhìn k cụ thể cho lắm.còn mạch nào khác nữa k hả bác?

Email:
        Gmail:

Comment

tức là có vật chắn ngang, VD: tường cao khoan 10m, dày khoản 30cm, qua dư sức, hoặc len lõi giữa các nhà cao tần, no là dòng phát xạ electron nên có tính chất sóng, nó phản xạ...
          tui test ở công viên Gia Định tp hcm dc đến 300m(ko vật cản), mua ở chợ nt, của hàng phúc lan phuclanshop.com trong này có bán nhiều mạch rất hay, nguyên lý tường tận,
          nhưng mà giá chỉ có nhiu đó thui ak hả bác.sao mà rẻ vậy.hum nào nhờ người mua 1 cái.hiiiiiii.thank bác

"tức là có vật chắn ngang, VD: tường cao khoan 10m, dày khoản 30cm, qua dư sức, hoặc len lõi giữa các nhà cao tần, no là dòng phát xạ electron nên có tính chất sóng, nó phản xạ" có ngĩa là có vật cản nó phản xạ vậy hả bác.k nhận đc t/h đúng k?

Email:
          Gmail:

Comment

uhm, vật cản nhỏ thì ni xuyên, còn dày thì nhở vào phản xạ, 35k là chỉ co board thu phát thôi, mua thêm cặp IC 15k nữa, mún chế thêm gi thì chế, bạn ở đâu? nếu cẩn tui chuyến phát nhanh cho, tui chuyển cho mấy ng ở Ninh Thuan rồi,
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

e ở bắc giang cơ bác ak.xa vậy nhanh cũng phải thành chậm.hiii đẻ e nhờ người ở hn mua cũng đc k být có bán k nữa.bảo mua bo thu phát RF dùng pt 2262/72 là nó bán cho hả bác

Email:
              Gmail:

Comment

uhm, nói bán board thu phát rf 100m, còn IC thì mua thêm
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

tình hình là em đang tính làm một mạch pt2248/pt2249 để làm bộ mở khóa điện cho xe máy. nhưng mà nó không giữ mức ra được mà nhả điều khiển ra nó cũng tắt, vậy em xin hỏi là có bác nào có cái mạch nối sau ngõ ra của pt2249 để mỗi lần bấm điều khiển thì pt2249 nó đóng và mạch lắp sau ngõ ra của pt2249 nó cũng đóng và nhả điều khiển ra thì pt2249 nó tắt nhưng cái mạch kia nó vẫn giữ trạng thái đóng và phải kích hoạt lại lần nữa nó mới tắt . Em tính làm thế để mở khóa xe máy cho tiện mong các bác cho ý kiến giúp đỡ.
                  Khi tôi chết hãy chôn tôi cùng cái VOM và cái mỏ hàn

Comment

uhm, nói bán board thu phát rf 100m, còn IC thì mua thêm
                    bo mình làm cũng đc mà.mà cái đó chỉ có dk đc 4 kênh đầu ra thui ak bác

Email:
                    Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi lovedream_11 Xem bài viết
                      tình hình là em đang tính làm một mạch pt2248/pt2249 để làm bộ mở khóa điện cho xe máy. nhưng mà nó không giữ mức ra được mà nhả điều khiển ra nó cũng tắt, vậy em xin hỏi là có bác nào có cái mạch nối sau ngõ ra của pt2249 để mỗi lần bấm điều khiển thì pt2249 nó đóng và mạch lắp sau ngõ ra của pt2249 nó cũng đóng và nhả điều khiển ra thì pt2249 nó tắt nhưng cái mạch kia nó vẫn giữ trạng thái đóng và phải kích hoạt lại lần nữa nó mới tắt . Em tính làm thế để mở khóa xe máy cho tiện mong các bác cho ý kiến giúp đỡ.
                      dùng CD4013 để chốt tín hiệu, mạch trên mạng rất nhiều!
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                        bo mình làm cũng đc mà.mà cái đó chỉ có dk đc 4 kênh đầu ra thui ak bác
                        nếu con 2248/49 thì dc 6x3=18 kênh/1ic, con 2262/72 4 kênh nhưng có mã hóa ==>1 con 2262 có thể giao tiếp với rất nhiều 2272 bằng cách mã hóa các chân 1->8 trên 2262 và 2272

bạn coi datasheet thì sẽ rõ
                        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                        092 2838 712 --->>

Comment

bác nói rõ hộ e cái.khoản datasheet thì e k být xem.jup cho chot bác nha.hiiiiiii.mà dung 4017 chốt k đc hả bác bác být thì tìm lun hộ e chứ e k být tìm mất công ra bác ơi.giúp e với bác kia chót nha.thank bác nhìu.VD đầu ra e dk relay e mún ấn 1 cái relay giư trạng thái ấn cái nữa ( thì tốt ) hoặc ấn nút khác relay nhả thì làm sao hả các bác.ai làm rùi hoặc být giúp e cái nha chứ là xong xuôi hết rùi lại bỏ đấy vì k xử lý đc vấn đề cuối cùng này thì phí lắm các bác ak.mất công e mua lk ở tận HN về lắp lắm.ai giúp e nha.thank thank thank nhìu ak
                          Last edited by tuankep6; 08-06-2011, 19:38.

Email:
                          Gmail:

Comment

e tìm đc mạch này các bác xem có giữ đc trạng thai đầu ra và mắc ntn.
                            sw là nút ấn thì phải
                            Attached Files

Email:
                            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                              e tìm đc mạch này các bác xem có giữ đc trạng thai đầu ra và mắc ntn.
                              sw là nút ấn thì phải
                              bạn dùng ic cho nó gọn nhẹ hoạt động ổn định, lên mạng seach 4013 ra một đống mạch tha hồ mà ngâm cứu, con này có 2 con flip flop bên trong có nghĩa là chốt dc 2 tín hiệu tử 2 chân của 2249
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

oh nhung jo kiếm đâu ra 4013 đây nhỉ???....4017 đc k hả bác.
                                bác biết thì bác tìm 1 mạch post lên hộ e lun chứ seach trên mạng nhìu thế thì e být lấy mạch nào đây.
                                mà 1 con đc 2 chân thế 5 con mới đủ 10 chân hả bác.
                                mà nó hoạt động ntn hả bác.ấn lần 1 = 1 ấn lần 2 = 0 hả bác.phải k nhỉ

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X