Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch thu phát hồng ngoại để điều khiển thiết bị từ xa??? help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    oh nhung jo kiếm đâu ra 4013 đây nhỉ???....4017 đc k hả bác.mà 1 con đc 2 chân thế 5 con mới đủ 10 chân hả bác.mà nó hoạt động ntn hả bác.ấn lần 1 = 1 ấn lần 2 = 0 hả bác.phải k nhỉ
    4017 cũng dc nhưng chỉ dc một cổng 10 chân phải tốn hết 10 con 4017 còn 4013 thì dùng 5 con.
    hoạt động thì nhấn cái 1 nhấn cái nữa 0 giống như on/off ấy.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

thì cung như e nói con j n lần 1 = 1 ấn lần 2 = 0.thế lại phải chờ người mua lk.lau wa.
      mà bác cho e xin cái mạch lun nha.bác seach giúp e rui post lên giùm e nha.thank bác

Email:
      Gmail:

Comment

http://up.anhso.net

lên mạng lấy datasheet về tìm chân tương tự nha!
        Gmail:

Comment

oh thế đầu ra t/h của 2249 thì nối vào đâu trong cái mạch kia hả bác???????????????.
          coi datasheet thì e být rùi.ak mà e xem datasheet có thấy chân cp như trong mạch đâu??????????????
          .hay đó là chân clock hả bác.cái này dùng từ 5 -> 15 v thì mạch trên e k dung 12v có đc k ak ??????????.
          còn nữa mạch 2249 mình dung 12v đc k hay là phải chuẩn 5v vậy bác ???????
          mà cái kia bỏ bớt 1 cái nút đy cung vẫn thế bác nhỉ
          giúp e nha

Email:
          Gmail:

Comment

oh thế đầu ra t/h của 2249 thì nối vào đâu trong cái mạch kia hả bác???????????????.
            coi datasheet thì e být rùi.ak mà e xem datasheet có thấy chân cp như trong mạch đâu??????????????
            .hay đó là chân clock hả bác.cái này dùng từ 5 -> 15 v thì mạch trên e k dung 12v có đc k ak ??????????.
            còn nữa mạch 2249 mình dung 12v đc k hay là phải chuẩn 5v vậy bác ???????
            mà cái kia bỏ bớt 1 cái nút đy cung vẫn thế bác nhỉ
            giúp e nha
            nếu như để nút nhấn thì đầu ra của 2249 cho qua một con 4148 rồi vào chân CP, mục đích là để khi nhấn nút thì điện áp nguồn ko làm hỏng ic 2249,
            chân CP là chân CLK đó
            con này xài từ 3-15v còn con kia thì mình ko pít nhưng bạn dùng 5v hết cho tất cả ic trong mạch đi, dùng 7805 á còn role thì tùy vào áp của nó mà cấp nguồn cho nó thường thì 12v.
            mạch bỏ đi một nút nhấn cũng chả sao vì nó đấu song song mà.
            nhớ cấp nguồn cho con 4013 vào chân 8 với 16 nữa nha.
            Gmail:

Comment

mà mình chốt t/h đầu ra của 2249 chứ sao lai để nút ấn.e bỏ nút ấn đi thì t/h ra của 2249 mình nối vào đâu trong mạch kia vậy.ý của e là như thế cơ

Email:
              Gmail:

Comment

mà mình chốt t/h đầu ra của 2249 chứ sao lai để nút ấn.e bỏ nút ấn đi thì t/h ra của 2249 mình nối vào đâu trong mạch kia vậy.ý của e là như thế cơ
                uh thì tùy ý bạn thôi, nhưng theo mình nên để công tắc vì khi ko có remote thì mình có thể bật tử vị trí mạch luôn, đk linh hoạt hơn hoặc nếu thằng nào nó chôm mất cái remote thì sao? chắc tức lắm nếu ko bật dc đèn.
                Gmail:

Comment

nhưng cho e hỏi đầu ra t/h cua 2249 thì nối vào chỗ nào trong cái mạch chốt kia hả bác.ý e la n/thế cơ.chứ cái nút kia đẻ cũng đc bỏ cung đc cái đó k wan trọng mà

Email:
                  Gmail:

Comment

nhưng cho e hỏi đầu ra t/h cua 2249 thì nối vào chỗ nào trong cái mạch chốt kia hả bác.ý e la n/thế cơ.chứ cái nút kia đẻ cũng đc bỏ cung đc cái đó k wan trọng mà
                    thế thì bạn đọc chưa kỹ phần reply của mình ở #65 rồi. mình đã nói là nối vào chân CP trong mạch ở trên ( chân CLK).Nếu như bạn để công tắc thì trước khi nối tín hiệu từ 2249 vào CP thì cho qua con diot 4148 ( out 2249=> diot 4148=> CP)
                    Gmail:

Comment

oh thANK BÁC NHA NHÌU WA NÊN SƠ Ý MÀ E CŨNG CHƯA HỈU RÕ NÊN HỎI LẠI CHO RÕ.THÔNG CẢM NHA BÁC.HIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII.TH ANK PHÁT

Email:
                      Gmail:

Comment

có ai từng tự ráp mạch thu phát thnah2 công post lên cho mọi người tham khảo

Comment

cho mình hỏi led phát đâu vậy bạn còn nút nhấn thì mấy chấu sao mình thấy nối khó quá vậy

Comment

mạch post ngay ở trang đầu cơ mà các bác.mạchk ở trang 7 là mạch khác mà các bác k đọc sao.e làm thanh công rùi hum nào se post lên. thế nha các bác

Email:
                            Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                              có ai từng tự ráp mạch thu phát thnah2 công post lên cho mọi người tham khảo
                              Here you are

http://www.dientuvietnam.net/forums/...ote-TV-hen-gio

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                                thế thì bạn đọc chưa kỹ phần reply của mình ở #65 rồi. mình đã nói là nối vào chân CP trong mạch ở trên ( chân CLK).Nếu như bạn để công tắc thì trước khi nối tín hiệu từ 2249 vào CP thì cho qua con diot 4148 ( out 2249=> diot 4148=> CP)
                                bác xem hộ e cái.e làm mạch y hệt như bác bảo chỉ thay con tran kia = con C828 và cái relay = led vì e dùng nguồn 5v thui.mà hay là 2 cái này cần nguồn riêng hả bác.khó hỉu ghê.giúp e phát.help......

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X