Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch thu phát hồng ngoại để điều khiển thiết bị từ xa??? help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ko ai làm khó ý kiến của em à.

Comment

• cảm ơn bạn nhiều lắm. vậy nếu nó bj hỏng thì mình nối liền hai mạch đó lại đc không nhỉ.mình nói bằng giây chì.na

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
        bạn hỏi một lèo như vậy ai mà dám trả lời,mình thì chưa làm qua con này nhưng cũng biết sơ về nó:
        - 2 con này ráp theo sơ đồ là chạy,không liên quan gì đến vdk.
        - sơ đồ mạch của 2 con này trên diễn đàn nhiều lắm bạn seach cái ra liền à,thôi đã nói thì đưa lên đây lại luôn,mất công bạn tìm kiếm,mạch nó đây:

- theo như sơ đồ nguyên lý thì khi nhấn một nút trên mạch phát thì đèn led tương ứng ở mạch thu sẽ sáng, nhã nút ra led tắt, ví dụ nhấn nút H1 thì led H1 sáng.
        - 2 con này bạn có thể mua nó ở chợ nhật tảo,giá mười mấy k một cặp.
        chúc bạn thành công!
        các bác cho e hỏi mạch này e có làm rồi nhưng tầm phát và thu chỉ khoảng 5m với điều kiện pin mới còn pin yếu thì chỉ tầm 3-4m thôi ak nói chung là k đc nhạy và xa cho lắm ak
        e thấy các bác làm đc tầm 20m cơ với lại nếu ở trong nhà thì quay mọi hướng đều ok những e làm theo mạch này có vẻ hơi kém quá k hiểu tại sao
        vậy các bác xem hộ e điều chỉnh mạch này phát đc xa hơn và nhạy hơn hoặc có mạch nào phát xa và nhạy dùng cặp thu phát 2248 & 2249 này cho e xin với ak
        thank all

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
          các bác cho e hỏi mạch này e có làm rồi nhưng tầm phát và thu chỉ khoảng 5m với điều kiện pin mới còn pin yếu thì chỉ tầm 3-4m thôi ak nói chung là k đc nhạy và xa cho lắm ak
          e thấy các bác làm đc tầm 20m cơ với lại nếu ở trong nhà thì quay mọi hướng đều ok những e làm theo mạch này có vẻ hơi kém quá k hiểu tại sao
          vậy các bác xem hộ e điều chỉnh mạch này phát đc xa hơn và nhạy hơn hoặc có mạch nào phát xa và nhạy dùng cặp thu phát 2248 & 2249 này cho e xin với ak
          thank all
          help me các bác ơi

Comment

• các bác cho e tý nhé.nếu co mạck như thế oy thì những cho nào để nắp động cơ vào thế các bác

Comment

• Nguyên văn bởi nampoor92 Xem bài viết
              các bác cho e tý nhé.nếu co mạck như thế oy thì những cho nào để nắp động cơ vào thế các bác
              ác viết đầy đủ dấu và dúng chính tả đúng ý nha bạn
              mạch pt 2248/49 thì cần phải có 1 mạch chốt = 4013 ở đầu ra 2249. ở đầu ra 4013 dùng các tran để điều khiển các relay sau đó bạn gắn thiết bị vào tiếp điểm relay

Comment

• có anh nào có yahoo ko cho e xin cái e mún hỏi tý tại e dốt quá chẳng bít j nên hỏi nhiều mà chờ trên diễn đàn thì lâu quá
                Last edited by nampoor92; 01-08-2012, 00:26.

Comment

có anh nào có yahoo ko cho e xin cái e mún hỏi tý tại e dốt quá chẳng bít j nên hỏi nhiều mà chờ trên diễn đàn thì lâu quá
                  bạn muốn hỏi chi thì cứ lên đây m tl giúp
                  mấy cái này giờ thông rồi dễ thôi
                  good luck !!!

Email:
                  Gmail:

Comment

• nhưng em không đăng hình lên được.với lại trong sơ đồ "anhso-09309_Thuphathongngoaidung224849 " em không biết điểm relay ở chỗ nào cả/??các anh chỉ giúp em với nha.e thanks các anh

Comment

• các a ơi tại sao phải dùng cả S,H vậy ak.e ko hiểu S là nút ấn dùng bật tắt vậy H làm j các a

Comment

nhưng em không đăng hình lên được.với lại trong sơ đồ "anhso-09309_Thuphathongngoaidung224849 " em không biết điểm relay ở chỗ nào cả/??các anh chỉ giúp em với nha.e thanks các anh
                        bạn cần bổ xung thêm mạch chốt nữa mí đk đc relay

Email:
                        Gmail:

Comment

các a ơi tại sao phải dùng cả S,H vậy ak.e ko hiểu S là nút ấn dùng bật tắt vậy H làm j các a
                          cặp 2248/49 nó có 5 kênh liên tục và 5 kênh k liên tục H là các chân tín hiệu đc phát liên tục (có nghĩa là khi bạn ấn rồi giữ nút t/h sẽ đc phát liên tục) còn S là các kênh k liên tục (có nghĩa khi bạn ấn thì sẽ có t/h ban đầu phát đi sau đó bạn có giữ nút cũng k có t/h phát nữa) bạn hiểu rồi chứ

Email:
                          Gmail:

Comment

các a ơi tại sao phải dùng cả S,H vậy ak.e ko hiểu S là nút ấn dùng bật tắt vậy H làm j các a
                            còn để tắt hay để mở 1 thiết bị khác thì là do ng thiết kế chứ k phải S để bật tắt
                            good luck !!!

Email:
                            Gmail:

Comment

• các bác cho e hỏi e đang dùng con 2248/49 này để điều khiển khởi động từ cho cái động cơ 3 pha nhà e nhưng gặp 1 số vấn đề sau ạ mong các bác quân sư giúp e với ạ
                              e lắp mạch chạy hết ok hết từ đầu tới cuối nhưng có 1 vấn đề khi lắp ok từ mạch nhận tới mạch điều khiển sang mạch động lực thì có vẻ bên nhận nó k đc nhạy cho lắm cụ thể là ấn có tín hiệu nhận nhưng mà phải giữ khoảng 10s nó mí hút relay chứ k hút luôn như lúc chưa lắp vào mạch động lực e chẳng hiểu nó bị sao nữa
                              nguồn áp thì đủ e sợ k đủ nên cho con 2200u ở đầu nguồn rùi ạ
                              vì mạch có 2 relay nên k đáng ngại vấn đề nguồn áp
                              ai đã bị hiện tượng đó chưa chỉ cho e với làm sao mà ấn 1 cái là nó hút relay luôn ạ chứ giữ 10s công nhân nó kêu chết các bác ạ
                              thank all

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                                các bác cho e hỏi e đang dùng con 2248/49 này để điều khiển khởi động từ cho cái động cơ 3 pha nhà e nhưng gặp 1 số vấn đề sau ạ mong các bác quân sư giúp e với ạ
                                e lắp mạch chạy hết ok hết từ đầu tới cuối nhưng có 1 vấn đề khi lắp ok từ mạch nhận tới mạch điều khiển sang mạch động lực thì có vẻ bên nhận nó k đc nhạy cho lắm cụ thể là ấn có tín hiệu nhận nhưng mà phải giữ khoảng 10s nó mí hút relay chứ k hút luôn như lúc chưa lắp vào mạch động lực e chẳng hiểu nó bị sao nữa
                                nguồn áp thì đủ e sợ k đủ nên cho con 2200u ở đầu nguồn rùi ạ
                                vì mạch có 2 relay nên k đáng ngại vấn đề nguồn áp
                                ai đã bị hiện tượng đó chưa chỉ cho e với làm sao mà ấn 1 cái là nó hút relay luôn ạ chứ giữ 10s công nhân nó kêu chết các bác ạ
                                thank all
                                có ai k ạ giúp e với ngâm cứu tới giờ vẫn chưa có đáp án

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X