Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mạch hạ áp với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mạch hạ áp với

Hiện tại em đang phải xử lý 1 bài toán mà không biết tính sao.
    E được cấp 1 nguồn 16VDC nhưng thiết bị dùng nguồn từ 4,2 - 4,5 VDC.
    Nếu 5V thì em chiến ngay nhưng dở dở ương ương thế này em ko biết làm sao.
    Hix các bậc tiền bối giúp em với ạ.
    Cám ơn các bác nhiều.

Nguyên văn bởi a_chicken Xem bài viết
    Hiện tại em đang phải xử lý 1 bài toán mà không biết tính sao.
    E được cấp 1 nguồn 16VDC nhưng thiết bị dùng nguồn từ 4,2 - 4,5 VDC.
    Nếu 5V thì em chiến ngay nhưng dở dở ương ương thế này em ko biết làm sao.
    Hix các bậc tiền bối giúp em với ạ.
    Cám ơn các bác nhiều.
    Bạn dùng lm317 điều chỉnh qua biến trở là chuẩn ngay, vào google tìm lm317 làm như datashet ....

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
      Bạn dùng lm317 điều chỉnh qua biến trở là chuẩn ngay, vào google tìm lm317 làm như datashet ....
      cái này quen quen.7805 ra 5v rồi nối tiếp với con diode để sụt áp 0,7v ta có áp 4,3v
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
        cái này quen quen.7805 ra 5v rồi nối tiếp với con diode để sụt áp 0,7v ta có áp 4,3v
        7805 hả!!! ? người ta có nguồn 16v kia mà, dùng 7805 thì phải dùng cái tản nhiệt to cỡ nào mới chịu nổi?, bạn nên nhớ rằng 7808 áp in chỉ > hơn nó 3v là tốt nhất.... xem lại datashet nhé...

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
          7805 hả!!! ? người ta có nguồn 16v kia mà, dùng 7805 thì phải dùng cái tản nhiệt to cỡ nào mới chịu nổi?, bạn nên nhớ rằng 7808 áp in chỉ > hơn nó 3v là tốt nhất.... xem lại datashet nhé...
          chán đời quá.ko hiểu rõ thì đừng phát biểu liều thế.7805 chịu áp tới 35v cơ mà.nó có cần tản nhiệt hay ko phải xem tải là gì đã,tải nhỏ thì còn ko cần tản nhiệt cơ.tùy điện áp cung cấp cho 7805 mà trước 7805 sẽ có 1 con trở gánh.ví dụ nguồn 16v trở gánh nên chọn là 16-5=11ohm(11ohm ko có nên chon 10ohm hoặc 12ohm).vì dòng tối đa của họ 78 là 1A.
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Diode nào bác ơi? Giúp em với huu

Comment

Diode nào cũng được, miễn là chịu được dòng tải chạy qua nó là ổn. Áp 2 đầu diode thường là 0.7V
              Thân!
              "Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận..."
              Lê lết, lay lất sống qua ngày! >:)

Comment

Về tác giả

Collapse

a_chicken Tìm hiểu thêm về a_chicken

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X