Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm máy quay lén đê...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm máy quay lén đê...

Webcam bây giờ bán nhiều quá, nếu chỉ dùng để chát thì xem chừng hơi phí. Em nghĩ thế này các bác ạh, sao ta không chế nó thành các thiết bị khác, ví dụ như camera không dây (thích đặt đâu thì đặt) hay thiết bị theo dõi ngoài trời(dùng với TV)
    bác nào có cao kiến gì không ?
    ĐT03_HaUI K9

Nguyên văn bởi nobitahaudau Xem bài viết
    Webcam bây giờ bán nhiều quá, nếu chỉ dùng để chát thì xem chừng hơi phí. Em nghĩ thế này các bác ạh, sao ta không chế nó thành các thiết bị khác, ví dụ như camera không dây (thích đặt đâu thì đặt) hay thiết bị theo dõi ngoài trời(dùng với TV)
    bác nào có cao kiến gì không ?
    cái nhà em như thế này mà chưa biết chế thế nào
    Attached Files
    ĐT03_HaUI K9

Comment

cẩn thận tháo ra như này dễ làm hỏng cảm biến cmos lắm
      ai cần phá cái gì kô

Comment

thì hỏng rồi mới tháo chứ, ai dại gì...
        ĐT03_HaUI K9

Comment

trùi nghiên cứu mà ! ko biết mấy com comos này có datasheet ko nũa có mới nghiên cứu dc chứ .
          Mạch nạp Little Programmer
          MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

có đấy nhưng mà toàn là những con có giá bằng vài cái web cam
            ai cần phá cái gì kô

Comment

bác nobita chụp rõ hơn cho tôi xem được không
              ai cần phá cái gì kô

Comment

tại chụp bằng di động nên hơi mờ
                cái này thì rõ hơn nhưng khổ to quá nên ko cắt đc, down về zoom ra vậy
                cái con trắng trắng kia, số mờ quá, đọc ko nởi, hình nhw là "IWT6.000"
                Attached Files
                ĐT03_HaUI K9

Comment

hôm qua loay hoay, lôi cái Webcam ra, cấp nguồn nuôi 5V DC cho nó, hai dây còn lại cho chạy thẳng vaođường ăngten của TV, dò đến hệ VHF_LOW thì thấy mà hình hơi khác. tắt WC đi thì màn lại muỗi như bt. Như vậy nếu biết cách thì có thể làm bộ giải mã cho WC đưa ra tín hiệu VHF hoặc UHF thì có thể xem đc trên TV
                  đề nghị ai biết về vấn đề này chỉ giúp tôi với
                  (kon hàng xóm ngon quá đi mất, phải làm ngay cho nó máu)
                  ĐT03_HaUI K9

Comment

Nguyên văn bởi nobitahaudau Xem bài viết
                    hôm qua loay hoay, lôi cái Webcam ra, cấp nguồn nuôi 5V DC cho nó, hai dây còn lại cho chạy thẳng vaođường ăngten của TV, dò đến hệ VHF_LOW thì thấy mà hình hơi khác. tắt WC đi thì màn lại muỗi như bt. Như vậy nếu biết cách thì có thể làm bộ giải mã cho WC đưa ra tín hiệu VHF hoặc UHF thì có thể xem đc trên TV
                    đề nghị ai biết về vấn đề này chỉ giúp tôi với
                    (kon hàng xóm ngon quá đi mất, phải làm ngay cho nó máu)
                    Trời đất ơi,tín hiệu trong WC ra là 0101010110000 mà,làm gì có chuyện TV thu bằng tuner thường được?Chắc bác đùa hay sao í.Có thể nó thu nhưng chỉ loằng ngoằng nhiễu các xung trong WC mà thôi!

Comment

chai chai`. thay mà thèm. mấy bác chỉ cho em cách làm cái. em xin hậu tạ.

Comment

nhỏ hàng xóm nhà em cũng múp lắm. em cũng xèm như bác kia.
                        -------------------------------------------------------------
                        bắc thang lên hỏi ông trời
                        lấy wc quay gái có can j ko?????????????????????????????

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhthang Xem bài viết
                          Trời đất ơi,tín hiệu trong WC ra là 0101010110000 mà,làm gì có chuyện TV thu bằng tuner thường được?Chắc bác đùa hay sao í.Có thể nó thu nhưng chỉ loằng ngoằng nhiễu các xung trong WC mà thôi!
                          thì em có bảo là xem đc luôn đâu, thế mới cần các bác ra tay chứ. mà các bác làm nhanh lên, nghe nói kon hàng đấy hơn tháng nữa là chuyển nhà roaj. Nhanh lên nếu ko hỏng hét đại sự
                          ĐT03_HaUI K9

Comment

nếu đầu ra của con wc là số thì có lẽ phải dùng đến thằng DAC, nhưng ko hiểu người ta mã hóa tín hiệu đó như thế nào , và tivi nhà mình thu tín hiệu analog theo kiểu j đây...lắm vần đề quá

Comment

lắm vấn đề thì mới đòi hỏi các bác giúp em. Cố gắng 1 tí là sẽ có cái để xem ngay !
                              ĐT03_HaUI K9

Comment

Về tác giả

Collapse

nobitahaudau Tìm hiểu thêm về nobitahaudau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X