Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chỉ em cách làm cái mạch loa này với ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái mạch dùng tda2030 này phải dùng nhuần đối xứng nếu ta dùng nguần +;mass không thì có được không vậy
    em đã thử dùng nguần + hôm trước dùng được hôm sauu không thấy gì hết khônmg biết chết Ic rồi sao

Comment

hinh so do mo qua cho minh hinh ro hon duoc khong?

Comment

Cái này chạy nguồn DC12v. Rất đễ lắp.
        Attached Files
        Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên,

Comment

pà kon ơi có cái mạch nào lấy lun tín hiệu vào làm nguồn hok, ai có share cho em với
          ^_^ " I O U " ^_^

Comment

Nguyên văn bởi [M]issyou Xem bài viết
            em cũng muốn có 1 mạch chỉnh âm sác
            mạch cang nhỏ gon càng tốt em không càn cầu kỳ chỉ cần rễ lắp và không bị nhiễu, méo tiếng là được
            bác nào có thì post lên đây hoặc gửi mail cho em nha
            mail : anquocvuong_nb@yahoo.com
            cảm ơn các bác!!
            Đùng con này đc đấy bạn ạh
            Attached Files
            ĐT03_HaUI K9

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
              làm mạch nguồn đôi chi cho phiền phức, con TDA2030 cũng có sơ đồ ampli chỉ cùng nguồn đơn thui.
              Làm ampli bằng con LM386 cũng được đó, chạy tốt.
              biết là con này chỉ cũng có sơ đồ nguồn đơn rồi nhưng mà công suất đạt sẽ không cao bằng nguồn đôi. Với lại nếu đã làm thì làm hẳn 2 con mắc cầu với nhau luôn cho công suất nó lớn. Mở cái datasheet ra có sơ đồ rồi đấy. Cái này tui cũng vừa mới làm xong, chạy ngon lắm. Theo tài liệu của nhà sản xuất đưa ra thì 2 con mắc cầu đạt công xuất 28W với nguồn +-14v. Nhưng mà cái thằng TDA 2030 này chịu được tối đa +-18V cơ nên cứ nâng tiếp lên sẽ đạt công xuất cao hơn
              Nếu tôi chết đi, hãy chôn tôi với R,L,C...

Bùi Đức Thọ
              (ductho0409@gmail.com)

Comment

chi em bay h cung thich hoc dien tu lam chu bo.con gai cung lap mach chu j day .lop to con gai hoc gioi cuc ky day.hiiiiiiiii

Comment

Nguyên văn bởi nguyễn vũ đa Xem bài viết
                  chi em bay h cung thich hoc dien tu lam chu bo.con gai cung lap mach chu j day .lop to con gai hoc gioi cuc ky day.hiiiiiiiii
                  Bọn con gái nó làm mạch gì vậy bạn?mạch nào mà bọn con gái làm.làm xong nó ứng dụng làm gì?

Comment

Nguyên văn bởi emut Xem bài viết
                    cứ mắc y xì mạch đó là chạy mà.nếu ngại thì có thể bỏ qua vài linh kiện cũng được:
                    chân 1: đầu vào mắc qua 1 tụ 1MF
                    mắc 1 tụ 22MF nối tiếp với trở 1K từ chân 2 xuống đất
                    mắc 1 trở 33k giữa chân 2 và chân 4
                    chân 3: nguồn -12V
                    chân 4: đưa ra Loa
                    chân 5:nguồn +12V
                    OK!
                    Em có thắc mắc nhỏ là khi dùng mạch này cho máy vi tính để ra loa thì đầu dây tín hiệu từ máy tính mình mắc vào đâu, mắc ntn?,còn chân ra loa có 1 chân hả anh, loa em thấy tới 2 cọng dây mà (em tận dụng, dùng loa của TV cũ) Xin anh hướng dẫn lại,em gà ghê lắm.thank trước

Comment

tớ có mạch amply dùng con TDA 2050 có chỉnh được bass,tép,volume nữa bác nào cần thì mình chia sẻ cho, mạch này dùng nguồn đôi +- 12v công suất ra là 10w

Comment

to leo 2008: (ko go dc tieng viet moi dau chu!) cai chu nay chan qua,dau vao va dau ra mac chung day GND va mac chung voi GND cua nguon luon,hoc them ty nua di da,hoi ga` qua!
                        Thiết kế, sửa chữa PLC,HMI, Servo,biến tần, máy tính công nghiệp
                        Lập trình ứng dụng VĐK, IC logic lập trình được (PAL,GAL, FPGA...)
                        DT:098 861 4347

Comment

Nguyên văn bởi dung05dt Xem bài viết
                          tớ có mạch amply dùng con TDA 2050 có chỉnh được bass,tép,volume nữa bác nào cần thì mình chia sẻ cho, mạch này dùng nguồn đôi +- 12v công suất ra là 10w
                          Chào bác !
                          Ko biết bác có thể chia sẻ sơ đồ mạch cho mọi người xem nó như thế nào dc ko ?
                          Cám ơn

Comment

con gái làm thứ gì ?

Anh Haha1+1=3 ơi. Bọn con gái tụi em thích làm các mạch điện cao tần và siêu cao tần để liên lạc với nhau ý mà.

Nhưng chủ yếu làm ra là để dạy cho bọn con trai.

Lan Hương.

Comment

anh dung05dt hãy pót hình lên cho em tham khảo với em củng rất thích vul này thank anh trước nhé

Comment

toi cung co suy nghi nhu emut . lam nhu vay that don gian ma hieu qua .toi da thu roi. thank

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtuyen107 Tìm hiểu thêm về anhtuyen107

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X