Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mong đựoc giải đáp thắc mắc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn chưa nắm rõ bản chất của dòng điện và điện áp mà đã làm những cái cao hơn nên không thấy rõ được vấn đề:
    Dòng điện chạy từ nơi có điện áp cao xuống nơi có điện áp thấp giống như nước chảy vậy(nước chảy càng từ chỗ cao xuống thì càng mạnh ví dụ thác nước), điện áp cũng vậy, nó được phân biệt cao hay thấp là do nó được so sánh với một mốc chuẩn ở đây là mass, người ta măc định mass là 0V để so sánh(giống như người ta so chiều cao của núi thì so với mực nước biển vậy). Nên nếu mạch của bạn không có mass thì dòng sẽ đi về đâu, không có mốc thì làm sao biết điện áp chỗ này cao hơn chỗ kia ????

Comment

Nguyên văn bởi trantunghpvn Xem bài viết
      Nhưng tác dụng của việc nối đất trong trường hợp trên là gì hả bác? Nếu không nối đất thì đoạn mạch trên có còn tác dụng không ạ?
      Bạn có thể hiểu đơn giản như sau:
      Dòng điện là dòng nước.
      Dòng nước : Chỉ chảy theo lực hấp dẫn của trái đất như 1 vật rời tự do
      Dòng điện : Chỉ chảy từ 1 đểm cao(là khác 0 vol) về đểm thấp( Bằng 0 vol ).Và điểm thấp đấy người ta gọi là mass.
      Vậy Mass là gì : Mass là 1 điểm chuẩn, so với các mức điện áp khác.Là mặt đất so với chiều cao của 1 thác nước hay 1 vòi nước.

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
        Bạn có thể hiểu đơn giản như sau:
        Dòng điện là dòng nước.
        Dòng nước : Chỉ chảy theo lực hấp dẫn của trái đất như 1 vật rời tự do
        Dòng điện : Chỉ chảy từ 1 đểm cao(là khác 0 vol) về đểm thấp( Bằng 0 vol ).Và điểm thấp đấy người ta gọi là mass.
        Vậy Mass là gì : Mass là 1 điểm chuẩn, so với các mức điện áp khác.Là mặt đất so với chiều cao của 1 thác nước hay 1 vòi nước.
        ha ha,anh giảng bài luôn ạ!bệnh nghề nghiệp rồi!thầy giáo dạy điện đấy
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
          ha ha,anh giảng bài luôn ạ!bệnh nghề nghiệp rồi!thầy giáo dạy điện đấy
          Trên này thì không phân biệt thầy bà gì cả mà là học hỏi thôi.Ai cũng có sở trường riêng và nghề riêng.

Comment

mấy bác giải thik chuẩn quá,làm em hết bít đường nào nói lun

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              mạch trên được vẽ theo dạng chung hiện nay, có thể bạn ko học trong các trường nên thấy lạ thôi. Mạch kí hiệu Vcc có thể hiểu như là cực dương của nguồn điện DC (pin, accu, biến áp,v.v....) GND hiểu là cực âm. Ở đó bạn thấy có 3 kí hiệu GND, thật ra có thể vẽ 1 GND rồi nối Cb,Rb2,Re vào 1 cái GND đó. Nhưng để dễ nhìn người ta vẽ ra 3 cái GND.
              cho em hỏi 1 chút .mạch này thiên về kd công suất ,liệu nó có khuếch đại được điện áp không
              Last edited by Huyngo; 22-07-2011, 22:41.

Comment

đúng, mình cũng thấy lạ nhưng bạn ấy chỉ hỏi về GND thôi nên ko đề cập về mạch có đúng hay sai hay ko. Chứ Vin như thế là ko đúng rồi.

Comment

theo mình thì Vin phải đặt ở chân B của trans .Lý thuyết là thế

Comment

Mạch này là mạch khuyếch đại B-chung, một trong 3 mạch khuyếch đại căn bản của transistor (B chung, C chung, E chung)

Comment

anh trantunghpvn download mutisim và cài kiểu gì thế ạ?em down mãi không được
                      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                      Keep moving forward...

Comment

bác có nhầm không , đây là mạch khuếch đại chế độ A ( mạch E chung)

Comment

đây là mạch B chung.Vi đặt ở E và Vo đặt ở C
                          sale of Gobal Automation Solution Company Limited

Comment

Về tác giả

Collapse

trantunghpvn Tìm hiểu thêm về trantunghpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X