Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch cấu tạo đèn pin LED sạc điện của Trung Quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch cấu tạo đèn pin LED sạc điện của Trung Quốc

Có ai có mạch điện của đèn pin sạc điện TQ không thì cho mình xin với. Cám ơn trước nhé. Nêu tên từng linh kiện dùm mình. Con LED nó dung là loại nào mà sáng dữ vậy ?

thì 1 mạch hạ áp bằng tụ và trở để sạc pin, phần led thì vài con led siêu sáng trắng mắc nt với 1 con trở thường là 22 Ohm chung GND rồi đấu vào công tắc rồi công tắt đấu pin thôi chứ có gì đâu. LED siêu sáng trắng thì lên Nhật Tảo mà mua loại LED siêu sáng trắng lùn ấy (thằng bạn mua 1 bịch 100 con 25k mà nó ko nhớ mua chỗ nào, mình lên NT toàn bị chém 800VND/con @@ )

Comment

Cám ơn cậu nhé. Ở đây mình thiếu linh kiện lắm nên muốn nghịch cũng khó, toàn phải xem trên mạng rồi nhờ người đi HN mua hộ thôi. Bạn cho mình hỏi thêm: mình thấy toàn quảng cáo LED lùn nhưng chỉ thấy nói loại luxeon công suất 1W trở lên, còn những loại kia thì ko thấy nói thông số. Mình định mua làm cái mạch lắp dùng acquy xe máy thì nên mua loại nào ? Cục pin của đèn TQ bé xíu hà
      Last edited by blink; 02-08-2011, 09:50.

Comment

bạn định lắp mạch gì

Comment

Nguyên văn bởi blink Xem bài viết
          Cám ơn cậu nhé. Ở đây mình thiếu linh kiện lắm nên muốn nghịch cũng khó, toàn phải xem trên mạng rồi nhờ người đi HN mua hộ thôi. Bạn cho mình hỏi thêm: mình thấy toàn quảng cáo LED lùn nhưng chỉ thấy nói loại luxeon công suất 1W trở lên, còn những loại kia thì ko thấy nói thông số. Mình định mua làm cái mạch lắp dùng acquy xe máy thì nên mua loại nào ? Cục pin của đèn TQ bé xíu hà
          loại 1w đa số hiện nay là để chiếu sáng vì cường độ sáng cao nên cũng ít dùng để làm LED trang trí bạn à, còn bạn làm mạch gì mới được, mình chưa mua con 1w nào nên cũng ko rõ nó sáng cỡ nào.

Comment

Mấy bữa bận bù đầu. Uhm, mình muốn làm 1 cái mạch dùng led như của đèn pin Tung của, mất điện thì mang ra xài đỡ, con đèn sạc nhà mình điếc rùi. Mình xem cái đèn pin TQ thì thấy 1 con LED nó mắc nối tiếp với 1 con trở rùi câu điện vào cục pin ko rõ thông số. Con acquy của mình 12V - 3.5A nên không rõ thông số con LED thế nào để mắc. Vậy mới lên đây hỏi mọi người chỉ dùm.

Comment

bạn kiếm cái đuôi của vợt muỗi hỏng ý. vợt muỗi thường hỏng mạch cao áp thôi chứ mạch sạc vẫn dùng đc bình thường. Nếu vợt ấy sài acquy thì ngon, đấu thẳng ra LED qua 1 con trở vài chục Ohm là xong, nếu nó dùng pin Ni thì cố kím thêm 1 cái vợt nữa hoặc ra cửa hàng mua bộ pin 3 quả về rồi vố nhét vào cái đuôi vợt, cũng thêm trở vào LED nữa là dùng ngon. mình nhà có mấy cái, tối tối soi lúc giắt màn cả tháng ko phải sạc
              mà bộ ấy mình dùng thắp hơn 20 con LED chứ ko phải 1 vài con đâu nhé
              acmabenng@yahoo.com
              -

Comment

Về tác giả

Collapse

blink Tìm hiểu thêm về blink

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X