Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm đèn bàn từ led siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• làm đèn bàn từ led siêu sáng

tôi muốn làm một đèn bàn để học bằng led siêu sáng nhưng ko biết độ sáng của loại led này như thế nào mong các anh em biết chỉ giup.
    xin cho biết giá của loại led nay thế nào

mình cũng thích vấn đề này lắm ! có ai pro chỉ giúp!!!!!!!

Comment

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
      nếu sử dụng để làm đèn bàn cho mục đích học tập thì không nên,công nhận độ sáng của led siêu sáng cao,nhưng độ lan tỏa của nó không cao,nếu bạn sử dung nó làm đèn bàn thì ít nhất bạn phải sử dụng khoảng 20con led loại siêu sáng.đó là ít nhất,còn muốn tốt hơn thì phải dùng nhiều hơn.túm lại,chỉ làm để chơi thôi.

Comment

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
        Làm cái này có khó gì đâu. Chỉ cần khoảng 12 con LED 1con giá 1000_ Mà bạn à cái đèn cắm qua LINE điện thoại có 12 bóng bán có 25000

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
          Làm cái này có khó gì đâu. Chỉ cần khoảng 12 con LED 1con giá 1000_ Mà bạn à cái đèn cắm qua LINE điện thoại có 12 bóng bán có 25000
          Cái này nhà nước cấm rồi đó bro ! không dc dùng line điện thoại thắp sáng đâu !
          Mạch nạp Little Programmer
          MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

nếu làm loại đèn này thì sẽ tiết kiệm điện
            đồng thời nếu có cúp điện thì ta dùng pin cho nó cũng dễ dàng
            nếu góc sáng của nó hẹp thì ta có thể điều chỉnh

Comment

nhà em có con led gắn vào xe máy nó đổi mầu liên tục huynh nào có thể giải thích giùm em nguyên lý hoat đông của nó đươc hok
              ^_^ " I O U " ^_^

Comment

Nhòm vào trong cái bóng LED đó, bạn sẽ thấy nó có 1 con IC nhỏ xíu, IC này điều khiển 3 đèn LED cũng nhỏ xíu ở trong đó. Ba LED nhỏ xíu này có 3 màu là đỏ, xanh lá cây, xanh lam. Từ 3 màu cơ bản này, IC sẽ điều khiển chúng nhấp nháy để tạo ra gần như tất cả các màu như màu của cầu vồng. Mình mua ở chợ Trời HN là 3000đ 1 con !
                ĐT03_HaUI K9

Comment

Có ai biết chỗ bán đèn sử dụng LINE ĐIỆN THOẠI không?

Comment

Nguyên văn bởi duyphi Xem bài viết
                    Có ai biết chỗ bán đèn sử dụng LINE ĐIỆN THOẠI không?
                    trời ạh, thời buổi này mà còn hỏi câu đấy, ra chợ giời hay bất cứ chỗ nào bán đồ điện đều có thể mua đc mà

Có ai biết chỗ bán LED siêu sáng cỡ 4w thì chỉ cho tui với nhớ
                    ĐT03_HaUI K9

Comment

Nguyên văn bởi nobitahaudau Xem bài viết
                      Nhòm vào trong cái bóng LED đó, bạn sẽ thấy nó có 1 con IC nhỏ xíu, IC này điều khiển 3 đèn LED cũng nhỏ xíu ở trong đó. Ba LED nhỏ xíu này có 3 màu là đỏ, xanh lá cây, xanh lam. Từ 3 màu cơ bản này, IC sẽ điều khiển chúng nhấp nháy để tạo ra gần như tất cả các màu như màu của cầu vồng. Mình mua ở chợ Trời HN là 3000đ 1 con !
                      hehe.bạn mua đắt rùi,mình mua có 2000 đ thui

Comment

help

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                        Mình cũng có một cái đèn bàn như bạn nói nó dùng 12 led (MJ988A) ,do bạn mình không biết nên đã cấp nguồn 220v cho nó --> điện trở thành than và đức 1 con led .có bạn nào biết giá trị điện trở nó bao nhiêu chỉ mình với ,cho mình hỏi thêm ngoài dùng line điện thoại cấp nguồn mình còn cách nào khác không như line từ mạng hay lỉne từ máy tính được không...? . Và ai có tài liệu về con led MJ988A cho minh xin với.Cám ơn các bạn rất nhiếu!
                        nguyenminh.thuat@gmail.com
                        Attached Files
                        Last edited by thuat_dientu; 28-05-2008, 21:35.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                        KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                        MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

nobitahaudau nói hay đó! Bác Duyphi mà cũng hỏi câu đó à? Hic, hic!

Comment

Bạn thuat_dientu phải tra datasheet của con Led đó có dòng Max là bao nhiêu rồi tính giá trị điện trở.

Comment

Mình còn cái này không hiểu nhờ các bạn chỉ giùm, là các con led trong đèn mắc nối tiếp với nhau vậy nguồn cấp nó là bao nhiêu 12 x 3v = 36v ?.Trong khi đó đèn lấy nguồn từ line điên thoại .vậy điện áp nó là bao nhiêu???
                              mạch của đèn thì gồm một cầu chỉnh lưu 4 diode qua 1 điện trở và qua 12 led nối tiếp nhau.
                              led này thuộc loại led siêu sáng 5ly ( ánh sáng trắng) trên mạch ghi là MJ988A ,mình ko tìm được tài liệu về con này nên mình cũng ko biết mạch hoạt động thế nào nữa, nhờ các bạn chỉ giáo giùm nha !
                              thaks!!!

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                              KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                              MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X