Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm đèn bàn từ led siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Line điện thoại lúc gác máy điện áp cỡ 48V (có thể đo được bằng VOM mà, mạnh dạn mà đo). Chênh điện áp cỡ 12V, lấy dòng 10mA thì trở mắc nối tiếp sẽ cỡ 1K2. Nếu thấy tối quá thì giảm trở đi, "Khoa học thực nghiệm" mà. Lưu ý, không tăng dòng lớn quá cũng như không cắm 2 đèn một lúc, cuộc gọi đến sẽ bị báo bận đó

PT.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

cho so do den di cac ban

Comment

Đèn bàn dùng nguồn của line điện thoại có thể khiến quá tải ở tổng đài -> cháy cầu chì -> không gọi được đt bàn. NGUY HIỂM. Đừng vì cái lợi nhỏ mà gây hại lớn.

Comment

đèn bàn dùng led siêu sáng sao? mình nghe nói con led sieu sáng tỏa ra rất nhiều tia tử ngoại đó! ko tốt...

Comment

Nguyên văn bởi ngdhop Xem bài viết
            Đèn bàn dùng nguồn của line điện thoại có thể khiến quá tải ở tổng đài -> cháy cầu chì -> không gọi được đt bàn. NGUY HIỂM. Đừng vì cái lợi nhỏ mà gây hại lớn.
            Đúng vậy, không nên dùng thế. Tôi thì tận dụng cái giá pin của nó, đấu // lại các LED, thay điện trở hạn dòng thế là có cái đèn có thể mang đi mang lại khắp nơi. 3 con pin con thỏ có thể dùng được mấy chục tiếng đồng hồ

PT.
            Núi cao bởi có đất bồi
            Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
            Muôn dòng sông đổ biển sâu
            Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

úp e là newbie nên ko biết làm thế nào để làm 1 dàn đèn cỡ 50 con,các a chỉ e với đc ko ,,,,,, e muốn làm mà kiếm hoài ko biết ở đâu chỉ hết đó.e mắc nối tiếp rồi thêm vài con trở để dùng nguồn 220 đc ko vậy mấy a .... chưa dám làm

Comment

Nguyên văn bởi giantenshi Xem bài viết
                úp e là newbie nên ko biết làm thế nào để làm 1 dàn đèn cỡ 50 con,các a chỉ e với đc ko ,,,,,, e muốn làm mà kiếm hoài ko biết ở đâu chỉ hết đó.e mắc nối tiếp rồi thêm vài con trở để dùng nguồn 220 đc ko vậy mấy a .... chưa dám làm
                Đây là mạch đèn dùng 12 led của mình . bạn có thể dựa vào đây để tính cho mạch 50 led tương tự .chúc bạn thành công!
                Attached Files

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
                KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
                MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

Các bác! Led siu sáng này Nhật Tảo có bán ko các bác? Ra mua nói thế nào cho họ bán đúng hả các bác? Em noob xin đừng cười!

Comment

Led này bán thiếu gì ở đâu chẳng có. ra mua cứ nói bán led siêu sáng loai 5 ly ,10 ly .
                    tùy theo bạn muốn mua loại nào ,khoảng 1000 - 1500 đ/con

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,

Comment

ở nhật tảo đó bạn.chỗ nào có đèn chớp chớp là có à. mình mua 1500 loại lùn đó ...loại cao thì 1000

Comment

à bạn ơi cho mình hỏi là cái 48 và 46.6 là tính ở đâu vậy bạn

Comment

Đó là tính sụt áp trên 2 con diot khi nó thông bạn à. Khi thông thì diot làm sụt áp 0,7V. Hai con là 1,4 V.

Comment

Hello !

Ở đây 48V là mình tính theo nguồn từ line điện thoại, qua cầu diode nó giảm 1.4V
                            Vì ở mỗi nữa bán kì ( + or -) sẽ có 2 con dẫn và sụt áp ở mỗi con là 0.7V ( loại Si ).Nên sụt áp trên cầu là 1.4V , và qua cầu diode con lại 46.6V.
                            Last edited by thuat_dientu; 18-06-2008, 21:26.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,

Comment

Nếu mà dùng đèn Led làm dèn học thì chằng mấy chốc phải đi viện mắt trung ương đó

toandt: 0988846132

Comment

Cho mình hỏi đèn sử dụng line điện thoại ở chợ Giời Hà Nội bán bao nhiêu tiền một chiếc vậy? Và khi sử dụng thì nó có ảnh hưởng đến cước phí điện thoại hay ko? Cảm ơn rất nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X