Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi lập trình đèn led mình phải dùng chương trình gì ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi lập trình đèn led mình phải dùng chương trình gì ?

Em mới vào nghề....Mong các bác thông cảm..!
    Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

lập trình theo mình biết về asm thì có thể dùng notepat hay bất kì 1 phần mềm nào có chức năng soạn thảo văn bản để viết chương trình(lưu với đuôi .asm) rồi biên dịch bằng phần mềm keli C hoặc asem

Comment

Nguyên văn bởi tuanlinh2604 Xem bài viết
      Em mới vào nghề....Mong các bác thông cảm..!
      lập trình cho đèn led quảng cáo muốn nhanh mà ko cần biết về lập trình thì tìm pm ledimm của bác hoàng về mà dùng.
      còn nếu muốn viết chương trình thì phải học thôi!
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Nếu lập trình cho LED đơn thì ko mất thời gian lắm. Còn nếu lập trình cho LED ma trận hay LED 7 đoạn thì bạn phải mất khoảng thời gian đáng kể. Bạn có thể bắt đầu học lập trình bằng 1 cái kit hoặc vào chữ ký của mình để tham khảo.

Comment

ý em hỏi là mình sử dụng code của chuơng trình gì ấy các bác...Em học lập trình từ trước tới jo toàn ứng dụng mấy cái trong toán học thui ah.Không dính dáng gì đến điện tử hết.Không biết mất bao lâu em mới làm quen được với mấy cái led này nhỉ..Hiện jo thì chưa có tí kiến thức nào hểt.hjhj
          Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Comment

khuyên bạn nên dùng VXL8051 và lập trình bằng ngôn ngữ c
            dùng keil c .tài liệu tìm trên mạng nhiều lắm

Comment

Nguyên văn bởi Huyngo Xem bài viết
              khuyên bạn nên dùng VXL8051 và lập trình bằng ngôn ngữ c
              dùng keil c .tài liệu tìm trên mạng nhiều lắm
              Phiền bác trích cho em 1 số tài liệu đựoc không ah.Em ngu ngơ ba cái này lắm...Keil C là code của C hay C++ vậy bác nhỉ

Comment

Keil C là 1 soft dùng để lập trình. Nó hỗ trợ cả C và ASM

Comment

mình ngồi 1 ngày mà vẫn không làm sao active ledimm được bác nào chỉ giúp mình cảm ơn biết bao nhiêu.
                  mail của mình là con_ngua0@yahoo.com cảm ơn.

Comment

bạn thử tìm hiểu cuốn vi diều khiển về họ 8051 của Tống Văn On trước đi,sau đó thì viết code rồi dùng bất kỳ phần mềm nào có thể biên dịch code đó sang file hex được để biên dịch và nạp cho điều khiẻn để điều khiển led. có một số phần mèm mình hay dùng như keilc,hay spkt của trường sư phạm kĩ thuật đó. các phần mềm đó đều hỗ trợ viết bằng asm và c. và biên dịch chúng.
                    chúc thành công.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi loveled Xem bài viết
                      mình ngồi 1 ngày mà vẫn không làm sao active ledimm được bác nào chỉ giúp mình cảm ơn biết bao nhiêu.
                      mail của mình là con_ngua0@yahoo.com cảm ơn.
                      Bác tải ở Đây nè
                      Last edited by thuhanoi; 21-08-2011, 22:20.
                      Tel:
                      Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlinh2604 Tìm hiểu thêm về tuanlinh2604

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X