Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi chế sạc điện thoại như thế này sao không ạ? sạc điện thoại thường hỏng cái gì ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hix. tớ không tìm thấy nút "Cảm ơn" đâu cả, sao mà giấu kỹ thế. nguyên văn màn hình của tớ này.

Comment

haizzzzzzz....... mình cũng bó tay. thường nút 'thanks' nằm bên trái nút 'chia sẻ'.

@SupperHiếu: sạc điện thoại phải xài 7805_06 hoặc zener thoai. vì điện đưa vào jack sạc trên điện thoại phải là điện 1 chiều = phẵng vì trong điện thoại có mạch nhận biết có điện cắm vào để báo sạc pin, nếu điện cấp vào không liên tục thì có lẽ nó không nhận ra. Hiếu thử băm xung ở tần số vài trăm Hz hoặc sau khi băm xung thì dùng 1 cái tụ vài uF lọc lại xem sao. lvhn cũng mới "xu" được 1 em 1208 nè. hihi... tính độ loa chuông cho nó kêu to mà lấy cái dùi xỉa zô bay đường mạch ra ngoài luôn rồi! hjz!... đang tìm đường câu kéo đây. huhu...

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
        haizzzzzzz....... mình cũng bó tay. thường nút 'thanks' nằm bên trái nút 'chia sẻ'.

@SupperHiếu: sạc điện thoại phải xài 7805_06 hoặc zener thoai. vì điện đưa vào jack sạc trên điện thoại phải là điện 1 chiều = phẵng vì trong điện thoại có mạch nhận biết có điện cắm vào để báo sạc pin, nếu điện cấp vào không liên tục thì có lẽ nó không nhận ra. Hiếu thử băm xung ở tần số vài trăm Hz hoặc sau khi băm xung thì dùng 1 cái tụ vài uF lọc lại xem sao. lvhn cũng mới "xu" được 1 em 1208 nè. hihi... tính độ loa chuông cho nó kêu to mà lấy cái dùi xỉa zô bay đường mạch ra ngoài luôn rồi! hjz!... đang tìm đường câu kéo đây. huhu...
        bạn ấy ko đăng nhập thì làm gì thấy nút thank @@

Comment

đó là nút "cảm ơn" nhé, tìm nút thank ko có đâu
          @lvhn: mình làm đủ cách rồi, có tụ đầy đủ, tần số băm xung từ 50hz đến 5khz tớ đều thử, kể ca duty, nhưng xác xuất nó nhận sạc ít, hai....za...
          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
          092 2838 712 --->>

Comment

chỉ còn thiếu 1 cái nữa là dùng mạch Buck thôi, tối nay sẽ thử rồi post lên cho mọi ng tham khảo
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
              bạn ấy ko đăng nhập thì làm gì thấy nút thank @@

đăng nhập rùi vẫn ko có, chỉ có nút chia sẻ thôi, ko đăng nhâp thì viết thế nào được bài hả bạn?. hix

p/s: dĩ nhiên là tìm nút thanks ko được thì tìm nút cảm ơn rùi, nhưng mà vẫn ko có..hix

Comment

Về tác giả

Collapse

tuansaker329 Tìm hiểu thêm về tuansaker329

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X