Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng ngắt theo nhiệt độ ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mấy bạn cho mình hỏi ,mình muốn làm mạch đóng cắt nhiệt độ,dùng LM35,opam,tran,rele...ai làm rồi xin giúp đỡ

Comment

chào cả nhà. e có chút vấn đề muốn hỏi như sau: đồ án của em là thiết kế mạch đo nhiệt độ sử dụng cảm biến nhiệt độ thông minh DS18B20 và nó được ứng dụng vào lò nhiệt trở. xin các bạn giúp mình về phần thiết kế mạch với ạ

Comment

Nguyên văn bởi hetgaoroibg Xem bài viết
        chào cả nhà. e có chút vấn đề muốn hỏi như sau: đồ án của em là thiết kế mạch đo nhiệt độ sử dụng cảm biến nhiệt độ thông minh DS18B20 và nó được ứng dụng vào lò nhiệt trở. xin các bạn giúp mình về phần thiết kế mạch với ạ
        bạn thiết kế mạch đi ròi post lên diễn đàn có sai sót chi anh em hướng dẫn cho
        email:
        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nguyên văn bởi nakiet90 Xem bài viết
          Mấy bạn cho mình hỏi ,mình muốn làm mạch đóng cắt nhiệt độ,dùng LM35,opam,tran,rele...ai làm rồi xin giúp đỡ

bạn dùng con opam ở chức năng so sánh là làm được bạn à.
          email:

Comment

thiết kế mạch đo nhiệt độ sử dụng cảm biến nhiệt độ thông minh DS18B20 và nó được ứng dụng vào lò nhiệt trở.
            DS18B20 là dụng cụ bán dẫn, làm việc với nhiệt độ dưới 125 độ. Vậy lò nhiệt trở của bạn cũng chỉ có thể hoạt động dưới nhiệt độ đó thôi.
            Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mình mới vẽ mạch nguyên lý mạch đóng ngắt thiết bị theo nhiệt độ ,các bạn thao khảo cho ý kiến nha..

Comment

Nguyên văn bởi nakiet90 Xem bài viết

mình mới vẽ mạch nguyên lý mạch đóng ngắt thiết bị theo nhiệt độ ,các bạn thao khảo cho ý kiến nha..
                chân GND LM35 nối Mass

con opam phải lắp ở dạng so sánh
                email:

Comment

lò nhiệt trở của mình sử dụng bộ điều khiển E5CZ để điều khiển nhiệt độ cho lò. và dùng cảm biến DS18B20 để đo nhiệt độ của lò. bây giờ mình đang không biết kết nối giữa cảm biến đó và bộ điều khiển như thế nào. mọi người chỉ giúp mình với
                  mô hình hệ thống như sau:Click image for larger version

Name:	MOHINH.bmp
Views:	1
Size:	576.1 KB
ID:	1361964

Comment

lò nhiệt trở của mình sử dụng bộ điều khiển E5CZ để điều khiển nhiệt độ cho lò. và dùng cảm biến DS18B20 để đo nhiệt độ của lò. bây giờ mình đang không biết kết nối giữa cảm biến đó và bộ điều khiển như thế nào. mọi người chỉ giúp mình với
                    mô hình hệ thống như sau:[ATTACH]45420[/ATTACH]
                    18B20 giao tiếp digital 1 wire, còn E5CZ chỉ chơi với cảm biến đầu vào tương tự thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

hlmc Tìm hiểu thêm về hlmc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X