Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xác định chân SCR.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xác định chân SCR.

Bạn nào biết cách xác định chân SRC hướng dẫn giúp mình nhé, đang cần gấp, Đặc biệt là con NEC 2P4M nếu ai biết sơ đồ chân sẵn của nó post lên giúp, thanks.

thì bạn vào trang datasheetcatalog.com hoặc alldatasheet.com rồi gõ tên linh kiện vào nó sẽ hiện ra sơ đồ chân cho mình liền hà ^_^

Comment

mình xem rồi nhưng vẫn ko hiểu, hz hz, bạn có thể nói rõ hơn cho mình được ko, ví dụ như cầm con SRC (NEC 2P4M) lên nhìn vào phía mặt có chữ, chân ngoài cùng là chân D, chân giữa chân G, và chân cuối là chân A, như thế đây. Mong nhận được sự giúp đỡ, thanks

Comment

Cầm hai que đo của VOM, để đo điện trở mức x100. Đo lần lượt từng cặp chân khi nào thấy thông thì que đỏ nối chân Gate, que đen nối chân Katot. Chân còn lại là Anot

Còn con 2P4M của bạn, nhìn phía trước, từ trái qua phải các chân là K - A - G

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

ban nao co d\so do mach cong suat 12 v doi ai biet chi dum cai
          ok

Comment

Ban Nào Biết Sơ đồ Mạch Máy êco 12v Doi Chi Zum Voi, đang Cần Gấp Nề . Thank

Comment

các anh có thể gửi em mạch nguyên lý của mạch báo động bằng quang trở dược o ?em cám on nhiều

Comment

Chào Bạn.
                Mình tháo cục sạc pin của Nokia trong đó có một con ký hiệu là KTC13001 (3 chân) ko biết con này là họ gì, mình nghĩ la SCR ko biết có đúng ko bạn, mong bạn cho mình biết nó là con gì ha . Thanks.
                |

Comment

Nguyên văn bởi thesun2020 Xem bài viết
                  Chào Bạn.
                  Mình tháo cục sạc pin của Nokia trong đó có một con ký hiệu là KTC13001 (3 chân) ko biết con này là họ gì, mình nghĩ la SCR ko biết có đúng ko bạn, mong bạn cho mình biết nó là con gì ha . Thanks.
                  KTC13001 là transistor chuyển mạch, NPN.

Một số chi tiết : 10W / 550V / 0,5A.

Lan Hương.

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                    Cầm hai que đo của VOM, để đo điện trở mức x100. Đo lần lượt từng cặp chân khi nào thấy thông thì que đỏ nối chân Gate, que đen nối chân Katot. Chân còn lại là Anot

Còn con 2P4M của bạn, nhìn phía trước, từ trái qua phải các chân là K - A - G

PT.
                    Bác phanta xài VOM chỉ thị số phải không? lỡ các đàn em xài VOM chỉ thị kim mà xác định kiểu đó thì ráp vào chắc là bốc khói. VOM chỉ thị kim có cực tính ngược lại, que đen nối với dương nguồn pin bên trong vì vậy lúc đo lên kim thì que đen ứng với chân G, que đỏ ứng với chân K. Thân chào

Comment

xac dinh chan scr

sau em đo con scr 6 lần có 2 lần kim quay, 2 lần quay đó có 1 chân chung. xác dịnh như thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi kaka27th Xem bài viết
                        Bạn nào biết cách xác định chân SRC hướng dẫn giúp mình nhé, đang cần gấp, Đặc biệt là con NEC 2P4M nếu ai biết sơ đồ chân sẵn của nó post lên giúp, thanks.
                        Đây, nó đây.
                        Attached Files

Comment

............sao em đo con scr 6 lần có 2 lần kim quay, 2 lần quay đó có 1 chân chung. xác dịnh như thế nào?
                          dua vao 2 lan len do lan nao co gia tri dien tro nho (kim len nhieu) ung voi que den la cuc G que do la cuc K con lai la A
                          Xac dinh SCR con tot hay ko:
                          - Dat que do vao K den vao A kim ko len sau do noi tat A voi G kim len
                          - Nha cuc G kin dong ho van giu nguyen o gia tri do la SCR con tot.............
                          -Em chi biet nhieu do ah co sai gi mong cac pac chi giao .........................
                          minhthudtcn08@gmai.com

Comment

Hai chân đo lên là K ,G chân còn lại là A đặt que đen vào A que đỏ vào 1 trong 2 chân chưa xác dịnh đươc chạm que đỏ vào chân còn lại rồi tách ra nếu kim lên và giữ luôn thì chân vừa chạm vào là G còn nếu không lên thì đặt que đỏ vảo chân mà trước đó chưa đặt chỉ chạm rồi thử chạm như trên để xác định đúng chân G ,đồng hồ có que đỏ nối với nguồn + đen nối với - và pin còn mạnh thì đo mới chính xác.

Comment

Về tác giả

Collapse

kaka27th Tìm hiểu thêm về kaka27th

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X