Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách sử dụng IC nhạc bán ngoài thị trường.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách sử dụng IC nhạc bán ngoài thị trường.

Tình hình là em mua mấy con ic phát nhạc ngoài nhật tảo. Giá mỗi con ic là 2k, nhưng khổ nỗi là ko bik sơ đồ chân của nó mà mắc nữa. Anh/chị nào có thể giúp em với.

ũa sao kì vậy. mà bạn có thể cho biết IC loại gì, họ gì thì anh em mới biết mà trả lời chứ

Comment

up ảnh lên anh em xem cho
      Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
      Web :

Comment

cái này là IC cức gà nè, mình cũng mua o tiệm Ngọc, về cũng chẳng biết dùng ntn, mua cái board mẫu thì nó chỉ dùng có 1 trans D468
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

IC bạn ấy nói là loại chip cấy như trong thiệp nhạc ấy. Để biết dạng chân thì chỉ có up ảnh để ngâm cứu mới biết mà phán thôi, thường loại này dùng nguồn 3V thôi nhé

Comment

tui cũng có 1 mớ nè bác Chung, để tối về up, có cái board mẫu, àk, nghe nói cái này dùng thêm mạch có biến thế xuất âm dùng Loa thạch anh cho lớn, vậy mạch nó ntn nhỉ? tính toàn BA xuất âm ntn?
            TamPhieuLuuKy@yahoo.com
            092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
              tui cũng có 1 mớ nè bác Chung, để tối về up, có cái board mẫu, àk, nghe nói cái này dùng thêm mạch có biến thế xuất âm dùng Loa thạch anh cho lớn, vậy mạch nó ntn nhỉ? tính toàn BA xuất âm ntn?
              loa thạch anh thì dùng biến thế, mình chỉ quấn đại thôi.
              Dùng con ốc và vít tạo thành 1 cái lõi y như lõi ferit dùng để quấn cuộn dây ấy. Quấn sơ cấp cho tới khi ko còn thấy thân vít. Rồi quấn cuộn thứ cấp cho tới khi đầy thế thôi. Còn dùng lõi ferit thì mình cũng ko biết nữa vì có lúc quấn thì nó thoát âm đc lúc thì nó ko ra chỉ kêu eeee... @@ cái vụ công suất với biến áp là mình bó tay ko biết gì hết ^^

Comment

hj, vậy nguyên tắc hoạt động cùa BA suất âm là điều chỉnh tần số sóng vuông hả bác Chung?
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

hj, vậy nguyên tắc hoạt động cùa BA suất âm là điều chỉnh tần số sóng vuông hả bác Chung?
                  mình thấy nó làm tăng biên độ thì phải

Comment

đúng là tăng biên độ. ngõ ra của con IC đen thui đó được 1 con trans khuếch đại (em thấy thường là S9013, S9014) sau đó đưa vào 1 cái biên thế lõi ferit tròn, có 1 chân in nối chung với 1 chân out => có 3 chân. Khi nó đang kêu thì đừng có chạm vào 2 cực ngõ ra của biến thế hoặc của loa nhé giật...giật mình... )

Comment

ủa, ko lẽ con trans nhỏ xíu đó mà phải chạy ở chế độ khuyếch đại hả ta?
                      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                      092 2838 712 --->>

Comment

chứ nó chạy chế độ ngủ trưa hả ông? đừng coi thường mấy con này nhen. tui lấy nó khuếch đại CS, đưa ra cái loa 8 ohm kêu inh ỏi luôn đấy

Comment

^^ nó hoạt động bảo hòa thôi, ko khuếch đại gì trong mạch nhạc này đâu

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                            ^^ nó hoạt động bảo hòa thôi, ko khuếch đại gì trong mạch nhạc này đâu
                            bão hòa thì sao nó phát ra tiếng nhạc được? ví dụ bài lam ba da, i love you.. tín hiệu trước biến thế khi đưa vào loa quấn dây có nam châm nghe vẫn bình thường?

Comment

hình ảnh ko úp đc. mô tả nha : nó to cỡ đốt ngón tay, board mầu nâu trên bo có ic đổ keo đen. có 6 chân ra nhưng chỉ có 4 chân là vào cái con ic.

Comment

Về tác giả

Collapse

lxc123 Tìm hiểu thêm về lxc123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X