Thông báo

Collapse
No announcement yet.

vật liệu làm bảng quảng cáo đèn led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vật liệu làm bảng quảng cáo đèn led

cho mình hỏi là cái bảng dùng để gắn đèn led lên để làm bảng quảng cáo người ta dùng vật liệu gì vậy,mica hay nhựa hay thiếc? và mua chúng ở đâu? mình ở Vĩnh Long

Bạn nên dùng nhôm hợp kim (aluminium) để làm. loại này rất bềnh.meca thi cũng được nhưng dể bể.
    bạn mua ở mấy cơ sở bán decanl hoặc những cửa tiệm co tên là ( bán vật tư quảng cáo)
    chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi ngoc_phuc Xem bài viết
      Bạn nên dùng nhôm hợp kim (aluminium) để làm. loại này rất bềnh.meca thi cũng được nhưng dể bể.
      bạn mua ở mấy cơ sở bán decanl hoặc những cửa tiệm co tên là ( bán vật tư quảng cáo)
      chúc bạn thành công!
      e thấy mấy bảng quảng cáo led trên đường có nền màu đen ko bít nó là chất liệu gì vậy a? Thank nhiều

Comment

Nó chính là aluminium đó, nhưng người ta hay goi là alu cho nó dễ. Alu đen, hơn 300k 1 tấm 1,2 x 2,4m loại 3li. Ok
        .:. Pcb Layout Design .:.
        .:. Tel: 0988888916 .:.
        .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

thường thì nó làm bằng mica bạn ơi.Vì có thể đục lỗ led bằng máy cắt laser...
          ng ta làm bằng alu vì giá nó rẻ hơn mica nhiều,nhưng vẫn có thể đục lỗ led bằng máy CNC.
          đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

Nguyên văn bởi D&A Pro Xem bài viết
            Nó chính là aluminium đó, nhưng người ta hay goi là alu cho nó dễ. Alu đen, hơn 300k 1 tấm 1,2 x 2,4m loại 3li. Ok
            không phải là alu đâu bác ạ, nó là mica thôi ạ.
            thường thì nó làm bằng mica bạn ơi.Vì có thể đục lỗ led bằng máy cắt laser...
            ng ta làm bằng alu vì giá nó rẻ hơn mica nhiều,nhưng vẫn có thể đục lỗ led bằng máy CNC.
            alu có lẽ là làm được, rất bền vì nó có hêm 2 lớp nhôm mỏng ở 2 mặt. nhưng giá cả thì nó mắc hơn mica rất nhiều, nó không cứng và phắng như mica, bề mặt nó cũng không bóng và đẹp như mica được.

Comment

cảm ơn các bạn nhìu lắm,mình đang tập tành làm mấy mạch đèn led chạy vài kiểu đơn giản, tại ở nhà buôn bán nên có ý định thực hành làm 1 bảng hiệu cho bắt mắt, nhưng cho mình hỏi tự làm với ra tiệm đặt thì cái nào rẻ hơn?

Comment

Nguyên văn bởi men_men Xem bài viết
                cảm ơn các bạn nhìu lắm,mình đang tập tành làm mấy mạch đèn led chạy vài kiểu đơn giản, tại ở nhà buôn bán nên có ý định thực hành làm 1 bảng hiệu cho bắt mắt, nhưng cho mình hỏi tự làm với ra tiệm đặt thì cái nào rẻ hơn?
                mình nghĩ tự làm sẽ rẻ hơn nhưng sẽ vất vả đấy.nhưng bù lại mình sẽ hiểu và khoái hơn vì mình tự làm mà lại.

Comment

Về tác giả

Collapse

men_men Tìm hiểu thêm về men_men

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X