Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về mạch điều khiển động cơ 1 chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về mạch điều khiển động cơ 1 chiều

Các bạn ai có biết cách vẽ mạch điều khiển động cơ 1 chiều chỉ giúp mình với, mình đang phải làm bt lớn về dùng mạch chỉnh lưu cầu 1 pha điều khiển động cơ 1 chiều. Và cho mình hỏi về cách ghép mạch điều khiển và mạch thế nào nữa nhá, nếu ai có tài liệu thì share cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều!

mạch đó đơn giản mà

Comment

Nguyên văn bởi hyyh Xem bài viết
      Các bạn ai có biết cách vẽ mạch điều khiển động cơ 1 chiều chỉ giúp mình với, mình đang phải làm bt lớn về dùng mạch chỉnh lưu cầu 1 pha điều khiển động cơ 1 chiều. Và cho mình hỏi về cách ghép mạch điều khiển và mạch thế nào nữa nhá, nếu ai có tài liệu thì share cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều!
      động cơ điện một chiều chạy điện 1 chiều và có chạy thuận và ngược. để làm dk điều này tốt ngất là bạn nên dùng mạch cầu chử H. mạch đó có thể dùng relay, transistor hay FET/ để cho động cơ chạy nhanh hay chậm bạn cho điện áp điều khiển động cơ đi qua con SCR và một biến trở. còn mạch điện thì trên google nhìu lắm
      ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Chắc ý của bạn là vẽ mạch điều khiển góc kích mở thyristor trong sơ đồ cầu một pha để điều khiển tốc độ động cơ DC?
        Cái này bạn xem trong cuốn viết về Điện tử công suất, Truyền động điện có đầy đủ rất nhiều sơ đồ rồi đó.

Comment

mạch điều khiể đọng cơ điện 1 chiều

cái này ko khó lắm nhưng bn phải cho biết thông số động cơ như thế nào chứ
          nói chung chung vậy thì ai pít dc bn cần gì
          thông thường hay dùng mạch chỉnh lưu có điều khiển bằng cách thay đổi góc kích mở cho van thì ta thay đổi dc tốc độ cho động cơ thui. chúc bn thành công.

Gmail: truongbichduyen@gmail.com
          sdt: 0974001325

Comment

Về tác giả

Collapse

hyyh Tìm hiểu thêm về hyyh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X