Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ứng dụng mạng profibus điều khiển tốc độ động cơ dc servo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ứng dụng mạng profibus điều khiển tốc độ động cơ dc servo

chào các bạn , mình đang làm về đề tài mạng profibus ( master PLC S7 300 cpu 315-2dp , slave S7 200 cpu 224 ) điều khiển tốc độ động cơ DC servo . Trong bài này mình dùng S7 200 phát xung điều khiển động cơ và nhận tín hiệu hồi tiếp từ encoder về để ổn định tốc độ. Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm chế độ phát xung của S7 200 mong các bạn giúp đỡ.

thanks !

Nguyên văn bởi vanloitran Xem bài viết
    chào các bạn , mình đang làm về đề tài mạng profibus ( master PLC S7 300 cpu 315-2dp , slave S7 200 cpu 224 ) điều khiển tốc độ động cơ DC servo . Trong bài này mình dùng S7 200 phát xung điều khiển động cơ và nhận tín hiệu hồi tiếp từ encoder về để ổn định tốc độ. Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm chế độ phát xung của S7 200 mong các bạn giúp đỡ.

thanks !
    Bạn tìm hiểu PTO/PWM trong wizard của Micro/Win

Tôi có làm 1 demo tại đây:
    Mô hình đk&giám sát tốc độ đcơ dc servo dùng s7-200 và winccflexible - Trang 4
    Đào tạo PLC 200,HMI,WinccFlexible
    Bán PLC,HMI,Biến tần,Encoder....hàng xài rồi
    UnPass PLC 200(ver 1. và 2.),FX,....
    LH:0906603372-

Comment

anh cho kidsolo cho em hỏi là để điều khiển tốc độ động cơ thì nên dùng chế độ phát xung nào ? PTO hay PWM? Xung từ PLC có thể cấp trực tiếp vào động cơ được không hay phải qua mạch điều khiển ?

Comment

Anh ơi anh đã từng viết chương trinh dùng PID của PLC để điều khiển ổn định nhiệt độ chưa anh?
        Mong anh hồi đáp giúp em ạ. email của e là duchaotb@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

vanloitran Tìm hiểu thêm về vanloitran

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X