Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CÂn Chĩnh Loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CÂn Chĩnh Loa

Các bác ai sành chơi nhạc giúp mình vấn đề này với !
    mình có cái cassette nhưng am thanh 2 loa nó không đều loa trái nghe lớn hon loa phải rất nhìu ,mình mỡ ra thì mình thấy từ nguồn ra 4 dây 2 cho loa phải và 2 cho loa trái,mình tạm gọi 4 dây ấy là A B C và D .mình tiến hành kiểm tra,tách dây khỏi loa và kiểm tra loa bằng nguồn khác, thì 2 loa không có vấn đề ,sau đó mình kiểm tra dây A B C D ,mình lần lượt chọn từng cặp dây cho vào loa để kt và phát hiện dây D dẫn nguồn tới không tốt khi mắc dây D vào thì loa bị nhỏ .ai bjek cách khắc phục giúp mình với ,do nghe bị chênh lệch rất khó chịu nên mình tạm bỏ dây D và mắc AB vào loa phải BC vào loa trái ,cho mình hỏi như vậy chất lượng âm thanh giảm không và có bị hỏng máy không ? xin chân thành cám ơn !

k ai giup mjh sao

Comment

casette có 2 kênh, nên xem IC của nó là gì thì có thể hiểu rõ hơn, thường thì 2 kênh sẽ chung mass, nên sẽ có 2 dây trong đó nối tắt với nhau. nếu B-D liền nhau thì không sao cả ( có thể nó là mas), còn nếu A-C mà nghe không đều thì mạch bị hư một kênh rồi. Thích thì tìm hiểu chứ khuyên bạn là vứt cho nó khỏe.

Comment

Về tác giả

Collapse

phantoan1612 Tìm hiểu thêm về phantoan1612

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X