Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đồ án nhà kho tự động !!!! help me !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đồ án nhà kho tự động !!!! help me !!!

Mình có hệ thống nhà kho tự động của các anh khóa trước nhưng gặp vấn đề về điều khiển . Tất cả các dây từ động cơ , encoder, cảm biến đều được gom lại và hàn vào cổng DB25 , mình thắc mắc làm như vậy làm sao có thể xuất tín hiệu điều khiển từ PLC vào các thiết bị , Vd: thông thường các dây của động cơ được đưa vào chân Q0.0 để điều khiển , cảm biến đưa vào các chân I0.0 .. để nhân tín hiệu , bây giờ tất cả các dây đều gom về DB25 thì làm sao PLC điều khiển ???? ai có kinh nghiêm hay ý kiến gì giúp mình nha , mình cám ơn nhìu , gấp lắm rùi .....

Nguyên văn bởi chienbinhx Xem bài viết
    Mình có hệ thống nhà kho tự động của các anh khóa trước nhưng gặp vấn đề về điều khiển . Tất cả các dây từ động cơ , encoder, cảm biến đều được gom lại và hàn vào cổng DB25 , mình thắc mắc làm như vậy làm sao có thể xuất tín hiệu điều khiển từ PLC vào các thiết bị , Vd: thông thường các dây của động cơ được đưa vào chân Q0.0 để điều khiển , cảm biến đưa vào các chân I0.0 .. để nhân tín hiệu , bây giờ tất cả các dây đều gom về DB25 thì làm sao PLC điều khiển ???? ai có kinh nghiêm hay ý kiến gì giúp mình nha , mình cám ơn nhìu , gấp lắm rùi .....
    Mình cũng đang làm luận văn về nhà kho tự động, có gì giúp đỡ và trao đổi nha, thank nhiều nhiều. tconghanh@gmail.com

Comment

chao cac cao thu
      e la dan moi vao dien dan mong cac cao nhan chi bao,
      e dang co 1 do an mon ghep noi dieu khien bang may tinh ma chua biet lam the nao mong cac bac dan anh gop y.do an cua e nhu sau:
      thiet ke ampemet dien tu ghep noi voi cong noi tiep va hien thi tren may tinh dung ngon ngu VB de lam giao dien.
      cac bac co kinh nghiem di truoc mong cac bac chi giao,
      thanks!

Comment

Nguyên văn bởi chienbinhx Xem bài viết
        Có lẽ người ta làm thế để tiện việc dẫn dây cho gọn
        hoặc để truyền đi xa (thường là RS458)

Còn nếu không thì cắn nó vào cái dây một đầu cổng DB25, đầu còn lại bấm cos, bắt vào PLC là xong thôi!

Comment

trả lời thế thì trả lời làm quái gì. nói thật nhé nó chỉ đơn giản là cái zắc nối từ tủ với thiết bị bên ngoài thôi mà. trước bọn tớ vẫn làm như vậy để tháo ra lắp vào cho nhanh còn trong tủ đấu đầu ra và vào theo đầu DB25 còn lại. Làm như này thường bây giờ ko làm nữa vì vớ vẩn xịt sensor hay đầu vào như chơi
          |

Comment

thiet ke mo hinh ampemet dien tu hien thi led 7 doan

Mình là sinh viên năm t3, giờ đang làm đồ án môn VDK ve đề tài :
            thiet ke mo hinh ampemet dien tu hien thi led 7 doan
            mong mọi người guíup đỡ!
            ai đã từng làm hay biết thì giúp mình nha! mình đang rất cần!
            các bạn post code hay gửi qua mail : nguyenchinamcdtk2@gmail.com
            _________________________Thanks________________

Comment

thiết kế mô hình ampemet điện tử bằng led 7 thanh

mình bốc phải đề tài này ,nhưng chưa hiểu rõ lém về ampemet.dùng nhiều linh kiện đt nên ai pít thì giúp mình vs nhé. có j trao đổi vs mình qua gmail nay nhé: minhhieucdt1

Comment

Về tác giả

Collapse

chienbinhx Tìm hiểu thêm về chienbinhx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X