Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đề tài về dịch vụ trên 3G

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đề tài về dịch vụ trên 3G

Hiện tại thì mình đang chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp ,và mình thấy hứng thú với những dịch vụ trên 3 G .Các nhà phân phối viễn thông Việt Nam cũng đang sắp triển khai hệ thống 3 G nên mình muốn tìm hiểu một số dịch vụ trên công nghệ này .Mình được biết là SFone đã cho triển khai 3 G và dịch vụ truyền hình trên 3 G với chuẩn CDMA 1x EV-DO tuy nhiên mình thấy họ nói sơ qua quá ,mình thấy vẫn chưa hiểu rõ lắm .Bạn nào có tài liệu hay có những kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp mình nhé .

Nguyên văn bởi galaxy59 Xem bài viết
    Hiện tại thì mình đang chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp ,và mình thấy hứng thú với những dịch vụ trên 3 G .Các nhà phân phối viễn thông Việt Nam cũng đang sắp triển khai hệ thống 3 G nên mình muốn tìm hiểu một số dịch vụ trên công nghệ này .Mình được biết là SFone đã cho triển khai 3 G và dịch vụ truyền hình trên 3 G với chuẩn CDMA 1x EV-DO tuy nhiên mình thấy họ nói sơ qua quá ,mình thấy vẫn chưa hiểu rõ lắm .Bạn nào có tài liệu hay có những kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp mình nhé .
    sfone chưa chiển khai 3 G đâu bạn . tháng 11 vừa rồi mới thi tuyển 3 G . 7 nhà cung cấp dịch vụ hiện nay thì nhà nước ta chỉ có thể cấp băng tần để triển khai 3 G cho 4 nhà cung cấp mà thôi , trong đó thì vietten , mobi và vina thì chắc xuất . 3 G thì nhằm hướng tới tốc độ truyền số liệu là 2 Mbit/s , và có thể truy cập intenet nhanh hơn so với hiện nay của hệ thống GPRS ( 384 kbit/s) . 1 loạt các dịch vụ mà 3 G có thể cung cấp có thể kẻ đến như : truyền hình di động ; truy cập internet ; tải nhạc , thoại hình , các hệ thống giải trí trên di động như : game , cá độ .... ..
    Biết nhiều , biết ít , khó biết đủ :D

Comment

Chúng ta sẽ phải trả 1 mớ tiền cho cái số 3 và chữ G kia đó, cũng giống hồi mới có GPRS.

Comment

Hic......nhưng mà bạn ơi, giờ thế giới đã xài 4G, 4.5G rùi! ^^

Comment

........................................

Comment

Nguyên văn bởi kimxuyenit Xem bài viết
            Hic......nhưng mà bạn ơi, giờ thế giới đã xài 4G, 4.5G rùi! ^^
            ai đã xài 4G và 4.5 G nói nge thử koi ? biết thì nói kòn khôg thì đừng adua nge chưa

Comment

4,5 G thì mình chưa dc nghe tới còn 4G thì đã nghe tới rồi còn sử dụng thì đến 3G còn chưa dc sử dụng

Comment

Về tác giả

Collapse

galaxy59 Tìm hiểu thêm về galaxy59

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X