Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Plc_scada

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Plc_scada

Chào các bạn,Hiện nay tôi vưa làm luận văn xong về đề tài bãi đỗ xe tự đông 3 tầng,hình tròn dung PLC điều khiển va giám sát SCADA.Tôi muốn chia sẽ lại mô hình này cho những bạn nào sắp làm luân văn.Các bạn có thể dung vi điều khiển hoặc PLC để điêu khiển.Mô hình nay hoạt động tương đối tốt và có nhiều cải tiến hấp dẫn,tôi có thể góp ý cho các bạn.Tôi có thể chia sẽ với các bạn về mạch,cơ khí và phương pháp điêu khiển hệ thống cho cả PLC hoặc vdk.Có thể hỗ trợ cho các bạn các phần mềm lien quan
    Bạn nào có nhu cầu thì lien hệ Thuận ,di đông: 0977780700
    Hiện tôi co ***** cua wincc 6.2 va s7 pro day,ca phan mem lun.Cac ban co nhu cau cu lien he toi gui wa mail ***** cho

bac oi share cho em xin voi.em dang tim de tai lam do an tot nghiep ma nghi mai chua ra...
    em dinh lam ve PLC ket hop WinCC..bac goi y em voi
    mail cua em: dinhhuydk3@gmail.com

Comment

Bạn ơi! mình cũng vừa chuẩn bị làm luận văn về PLC - Scada nữa nè! mô hình của mình thấy khá đơn giản: Một PC - Master, 2 PLC s7200 - slave, modbus .Dùng step 7 microwin 4.0 và wincc 5.1 (hổ trợ modbus, wincc 6 ko hổ trợ). Nhưng giờ chẳng biết thiết lập cho từng PLC bằng cách nào để truyền dữ liệu được nữa. Vậy bạn có tài liệu thì cho mình tham khảo và cho mình ý kiến nhé! mail của mình là: ltan94@student.ctu.edu.vn! Cảm ơn nhiều lắm!

Comment

Chào các bạn, mình dang lam mô hình bãi đổ xe tự động dùng PLC, thầy bảo mình làm thêm mạch hiển thị số xe có trong nhà để xe dùng led 7 đoạn,đếm đên 30. Các bạn nào biết xin chỉ giup mình.
        Xin cảm ơn nhiều!
        mail của mình: hungnguyendkt@gmail.com
        Last edited by quyetdkt; 27-05-2011, 11:55.

Comment

Về tác giả

Collapse

nv_thuan20 Tìm hiểu thêm về nv_thuan20

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X