Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguyên lý hoạt động của cửa tự động !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguyên lý hoạt động của cửa tự động !

bạn nào biết nguyên lý hoạt động của cửa tự động xin chỉ giáo cho mình biết , cảm ơn nhiều !

Nguyên văn bởi thanhlam064 Xem bài viết
    bạn nào biết nguyên lý hoạt động của cửa tự động xin chỉ giáo cho mình biết , cảm ơn nhiều !
    Bạn hỏi chung chung thế thì biết đâu mà trả lời.Bạn phải nói rõ là cửa đơn hay cửa kép,lập trình dùng logo hay plc...
    YM :

Comment

Nguyên văn bởi thanhlam064 Xem bài viết
      Cửa tự động đã xuât hiện từ thời xa xưa,khi các phù thủy đốt lửa hoặc niệm thần chú,làm vận chuyển 1 hệ thống hơi hay nước để mở cửa.

Ngày nay
      thường thì dùng 1 motor làm cái cửa vận chuyển theo 1 hoặc 2 hướng định trước,khi có người tơi gần cửa,có 1 con mắt quan sát xem ai tới gần thì bấm nút cho cái cửa mở ra,khi người ta đã bước vào thì bấm nút cho cái cửa đóng lại,
      Sau khi có các loại mắt thần cảm biến ra đời thì con mắt của người coi cửa được thay bằng các cảm biến này,và ngón tay bấm nút được thay bằng một mạch điện tử thích hợp.tác động cho motor quay để cửa tự động.
      Bạn hoàn toàn có thể làm một hệ thống mở cửa tự động như Alibaba hồi xưa,
      Khi bạn hô thần chú "Vừng ơi hãy mở ra",thì âm thanh sẽ được nhận dạng đúng với câu thần chú mẫu của bạn,1 VDK sẽ chuyển âm thanh này thành động tác bấm nút cho cửa mở hoặc đóng theo ý muốn.

Comment

cửa điều khiển tự động

chào anh chị...!!! e đang làm bài báo cáo thuyết trình về RUNG ĐỘNG CƠ HỌC của hệ thống cửa tự động (đóng, mở)... vì em là sinh viên nên chưa hiểu rõ lắm nguyên lý hoạt động của nó..mong các anh chị chỉ cho em cách làm việc của nó. nó cần những yếu tố gì..? và nó có cần dùng senor ko?
        cảm ơn anh chị nhiều nhiều...!!!

Comment

chu de nay hay qua
          sao khong mo rong them di ban robotech
          co so do nguyen ly thi post len cho moi nguoi cung tim hieu

Comment

làm bằng congtacto-role-cảm biến hay plc thì mình làm ok còn phần ghép nối với máy tính giao tiếp qua VB mình chưa thực hiện đc các bác giúp với
            thanks

Comment

Nguyên văn bởi H.Hai Xem bài viết
              Bạn hỏi chung chung thế thì biết đâu mà trả lời.Bạn phải nói rõ là cửa đơn hay cửa kép,lập trình dùng logo hay plc...
              bác giúp em phần giao tiếp với pc cái
              em đang mắc cá này

Comment

sao mình tìm mãi mà không thấy sơ đồ nguyên lý của cửa cuốn vậy?
                Ai giúp mình được không?

Comment

chủ thớt ơi cho cái mạnh nguyên lý lên đi tahm khảo chút hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlam064 Tìm hiểu thêm về thanhlam064

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X