Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đồng hồ số hiển thị led 7 thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mà bác CONGMINHfs ơi. cái mạch đó mình muốn gắn bằng led đơn thì gắn sao bác
    Phải Thật Nhẫn Tâm

Comment

• Nguyên văn bởi ailopviu Xem bài viết
      lúc mình lắp xong mạch 4 con led giờ phút hiện số 0 còn 2 con led giây 1 con hiện số 8 1 con hiện số 0 . Mình bấm nút chinh h m thì nó mới ra như trong hình bác ak. Các bác lập trình được mất công up lên mạng thì đưa mạch chuẩn luôn lại còn chơi trò mèo vờn chuột
      thì có vài người ko thích đưa mấy cái mã nguồn thôi và cũng do bạn chọn ngầm mạch để mà làm, nếu tự viết code thì có thể sửa, còn chỉ có file hex thì thôi rồi. DS mới mua có vấn đề là bit thứ 7 trong thanh ghi giây cần phải đc set về 0 DS mới chạy. Trong datasheet có ghi rõ :Please note that the initial power-on state of all registers is not defined. Therefore, it is important to enable the oscillator (CH bit = 0) during initial configuration.

Comment

• bác chung có cái mạch nào ko send cho mình với.
        Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
        thì có vài người ko thích đưa mấy cái mã nguồn thôi và cũng do bạn chọn ngầm mạch để mà làm, nếu tự viết code thì có thể sửa, còn chỉ có file hex thì thôi rồi. DS mới mua có vấn đề là bit thứ 7 trong thanh ghi giây cần phải đc set về 0 DS mới chạy. Trong datasheet có ghi rõ :Please note that the initial power-on state of all registers is not defined. Therefore, it is important to enable the oscillator (CH bit = 0) during initial configuration.
        khổ nỗi mình ko học điện tử mình học điện nên ko biết lập trình cái này

Comment

bác chung có cái mạch nào ko send cho mình với.

khổ nỗi mình ko học điện tử mình học điện nên ko biết lập trình cái này
          ồ hố, mình cũng học hệ thống điện mờ, bạn đưa cái mạch nguyên lý bạn đã vẽ mạch in đây để mình viết 1 cái code nạp cho thanh ghi giây thử coi tình hình có cải thiện ko. Thêm nữa dùm ơn gỡ dùm 2 cái tụ ở thạch anh 32768hz ra dùng, gắn vào nhiều khi nó ko chạy

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            ồ hố, mình cũng học hệ thống điện mờ, bạn đưa cái mạch nguyên lý bạn đã vẽ mạch in đây để mình viết 1 cái code nạp cho thanh ghi giây thử coi tình hình có cải thiện ko. Thêm nữa dùm ơn gỡ dùm 2 cái tụ ở thạch anh 32768hz ra dùng, gắn vào nhiều khi nó ko chạy
            mach cua no day nay mach dong ho so.rar

Comment

mach cua no day nay mach dong ho so.rar
              thử mắc thêm trở kéo 2 chân SDA và SCL lên Vcc thử xem, trở 4k7

Comment

thử mắc thêm trở kéo 2 chân SDA và SCL lên Vcc thử xem, trở 4k7
                mình có mắc trở vào đó mà

Comment

lúc mình lắp xong mạch 4 con led giờ phút hiện số 0 còn 2 con led giây 1 con hiện số 8 1 con hiện số 0 . Mình bấm nút chinh h m thì nó mới ra như trong hình bác ak. Các bác lập trình được mất công up lên mạng thì đưa mạch chuẩn luôn lại còn chơi trò mèo vờn chuột
                  Tại sao các bác đã kích tác giả nhiều vậy ta !
                  bác làm như thế theo mình thì đúng rồi đó mạch của bác chạy tốt rồi.Bác chỉnh giây không được à,theo tôi bác chỉ cần chỉnh giây về 1 giá trị nào đó (00=>>59 chẳng hạn,lúc này là bác đưa bit 7 của tghi s về 0 rồi đó)thì nó chạy thôi.
                  Last edited by CONGMINHfs; 14-08-2012, 21:46.

Comment

• mà bác CONGMINHfs ơi. cái mạch đó mình muốn gắn bằng led đơn thì gắn sao bác

cái mạch nào nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi CONGMINHfs Xem bài viết
                      bác làm như thế theo mình thì đúng rồi đó mạch của bác chạy tốt rồi.Bác chỉnh giây không được à,theo tôi bác chỉ cần chỉnh giây về 1 giá trị nào đó (00 chẳng hạn)thì nó chạy thôi.
                      Nguyên văn bởi CONGMINHfs Xem bài viết
                      mà bác CONGMINHfs ơi. cái mạch đó mình muốn gắn bằng led đơn thì gắn sao bác

cái mạch nào nhỉ?
                      thế này là như thế nào hử ???
                      Mã nguồn gốc ko có thì chỉ có thể viết 1 code riêng rồi nạp vào cho DS chạy trước, sáng giờ lu bu sửa cái máy mài của ông bô ko có thời gian rảnh @@

Comment

• Nguyên văn bởi thangviolet Xem bài viết
                        mình coi mạch rồi nó ko bị chập chân nào cả bác ak. Mình nạp cái code đó vào chip test thử trên bo test mình gắn con led đơn vào chân 10 xem có xung ra ko thì thấy led nó sáng rực ko thấy nhâp nháy gì
                        bạn sẽ không thấy được xung ra đâu vì thời gian đẩy bit0 và bit1 ra rất nhanh (vài us làm sao thấy được)

bác coi lại mạch tí nhé !(theo mạch nguyen ly)
                        1.tháo bỏ 2 tụ 33p(pin1,2 cua ds1307)
                        2.thêm d trở 4,7k kéo lên vcc (pin 5,6 ds)
                        3.xong nếu lên 00:00:80 rồi ok
                        4.chỉnh lại h,m,s,xong
                        5. cho tôi biết kết quả khi chỉnh nếu không chạy....hu..hu
                        Last edited by CONGMINHfs; 14-08-2012, 21:49.

Comment

thế này là như thế nào hử ???
                          Mã nguồn gốc ko có thì chỉ có thể viết 1 code riêng rồi nạp vào cho DS chạy trước, sáng giờ lu bu sửa cái máy mài của ông bô ko có thời gian rảnh @@
                          chỉ có bác mới làm như vậy thôi chứ tác giả nào đó họ không làm như vậy đâu bác à,làm gì có chuyện(nạp vào cho DS chạy trước)chạy trước ,chạy sau vậy.Bác coi thường công lao của người ta quá,các bác làm không được vội suy đoán lung tung,nói nhự bác
                          mỗi lần thay pin 3v cho ds thì phải nạp lại 89 à.

Comment

chỉ có bác mới làm như vậy thôi chứ tác giả nào đó họ không làm như vậy đâu bác à,làm gì có chuyện(nạp vào cho DS chạy trước)chạy trước ,chạy sau vậy.Bác coi thường công lao của người ta quá,các bác làm không được vội suy đoán lung tung,nói nhự bác
                            mỗi lần thay pin 3v cho ds thì phải nạp lại 89 à.
                            mời chú tham khảo
                            http://www.dientuvietnam.net/forums/...ode-asm-67249/
                            @ chủ thớt, bạn bấm set cho nhảy vào set giây rồi tăng giây cho tới khi thấy giây hiển thị số có hàng chục là 0 thử xem

Comment

mà bác CONGMINHfs ơi. cái mạch đó mình muốn gắn bằng led đơn thì gắn sao bác

cái mạch nào nhỉ?
                              cái mạch đồng hồ dùng 74595 ở page 22 đó
                              Last edited by thangviolet; 14-08-2012, 23:04.
                              Phải Thật Nhẫn Tâm

Comment

bác làm như thế theo mình thì đúng rồi đó mạch của bác chạy tốt rồi.Bác chỉnh giây không được à,theo tôi bác chỉ cần chỉnh giây về 1 giá trị nào đó (00=>>59 chẳng hạn,lúc này là bác đưa bit 7 của tghi s về 0 rồi đó)thì nó chạy thôi.
                                mình chỉnh phím tăng giây thì được nhưng bấm phim giảm giây thì nó đưa giây 1 giây 2 về 00 . thôi ko chỉnh nữa nó lại hiện 80 bên giây là sao

Comment

Về tác giả

Collapse

miehaui Tìm hiểu thêm về miehaui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X