Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ai chỉ dùm em làm cái đồ án 1 mạch đếm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi caoson Xem bài viết
    http://www.mediafire.com/download.php?bm1xc3wszx1ovav <--- đây là file orcad capture
    bạn xem dùm mình thanks
    những chân nào không sử dụng bạn phải đánh dấu chéo vào nó thì nó mới không bị lỗi

Comment

ah bạn ơi, khi mình vẽ xong mạch nguyên lý này rồi sang phần mạch layout ây, mình vào thư viện lấy con led 7 đoạn ra sao mà nó cứ báo là
      sau đó thì nó xóa lun cái thư viện vừa add vào luôn mình loay hoay mãi chỗ này hi vọng bạn giúp đỡ. Thanks
      Last edited by caoson; 20-04-2011, 21:33.

Comment

Trong thư viện footprint ko có con nào tên LED 1 cả. bạn bổ sung nó vào LIB là xong ngay thôi.

Comment

bổ sung thế nào bạn, mình mới làm nên ko biết

Comment

ai biết chỉ dùm mình với thanks nhiều
            Last edited by caoson; 21-04-2011, 18:43.

Comment

của bạn đây
              http://www.mediafire.com/?2rwgx2c1u4gczgx
              Bạn vào Library manager , add LIB trên vào. Chỉnh lại tên footprint của LED 7 đoạn trong file capture cho trùng với tên LED trong layout.
              Chúc bạn thành công.

Comment

có phải là coppy cái tên của con led trong library manager rồi dán vào PCD footprint của con led trong orcad capture không bạn. mình làm vậy mà vẫn không được

Comment

Nguyên văn bởi caoson Xem bài viết
                  có phải là coppy cái tên của con led trong library manager rồi dán vào PCD footprint của con led trong orcad capture không bạn. mình làm vậy mà vẫn không được
                  nếu ko được thì vào trong layout, click phải vào con LED chọn Properties rồi chọn lại footprint cho nó.

Comment

anh cho em so do mach do dc k .em lam nhu han k chay .dem tu 1 toi 9 la het k nhay len hang chuc dc .so do 555 + 4518 + 4511 ay

Comment

Nguyên văn bởi tai_n_a Xem bài viết
                      dùng 555, 2 trở 1 tụ, 1 con 4518, 2 con 4511, 2 led 7 đoạn, 8 điện trở là xong
                      cho so do cu the di anh oi .mach in cang tot .chu mô phong thi em lam dc nhung thuc te thi han k chay .em lam mai ma han k dc

Comment

mấy anh oi ! giúp e thiết kế mẠCH ĐẾM 13579 DUNG IC 74190 GIÙM EM

Comment

Nguyên văn bởi thanhvanhuu Xem bài viết
                          mấy anh oi ! giúp e thiết kế mẠCH ĐẾM 13579 DUNG IC 74190 GIÙM EM
                          đầu tiên bạn vẽ mạch đếm từ 0-9 dùng 74190, sau đó chân Q0 của ic giải mã 7447 bạn k nối với chân Q0 của ic đếm 74190 nữa mà bạn nối lên +5v là mạch đếm từ 1-3-5-7-9 được thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

god pro Tìm hiểu thêm về god pro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X