Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bộ Phát Tín Hiệu Âm Thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bộ Phát Tín Hiệu Âm Thanh

Hiện tại mình đang gấp rút làm 1 đồ án môn học , đề tài " Bộ Phát Tín Hiệu Âm Thanh " .
    Tài Liệu Tham Khảo : Mạch Điện Thực Dụng . Tác Giả : Nguyễn Đức Ánh
    Nhưng trong sách nói không kỹ , do mình là sinh viên năm đầu nên kiến thức không được nhiều . Các bạn có thể hướng dẫn mình cách làm được không
    hoặc cho mình thêm web(tiếng việt) hoặc tài liệu tham khảo nói về mạch trên . cho mình luôn sơ đồ nguyên lý nha
    Thầy yêu cầu phải viết sách + làm bo mạch
    Mong các bạn giúp đỡ mình , ngày 18/9 mình phải nộp bài rồi .

ai giúp em với

Comment

Chào bạn!
      Bạn đang làm Bộ Phát Tín Hiệu Âm Thanh .Đó là mạch tự tạo lên tín hiệu âm thanh à? Bạn nói rõ thêm được không? Ví dụ như là Âm thanh thể hiện như thế nào? (tiếng chó sủa hay chim kêu tiêng bom rơi hay tiếng giống như xe cảnh sát ấy................vv)
      Nếu là những mạch đó thì mình có.

Comment

ah đó là mạch dùng IC NE556 + 4 biến trở . Diều chỉnh biến trở có thề tạo ra nhiều tiếng kêu như báo cứu hộ,mèo kêu , chim hót ..........
        Bạn có thế gởi gấp dùm mình được không ? quan trọng là tài liệu khảo

Comment

Bạn ơi bạn đã có mạch đó chưa. Hiện mình cũng đang lâm nguy như bạn kô bít làm đồ án môn là làm seo? mà chẳng bít làm mạch nào. Nếu bạn có gửi mail này nha: connik_hoclam_nguoilon@yahoo.com

Comment

muốn tạo tín hiệu âm thanh các bạn có thể dùng IC UM666,hoặc UM 3561 hoặc HT2860 cũng tốt.sơ đồ mạch các bạn tìm trong datasheet nhe ^^

Comment

manhlongdt biết ở đâu bán máy ic đó k IC UM666,hoặc UM 3561 hoặc HT2860 chỉ dùm
              ngminhbao@yahoo.com thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

kamejuko107 Tìm hiểu thêm về kamejuko107

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X