Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Seminar về LabVIEW

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Seminar về LabVIEW

Khoảng giữa tháng 11 tới, mình sẽ mời một ông người Singapore về trường ĐHBK Hà nội để làm một buổi seminar về LabVIEW. Mình đang thảo luận với họ về cách thức trình bày trong buổi seminar đó. Vì vậy, xin ý kiến mọi người luôn. Trước hết là về cách thức tổ chức:

Thời gian: Giữa tháng 11 (khoảng 15/11/07)
    Địa điểm: Thư viện Tạ Quang Bửu, ĐHBK HN
    Seminar diễn ra trong vòng 6 tiếng từ 9h sáng đến 4h chiều.
    Cách thức: Người nói sẽ giới thiệu các tính năng của LABVIEW mới, đồng thời, dạy cách sử dụng LabVIEW trên máy tính (có thể mỗi người hoặc mỗi nhóm sẽ được cho mượn 1 máy tính xách tay để thực hành luôn)
    Có thể sẽ có ăn trưa.

Nếu ai có ý kiến về cách thức tổ chức trên thì nhắn lại cho mình. Nếu muốn tham dự thì gửi địa chỉ email cho mình.

Thân.

PS: Tất cả đều miễn phí
    Lai như lưu thuỷ hề, thệ như phong
    Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung

Chương trình quá hay, anh em BKHN nên tham gia.

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Hôm qua vừa có seminar ở HVKTQS. Có ai đi nghe không?
      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
      Mob: 0982.083.106

Comment

hay quá, mình cũng khoái Labview lắm, có gì thông tin cho mình với nhé,thông tin quả là đáng quý.
        l_vanphuong@yahoo.com, thanks,

Comment

rất hay đấy,email của mình:mai_choemmuaxuan@yahoo.com

Comment

Hôm qua, seminar ở HVKTQS mang tính quảng cáo thiết bị của hãng NI là chủ yếu, cách mà bác VDT dự định hay đấy, nên chủ yếu hướng dẫn cách sử dụng LabVIEW trên máy tính và có những ứng dụng cụ thể để mọi người làm quen với LabVIEW và phạm vi ứng dụng của nó.

Comment

Ngồi đến tận 12.30 mà đói meo cả bụng, người ta vẫn muốn mình ở lại thêm để nghe quảng cáo, không biết lần sau còn dám đi không?
              |

Comment

Thật ra hội thảo của NI mang tính quảng cáo thì là bình thường chứ có gì đâu. Nhưng quan trọng là thông qua đó mình cũng nắm được các solution của nó. Bao giờ quảng cáo chả phải gắn với solution. Đó là cơ bản đối với dân làm marketing về kỹ thuật.
                Và quan trọng nhất đối với hội thảo của NI hay 1 số các hãng khác là đến lấy tài liệu, catalog. Bởi tài liệu, catalog của NI khá đầy đủ và nhiều solution. Hồi hội thảo NI ở Melia nhiều ông chỉ ghé qua lấy tài liệu xong phắn.
                Còn đi để mà thực hành mấy cái LabVIEW thì chỉ dành cho newbie thôi. Cái đó mình học ở nhà cũng được.
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

mình cũng muốn tham gia nhưng khổ nỗi lại ở tp HCM, anh em đi nghe có j mới thì post lên cho mọi người cùng học hỏi với. Thanks

Comment

Nguyên văn bởi minhpic1 Xem bài viết
                    Ngồi đến tận 12.30 mà đói meo cả bụng, người ta vẫn muốn mình ở lại thêm để nghe quảng cáo, không biết lần sau còn dám đi không?
                    Chú đi mà k mang mấy cái kit về cho a.

Vote hộ tớ với. Thanks!

Comment

chà chà!!!! mình cũng muốn tham gia buổi seminar.bao giờ có lịch cụ thể thông báo cho mình với nhé!
                      nguyenthilienbk26@yahoo.com

Comment

Cho em hỏi về cách lấy dữ liệu từ máy tính vào chương trình labview

Ví dụ như : em muốn là lấy thời gian trong máy tính để vào chương trình của mình thì làm sao, hoặc em muốn chèn 1 file âm thanh vào chương trình thì làm sao ?
                        Rất mong được mọi người giúp đỡ !

Comment

Về tác giả

Collapse

Vo_Duy_Thanh Tìm hiểu thêm về Vo_Duy_Thanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X