Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• phục bác này thật đấy . không nói được lời nào vì em không có chuyên môn nhưng nhìn sản phảm của bác em rất thích
    ,

Comment

• Em định sắm 2 bình axit 12v20ah, xin các bác tư vấn, em đã dùng qua bình khô nhưng nghĩ bình axit dùng được lâu hơn với lại mình tái chế sử dụng được đúng không ạ, mỗi tội phãi châm nước cho em nó.
      |

Comment

• Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
        Em định sắm 2 bình axit 12v20ah, xin các bác tư vấn, em đã dùng qua bình khô nhưng nghĩ bình axit dùng được lâu hơn với lại mình tái chế sử dụng được đúng không ạ, mỗi tội phãi châm nước cho em nó.
        ko dùng bình nước được đâu ! vì chưa thấy xe đạp điện nào dùng bình nước cả

Comment

• Theo mình hiểu nom na là nếu bạn dùng bình dung dịch axit thì khi mực axit nó tuột xuống thì đồng nghĩa giảm Amper đi vậy bạn phải mở ra hoài để châm nước bình , vì bình khi sạc và dùng nó sẽ nóng làm nhiệt tăng bóc hơi axit mau hơn

Loại bình khô người ta củng tái chế mà bạn , nếu là chổ làm bình chuyên nghiệp khi bình chai họ khoét 1 lổ nhỏ ở đái bình axit khổ và rút nước axit ra thay nước mới thì dùng lại được , nhưng thường thì mấy tay thợ hay ko làm do thiếu hiểu biết về loại này chỉ những tay thợ lâu năm và chuyên mới làm . Bạn thử hỏi và quan sát xem cái bình acqui khô người mua ve chai mua lại giá khá con hơn bình nước đó , họ mua lại bán lại cho nhà sản xuất tái chế nó đó theo mình biết sơ nó là vậy còn chuyên sâu hơn mình không rành lắm

Comment

• BRD RedShift – Luồng gió mới (nhấn vào để xem bài viết)

Thấy con này đẹp và đơn giản nên post xem anh em nào chịu làm chạy chơi hehehe

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
              Đây là hình 1 số đùm 36v :
              Đùm 36v/450w 3 pha chạy không cần hall

Đùm 36v /450w 3 pha có thể chạy 48v chạy không cần hall

Đùm 36v 3 pha 350w

Đùm 36v/ 350w chổi than [có nhông giảm tốc]

Đùm 36v/ 350w chạy trực tiếp không nhông giảm tốc

Đùm chổi than thì có cái là dể lắp bo ĐK của mình làm nên xử dụng an tâm hơn, nhưng hao bình hơn 3 pha khởi động không mạnh bằng 3 pha
              Đùm 3 pha do nó là thế hệ sau nên có nhiều ưu điểm hơn :
              -không hao bình so với chổi than
              -khởi động mạnh hơn do có xung hồi về để dò tốc độ
              - không phải bảo quản vì không có chổi than
              có cái là do mình không làm được Bo ĐK 3 pha nên phải sài Bo của TQ , Bo ĐK của TQ thì giá cao [khoàng 350k] lại không bảo hành ,mà Bo 3 pha rất khó lắp.....
              Nhưng tôi củng khắc phục được phần nào , thí dụ như tôi lắp trước cho các Bác thích sài động cơ 3 pha, các Bác về cứ gim jach gim tôi đấu dây vào là xong ,khỏi hàn, khỏi lộn vì hết .còn giá thành thì củng bằng giá với động cơ chổi than
              hiện nay các Bác rất thích xử dụng loại động cơ 3 pha lắp bánh trước , nó gọn nhẹ mà dể lắp
              Hình nó đây

Còn Đây là xe chạy đùm 3 pha bánh trước

Chào Bác!!!!
              Bác cho hỏi cái xe đạp này giá bao nhiu vậy

Comment

• Nhờ các ACE giúp đỡ, XĐĐ đứt hết dây, không còn biết cách nối lại
                Xác chiếc xe thế này:

Logo trên đùm xe :

Bình điện chứa 3 accu 12v, đứt dây hết không biết đấu thế nào..

Bánh xe chứa đùm motor

Mở motor ra thấy 2 chuổi than

Bộ điều khiển

Các anh chị e cho hỏi:

Có phải motor sử dụng điện 36v loại chổi than?
                Cách đấu 3 accu vào board điều khiển?
                Tính từ bên Trái qua
                1,2 là dây nối vào motor
                3,4,5 nối vào tay ga
                6,7 màu xanh để làm gì, nối vào đâu?
                8 và 10 nối vào accu 36v phải không?
                dây 9 có phải là dây nối nguồn cho board hoạt động? và nối vào máy vol?
                Và không biết Cắm Sạc accu vào chỗ nào, hix hix
                Last edited by reednoel4u; 08-08-2011, 22:37.

Comment

• cháu chào bác lộc. cháu là thái ở hải phòng đây ạ hn cháu bận wa. địa chỉ của cháu đây ak.
                  Đỗ Đăng Thái-xóm Đông-xã Minh Tân-huyện Thủy Nguyên-tp Hải Phòng.

Comment

• Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
                    Em định sắm 2 bình axit 12v20ah, xin các bác tư vấn, em đã dùng qua bình khô nhưng nghĩ bình axit dùng được lâu hơn với lại mình tái chế sử dụng được đúng không ạ, mỗi tội phãi châm nước cho em nó.
                    Xe đạp điện ko dùng được bình nước
                    Lý do là cấu tạo của bình nước gồm các tấm cực được cheo lơ lửng chứ ko như bình khô.làm việc trong môi trường bị sóc ko tốt và cả việc dung dịch bị cạn dần phải tháo ra châm nước
                    Còn các tấm cực của bình khô được xếp lại và được chèn = các tấm bông(dùng để gjữ dung dịch axit)do vậy khi bình trong môi trường làm việc bị sóc liên tục cũng ko ảnh hưởng lắm
                    Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                    bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi buihieuxd Xem bài viết
                      Em thấy rồi bác lộc ơi. vậy là được rồi cho em hỏi xe này cổ có xếp lại được không bác. nếu chưa xếp được bác xử lý dùm em cảm ơn. Hết bao nhiêu vây bác để em tính đường chuyển cho bác. cảm ơn bác trước nha.
                      Xe em là chiếc này nha bác Lộc. Bác gởi cho em tay ga và mạch điều khiển lên cho em lun nha. Bác tham khảo hình nó ở trang 90 đó bác. Em cảm ơn trước nha.
                      Last edited by buihieuxd; 09-08-2011, 19:22.

Comment

• Nguyên văn bởi reednoel4u Xem bài viết
                        Nhờ các ACE giúp đỡ, XĐĐ đứt hết dây, không còn biết cách nối lại
                        Xác chiếc xe thế này:

Logo trên đùm xe :

Bình điện chứa 3 accu 12v, đứt dây hết không biết đấu thế nào..

Bánh xe chứa đùm motor

Mở motor ra thấy 2 chuổi than

Bộ điều khiển

Các anh chị e cho hỏi:

Có phải motor sử dụng điện 36v loại chổi than?
                        Cách đấu 3 accu vào board điều khiển?
                        Tính từ bên Trái qua
                        1,2 là dây nối vào motor
                        3,4,5 nối vào tay ga
                        6,7 màu xanh để làm gì, nối vào đâu?
                        8 và 10 nối vào accu 36v phải không?
                        dây 9 có phải là dây nối nguồn cho board hoạt động? và nối vào máy vol?
                        Và không biết Cắm Sạc accu vào chỗ nào, hix hix
                        ai vào giúp mình với

Comment

ai vào giúp mình với
                          động cơ của bác là loại chạy 1pha bác xem lại 2 dây từ động cơ ra đúng ko?(nhìn cái bo có 2 dây ra )
                          Cách đấu như thế này(tính từ trái qua)
                          Dây xám +đỏ =vào động cơ
                          3 dây nhỏ=vào tay ga
                          2 dây xanh=vào tay phanh(ko đấu cũng được)
                          Dây đỏ và xám đấu vào acquy(đỏ+,xám - )
                          Dây đỏ nhỏ là dây công tắc(đấu vào + nguồn)
                          Còn điện áp bao nhiêu thì bác xem lại hộp đựng bình có chứa mấy acquy(2cái=24,3cái=36)
                          Xạc thì bác căm vào cái zắc 3 chân đó,nhớ đấu đúng đầu - +

Comment

• Trước tiên cảm ơn Bác phamngochai
                            1/ Nghĩa là rút dây điên từ accu cấp nguồn cho Xe Đạp Điên, và cắm dây Sạc vào như hình bên dưới

2/ Bình điện chứa 3 cục accu, 2 cục dọc ở dưới và 1 cục nằm ngang ở trên. vậy tất cả accu đều mắc nối tiếp thành 36v (dây mục hết nên không thấy gì cả)
                            va cũng nghĩa là Dây công tắc cũng đấu vào nguồn 36v.

Comment

Trước tiên cảm ơn Bác phamngochai
                              1/ Nghĩa là rút dây điên từ accu cấp nguồn cho Xe Đạp Điên, và cắm dây Sạc vào như hình bên dưới

2/ Bình điện chứa 3 cục accu, 2 cục dọc ở dưới và 1 cục nằm ngang ở trên. vậy tất cả accu đều mắc nối tiếp thành 36v (dây mục hết nên không thấy gì cả)va cũng nghĩa là Dây công tắc cũng đấu vào nguồn 36v.
                              Đúng là nó chạy 36v bác cứ như thế mà làm
                              còn cảm ơn thì có cái chữ (Thanks)ở bên góc trái màn hình đó bác

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
                                Xe đạp điện ko dùng được bình nước
                                Lý do là cấu tạo của bình nước gồm các tấm cực được cheo lơ lửng chứ ko như bình khô.làm việc trong môi trường bị sóc ko tốt và cả việc dung dịch bị cạn dần phải tháo ra châm nước
                                Còn các tấm cực của bình khô được xếp lại và được chèn = các tấm bông(dùng để gjữ dung dịch axit)do vậy khi bình trong môi trường làm việc bị sóc liên tục cũng ko ảnh hưởng lắm
                                Dùng được mà bạn bình ước cũng gắn trên ô tô xe tải đấy thôi sóc tè lè luôn hehehe bất tiện cái là phải châm nước bình thường xuyên thôi . Vã lại bình nước bền hơn bình khô . Tren forum anh lenghia đang sài bình nước đó

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X