Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Andy_Nguyen Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]50640[/ATTACH]
    Bác nào xem hộ mình cái điều khiển với, toàn tiếng trung quốc mình k hiểu mô tê gì luôn. có cái 3&4 là charging port với Brake light, còn lại mình nghĩ là xem theo màu dây nhưng k biết xem tn, xin hậu ta trước ạ
    5 hoặc 6 là công tắc!
    Lắp điện vào, đấu motor, vặn ga <nối 7> nhè nhẹ rồi test xem 5 hay 6 là công tắc!
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nghe lời các bác em thử lắp dây đen của nguồn vào cực âm, dây đỏ vào cực dương nó toé 1 phát rồi im luôn :-s mẩm là tạch rồi nhưng e vẫn thử. Xong e lắp dây đỏ của động cơ vào vàng, đen của động cơ vào xanh. Dây control e lắp đỏ vs đỏ đen vs đen và xanh lá cây vào xanh nước biển, k biết e có lắp sai ở đâu k ạ.. Và cái controller của e có tạch k ạ...

Comment

• Nguyên văn bởi Andy_Nguyen Xem bài viết
        Nghe lời các bác em thử lắp dây đen của nguồn vào cực âm, dây đỏ vào cực dương nó toé 1 phát rồi im luôn :-s mẩm là tạch rồi nhưng e vẫn thử. Xong e lắp dây đỏ của động cơ vào vàng, đen của động cơ vào xanh. Dây control e lắp đỏ vs đỏ đen vs đen và xanh lá cây vào xanh nước biển, k biết e có lắp sai ở đâu k ạ.. Và cái controller của e có tạch k ạ...
        Khi lắp nguồn vào thì có tia lửa điện và tiếng tạck nhỏ là bình thường mà!
        Lắp thế cũng được, để chắc ăn lấy đồng hồ đo điện, đo giữa giây đen nguồn và 2 cái dây xanh, vàng để nối động cơ kia. Cái nào có điện là dây + nối vào đây đỏ của động cơ. Còn dây công tắc cấp nguồn cho IC điều khiển nữa cơ mà!
        Thiếu rồi...
        Trần Đức Sơn

Comment

• Dây công tắc thì nối ntn ạ?

Comment

• Thì chập 2 dây đó vào nhau, cẩn thận thì qua cái cầu chì 2~5A, cầu chì bình thường thi bỏ cầu chì đi!
            Trần Đức Sơn

Comment

• Nguyên văn bởi beckham46 Xem bài viết
              Chào các bác,
              em có một cái xe đạp trợ lực điện hàng bãi nhật, cái pin của nó bao gồm 20 viên pin trung C size NiMH mắc nối tiếp với nhau để cho ra điện áp 24v. Nó nối vào một cái mạch gì đó rồi cho ra 3 đầu ra để gắn vào động cơ. 3 đầu đó có 1 đầu dương và 2 đầu âm. Mấy hôm trước tự nhiên sạc xong thấy cái đèn ở cục sạc và cái đèn ở cục pin nó cứ nhấp nháy và lắp vào xe thì nó cứ báo pin yếu. Mặc dù đi vẫn được khoảng 20km (nhưng trợ lực yếu), em đo pin vẫn thấy 24v, em nghĩ do cái mạch trong pin nó bị ẩm gì đó (vì mấy hôm đi ngập nước) vậy bác nào có kinh nghiệm hỗ trợ giúp em với. Hoặc em có thể thay 20 viên pin kia bằng 2 cái acquy 12v được không ạ?
              Em xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
              Anh cho mình xem hình viên pin và sạc của nó, mình sẽ có hướng xử lý.
              Khi thay pin bằng bình acquy thì anh phải thay luôn bo điều kiển.

Comment

• Nguyên văn bởi trinhhaikhan Xem bài viết
                Anh cho mình xem hình viên pin và sạc của nó, mình sẽ có hướng xử lý.
                Khi thay pin bằng bình acquy thì anh phải thay luôn bo điều kiển.
                ko biết bạn thế nào chứ tôi thay mỗi ắc quy là xong. Mạch điều khiển làm sao mà phải thay?
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• mời các Bạn xem chiếc xe đạp điện gấp được của một bạn bên diễn đàn Otofun

"Mục sở thị" xe điện gấp tự chế của người Việt | Autopro.com.vn

Comment

• Ai Có Motor 1000W + Bộ Điều Tốc Pm Em Nhé

Comment

• Càng ngày việt nam càng có nhiều nhân tài, page dài hơn 300 rồi. Xăng mới lên có khi cũng phải học chế xe kiểu này mới đc.
                      Mình vẫn đang thắc mắc là liệu xe đạp mua tầm 1tr5 trở xuống, có chịu đc tốc độ 30km/h trong thời gian dài hay không ?

Comment

• Các bác, các chú cho con hỏi loại motor bldc (gắn đùm xe) nào khoẻ nhất mà không phải liền với bánh xe. Kiểu dạng như loại 24v 250w ý ạ. Con cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi 9xpro Xem bài viết
                          Càng ngày việt nam càng có nhiều nhân tài, page dài hơn 300 rồi. Xăng mới lên có khi cũng phải học chế xe kiểu này mới đc.
                          Mình vẫn đang thắc mắc là liệu xe đạp mua tầm 1tr5 trở xuống, có chịu đc tốc độ 30km/h trong thời gian dài hay không ?
                          Đc bạn à. Mọi người vẫn chế xe ầm ầm mà
                          Xe đạp gấp, xe đạp điện, xe đạp điện gấp

Comment

• Nguyên văn bởi Robocon_95 Xem bài viết
                            Các bác, các chú cho con hỏi loại motor bldc (gắn đùm xe) nào khoẻ nhất mà không phải liền với bánh xe. Kiểu dạng như loại 24v 250w ý ạ. Con cảm ơn.
                            Khỏe nhất thì bạn dùng loại motor của TQ với điện áp khoảng 48V, nó dao động từ 500W - 800W. Loại này thường ko có nhông gia tốc bên trong nên khi đạp nặng hơn loại có nhông
                            Xe đạp gấp, xe đạp điện, xe đạp điện gấp

Comment

• Nguyên văn bởi xedapgap Xem bài viết
                              Khỏe nhất thì bạn dùng loại motor của TQ với điện áp khoảng 48V, nó dao động từ 500W - 800W. Loại này thường ko có nhông gia tốc bên trong nên khi đạp nặng hơn loại có nhông
                              Đúng như vậy
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• nhưng mà cháu mún hỏi là loại nào mạnh nhất nhưng lại lắp trực tiếp vào vành xe cào cào của cháu cơ, không phải thay vành khác ý ạh

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X