Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
    Xe như mẫu chỉ là động cơ 24V/250W 1 chiều thôi bạn ah!
    Thank kiu, mình biết là động cơ 24v. nhưng đấy là dựa trên ý tưởng như thế chứ mình muốn dùng động cơ 48v công suất cao hơn để xe khỏe + tăng tốc nhanh hơn
    Ko biết bác Lộc có hàng động cơ đùm 48v ko\. nếu ko có thì đành 24v hoặc 36v vậy. miễn sao là động cơ đùm. chứ động cơ rời lắp vào ..nhìn ko đẹp

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
      Tôi có lắp 1 chiếc xe leo núi nhưng tôi lắp máy cải tạo .Chạy đả lắm

Em nó đây !
      Một bộ như vầy bao nhiêu vậy bác( không thiếu thứ gì, còn cơ khí lắp giáp thì tôi tự làm được)

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
        Một bộ như vầy bao nhiêu vậy bác( không thiếu thứ gì, còn cơ khí lắp giáp thì tôi tự làm được)
        750k 1 bộ bao gồm tất cả trừ acquy + 150k tiền ship bưu điện!
        Nếu ở TP.HCM thì free ship đến Nguyễn Bá Học hay sao ý, đến đó trả tiền rồi nhận hàng!
        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• hiện tại em đang lắp con xe mini nhật thành xe đạp điện.dùng đùm trước nhưng mà em đi kiếm nan hoa(căm) khó quá.xe dùng bánh 600cm .đùm trước em đo được 14cm(2 tâm lỗ nan hoa em đo được 12 cm ).em tính ra cây nan hoa có độ dài 24cm đi hỏi mua mà khó quá.các bác giúp em tư vấn mua tại đâu.thank.em ở hà nội 2(thường tín)

Comment

• Nguyên văn bởi xedapgap Xem bài viết
            Khỏe nhất thì bạn dùng loại motor của TQ với điện áp khoảng 48V, nó dao động từ 500W - 800W. Loại này thường ko có nhông gia tốc bên trong nên khi đạp nặng hơn loại có nhông
            Bác cho hỏi Nhông gia tốc là gì? chức năng của nó?

Comment

• Nguyên văn bởi Robocon_95 Xem bài viết
              Nhưng cháu hỏi bác lộc, bác ý bảo là loại 48v 800w là loại liền vành. Thịt từ xe đạp điện ra. Ko có loại rời
              Cái này củng ko khó lắm nếu chịu nghiên cứu thì bác thay đổi dc tì cái măm đức sang tự chế và gắn vào niền bác dc thôi cũng dễ không khó mấy

Cứ cắt cái măm đúc ra xong rồi do cái niền và cái đùm chứa mô tơ . kêu bọn thợ hàn nó hàn cho cái vòng và cây nói từ đùm ra ra niền dùng khoang , làm mấy lỗ xung quanh cái vòng kẹp vào cái đùm bắt vít là xong , muốn thẩm mỹ hơn thì nguyên cứu loại composite ^^

Comment

• Nguyên văn bởi daovanmau Xem bài viết
                hiện tại em đang lắp con xe mini nhật thành xe đạp điện.dùng đùm trước nhưng mà em đi kiếm nan hoa(căm) khó quá.xe dùng bánh 600cm .đùm trước em đo được 14cm(2 tâm lỗ nan hoa em đo được 12 cm ).em tính ra cây nan hoa có độ dài 24cm đi hỏi mua mà khó quá.các bác giúp em tư vấn mua tại đâu.thank.em ở hà nội 2(thường tín)
                Chuẩn đan chéo 6 là dài 23cm <trước tôi phải đặt làm và đến lần thứ 2 mới lắp dc hoàn chỉnh>. Nhưng trên thị trường ko có loại này mà thường là 26cm.
                Bạn thử dùng 26cm đan chéo 10 xem có được ko?
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• em thử mang đến thợ bảo họ cố lắp loại 26cm(em đo thấy nó 28,5 cm cơ)nhưng ông thợ (thợ già) lắc đầu chịu thua.có bác nào ở hà nội lắp thành công chia sẻ em được không.thank!

Comment

hiện tại em đang lắp con xe mini nhật thành xe đạp điện.dùng đùm trước nhưng mà em đi kiếm nan hoa(căm) khó quá.
                    Tôi vừa được thợ lắp cho động cơ đùm vào bánh trước, ban đầu ông này cũng kêu khó qua. Để mai tôi hỏi lại cho rõ và cho bạn biết cách lắp nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi THAOBST Xem bài viết
                      Tôi vừa được thợ lắp cho động cơ đùm vào bánh trước, ban đầu ông này cũng kêu khó qua. Để mai tôi hỏi lại cho rõ và cho bạn biết cách lắp nhé.
                      vâng cảm ơn bác nhé.tiện đây em hỏi luôn là bình acquy 7,2A 12V.GLOBE giờ có giá là bao nhiêu vây ạ?

Comment

• Bạn mang qua Hà Đông tôi căm cho.

Comment

vâng cảm ơn bác nhé.tiện đây em hỏi luôn là bình acquy 7,2A 12V.GLOBE giờ có giá là bao nhiêu vây ạ?
                          Bạn muốn hỏi gì nhắn qua nick chat yahoo : hanhphuckhicoem202005

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                            Bác cho hỏi Nhông gia tốc là gì? chức năng của nó?
                            anh thừa biết cái đó rồi mà. a khỏe ko/ dạo này e bận quá nên ít online. vài bữa nữa rảnh em đi xem con motor cho anh
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

hiện tại em đang lắp con xe mini nhật thành xe đạp điện.dùng đùm trước nhưng mà em đi kiếm nan hoa(căm) khó quá.xe dùng bánh 600cm .đùm trước em đo được 14cm(2 tâm lỗ nan hoa em đo được 12 cm ).em tính ra cây nan hoa có độ dài 24cm đi hỏi mua mà khó quá.các bác giúp em tư vấn mua tại đâu.thank.em ở hà nội 2(thường tín)
                              Thông tin tôi có đây có lẽ không phù hợp với xe của bạn rồi.
                              Cũng cứ đưa lên đây biết đâu lại có ích cho ai đó.

Dùng vành Đài Loan xịn, xe mini 24.
                              Dùng nan hoa bông hồng mini 540, đan chéo 8.

Đây là nguyên văn lời của thợ xe đạp, tôi không hiểu lắm nhưng không dám viết thêm.
                              Last edited by THAOBST; 05-09-2012, 14:40.

Comment

• bác Lộc cho em hỏi ngu tí
                                TH 1: em có thể độ lại chiếc yamaha pas nam bằng đùm trước thay vì cái moter cồng kềnh ở dưới xe ko ạ (vì em muốn xe gọn). Nếu gắn thì dùng đùm sau của xe trợ lực được không ạ?
                                TH 2:nếu không có đùm xe trợ lực thì em thay bằng đùm xe máy được không và nếu được thì nên xài lại đùm xe gì ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X