Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vinhk45 Xem bài viết
    bác Tùng ơi xe lắp dc 24v/250w vành 660 tải 100 kg có dc k ạ
    Chắc chắn dc nhưng leo đốc phải dùng chan đạp thêm , 350w 36v mà leo dốc còn oải chắc ở tui dốc cầu hơi cao ^^

Comment

• cảm ơn các anh đã có bài viết hay!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
        Xe nầy đả chuyển lên tay ga [zin là đạp trợ lực ] chạy động cơ 3pha bánh trước , sài 2 bình 7.5 ha/12v Globe , xe có 3 số [sang số trong đùm] vòng bánh 680 , chạy khoảng 25km sạc 1 lần, tốc độ khoảng 35km/h
        tôi không chuyển ra Hà Nội được , chỉ chuyển tới TP HCM , nếu Bác có người quen ở TP HCM thì nhờ nhận giúp rồi chuyển ra bằng đường xe lửa vừa rẻ tiền cước vừa chắc ăn, có 1 số Bác ở ngoài Bắc mua hàng chuyển bằng cách đó , chứ chuyển bưu điện tiền cước mắc lắm . Giá xe đó là 3000.000.
        Chào Bác !
        Mình đã đặt hàng này (một bộ từ xe và accu) của anh Lộc nhưng chưa về. Bạn quangtung300 có thể giải thích giúp mình (chỗ chữ màu đỏ) dc ko. Có phải sang số trong cái đùm trước đó ko, nếu đúng thì nó làm việc thế nào. Hỏi a Lộc qua đt a nói tiếng miền trong khó nghe quá. Cảm ơn bạn nhiều

Comment

• Lâu nay ko thấy cao nhân locto OL nhỉ, ko biết bác ý dạo này còn buôn bán phụ tùng xe đạp điện k ...
          Các bác cho em hỏi về động cơ với

Nếu em dùng
          + động cơ đùm bánh sau 24v/250W dùng 2 bình 7Ah
          + động cơ đùm bánh sau 36v/ 350W dùng 3 bình 7Ah

Thì xe đạp điện dùng động cơ nào đi được quãng đường nhiều hơn ( trong trường hợp lắp vào cùng 1 kiểu xe đạp giống nhau). theo như tính toán của em thì xe dùng động cơ 36v/350W sẽ đi được quãng đường dài hơn...Tiện thể các bác cho em 1 phát so sánh ưu và nhược điểm của từng loại động cơ
          Last edited by MinhHai1985; 09-09-2012, 16:48.

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
            Mình đã đặt hàng này (một bộ từ xe và accu) của anh Lộc nhưng chưa về. Bạn quangtung300 có thể giải thích giúp mình (chỗ chữ màu đỏ) dc ko. Có phải sang số trong cái đùm trước đó ko, nếu đúng thì nó làm việc thế nào. Hỏi a Lộc qua đt a nói tiếng miền trong khó nghe quá. Cảm ơn bạn nhiều

Cái này chắc có nhằm cái gì rồi đó bác , mà chả biết chú Lộc nói đến cái loại này là loại nào . Hầu như motor mà chú Lộc có tôi điều biết . có thể sang số thì chỉ sài lip nhiều tăng trong mấy xe đạp leo núi ấy . còn ko thì nó là loại dùng dây đai ( curoa ) còn động điện thì bên trong nó là 1 hộp số giảm số vòng quay cửa motor để tăng lực kéo lên . nó làm rọn lại nên nó làm theo dạng bánh răng hành tinh đó mà ^^

Comment

• Nguyên văn bởi MinhHai1985 Xem bài viết
              Lâu nay ko thấy cao nhân locto OL nhỉ, ko biết bác ý dạo này còn buôn bán phụ tùng xe đạp điện k ...
              Các bác cho em hỏi về động cơ với

Nếu em dùng
              + động cơ đùm bánh sau 24v/250W dùng 2 bình 7Ah
              + động cơ đùm bánh sau 36v/ 350W dùng 3 bình 7Ah

Thì xe đạp điện dùng động cơ nào đi được quãng đường nhiều hơn ( trong trường hợp lắp vào cùng 1 kiểu xe đạp giống nhau). theo như tính toán của em thì xe dùng động cơ 36v/350W sẽ đi được quãng đường dài hơn...Tiện thể các bác cho em 1 phát so sánh ưu và nhược điểm của từng loại động cơ
              câu trả lời của bác là : nếu chiếc xe 50 phân khối đổ 1 lít xăng , và chiếc xe 100 phân khổi đổ 1 lít xăng vậy chiếc nào đi xa hơn?

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                câu trả lời của bác là : nếu chiếc xe 50 phân khối đổ 1 lít xăng , và chiếc xe 100 phân khổi đổ 1 lít xăng vậy chiếc nào đi xa hơn?

ẹc ẹc...
                nhưng đây khác ở chỗ

+ động cơ đùm bánh sau 24v/250W dùng 2 bình 7Ah => dung lượng bình sẽ là 14Ah
                + động cơ đùm bánh sau 36v/ 350W dùng 3 bình 7Ah => dung lượng bình sẽ là 21 Ah..

k thể so sánh như nếu chiếc xe 50 phân khối đổ 1 lít xăng , và chiếc xe 100 phân khổi đổ 1 lít xăng vậy chiếc nào đi xa hơn ?

Comment

• Nguyên văn bởi MinhHai1985 Xem bài viết
                  ẹc ẹc...
                  nhưng đây khác ở chỗ

+ động cơ đùm bánh sau 24v/250W dùng 2 bình 7Ah => dung lượng bình sẽ là 14Ah
                  + động cơ đùm bánh sau 36v/ 350W dùng 3 bình 7Ah => dung lượng bình sẽ là 21 Ah..

k thể so sánh như nếu chiếc xe 50 phân khối đổ 1 lít xăng , và chiếc xe 100 phân khổi đổ 1 lít xăng vậy chiếc nào đi xa hơn ?
                  đối với loại 24V thì dùng 2 bình ắc quy mắc nối tiếp với nhau. vậy nên khi mắc nối tiếp 2 ắc quy thì điện áp nhân đôi, còn dung lượng giữa nguyên, nghĩa là lúc đó 2 bình đó sẽ thành 1 bình với điện áp là 24V / 7,5Ah. Bạn mắc // nó mới tăng dung lượng.
                  vậy trong 2 trường hợp bạn đưa ra sẽ như sau
                  motor 24v/250w dùng nguồn 24v/7,5Ah
                  motor 36v/350w dùng nguồn 36V/7,5Ah
                  nên chắc chắn là motor 24v sẽ chạy đc lâu hơn, giống như như anh quangtung300 đã nói
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                    đối với loại 24V thì dùng 2 bình ắc quy mắc nối tiếp với nhau. vậy nên khi mắc nối tiếp 2 ắc quy thì điện áp nhân đôi, còn dung lượng giữa nguyên, nghĩa là lúc đó 2 bình đó sẽ thành 1 bình với điện áp là 24V / 7,5Ah. Bạn mắc // nó mới tăng dung lượng.
                    vậy trong 2 trường hợp bạn đưa ra sẽ như sau
                    motor 24v/250w dùng nguồn 24v/7,5Ah
                    motor 36v/350w dùng nguồn 36V/7,5Ah
                    nên chắc chắn là motor 24v sẽ chạy đc lâu hơn, giống như như anh quangtung300 đã nói
                    Hic Hic công xuất = điện áp x dòng điện x ....=> 24 x ....đi xa hơn 36x..... bó tay

Comment

• Nguyên văn bởi phamgiang Xem bài viết
                      Hic Hic công xuất = điện áp x dòng điện x ....=> 24 x ....đi xa hơn 36x..... bó tay
                      Lý thuyết thì đúng là như vậy
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• Bác Lộc cho cháu hỏi giá:
                        1 Bộ 3 phase: Đùm 3 pha 24v-250W ; Board điều khiển 3 pha ; tay ga.
                        Tổng thiệt hại là bao nhiêu ạ... !
                        Cháu cám ơn bác Lộc nhiêu !

Comment

• Nguyên văn bởi phamgiang Xem bài viết
                          36x khỏe hơn, có thể nhanh hơn. So về quãng đường thì 24x xa hơn!
                          Cũng như kiểu 100cc và 150cc cùng 1 lít xăng thì cái nào xa hơn chứ ko phải cái nào nhanh hơn hay khỏe hơn

Nguyên văn bởi neokiss Xem bài viết
                          Bác Lộc cho cháu hỏi giá:
                          1 Bộ 3 phase: Đùm 3 pha 24v-250W ; Board điều khiển 3 pha ; tay ga.
                          Tổng thiệt hại là bao nhiêu ạ... !
                          Cháu cám ơn bác Lộc nhiêu !
                          900k nhé bạn
                          Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• 24V/250w đi xa hơn

Comment

• Mình mới nhận dc hàng từ anh Lộc. Là cái này đây
                              http://i40.photobucket.com/albums/e2.../Video0159.jpg
                              Các bạn cho mình hỏi nếu mình thiết kế đai truyền curoa thì 2 đai bằng nhau nhỉ vì mình nghĩ là cái đùm trước nàynó truyền trực tiếp nên tỉ số 1:1 là dc. Không biết đúng hay sai. Cảm ơn nhiều
                              Bạn ccdt016 ở Hải Phòng đúng ko ạ. Mình có ý giao lưu học hỏi chút, thank bạn nha
                              Last edited by quangvinh06; 10-09-2012, 23:12.

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                                36x khỏe hơn, có thể nhanh hơn. So về quãng đường thì 24x xa hơn!
                                Cũng như kiểu 100cc và 150cc cùng 1 lít xăng thì cái nào xa hơn chứ ko phải cái nào nhanh hơn hay khỏe hơn

900k nhé bạn
                                cái này cũng phải đặt bác Lộc à anh cddt061? em lâu ko theo dõi topic, không biết là boar dieu khien co kiem soat dien ap ac quy ko nhỉ (đại loại nhưng chống xả sâu)!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X