Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
    em cần mua 1 bộ điều tốc cho mo to 12v 350w có chổi than, dùng tay ga Hall (đã có) để chế 1 XDD, bác nào ở HN có thì PM em nhé , thank , 0913504977
    12V - 350W àh ... XDD mà dùng động cơ khủng khiếp thế.
    Last edited by nisun; 13-11-2012, 21:02.

Comment

• Nguyên văn bởi Tuananh8395 Xem bài viết
      thế thì khó tính toán lắm đây, motor của bác dùng nam châm điện đấy..!
      Bác quấn 30vòng dây 0,5mm đối với dùng nguồn 24v và 20vòng dây 0,5mm đối vs dùng nguồn 12v..! Chú ý đến cách quấn phải như nguyên bản để motor đạt hiệu suất cao nhất vì nhà thiết kế họ đã tính toán hết cho mình rồi, mình chỉ cần quấn dây sao cho công suất vừa ý là đc..!
      Mình phải quấn đi quấn lại 4 lần mới thành công đấy..! He.... Hehe...
      Bác Tuấn anh gì đó ơi. Cho tui hỏi tí.
      Tui cũng có cái mô tơ... mo tơ máy may gia đình ấy, . cái bàn đạp chiều chỉnh tốc độ bị hư Chị tui ko dùng nữa.
      bt nó dùng điện 220v, nhưng tui ko dám chơi mo tơ với điện 220v. Tui cũng tính cuốn cuốn lại giống chú... sử dụng bình, dùng cho vui. Chú chỉ tui cách quấn với.
      Ko bik quấn sao nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi vanphiet Xem bài viết
        Báo cáo các bác đây là xe em sắp hoàn thành:
        -hộp ácquy đã gắn lên xe

-khi đậy nắp hộp có chế thêm vôn kế xem dung lượng bình

khá đẹp mắt

-mai em sẽ úp chi tiết và cả clip nữa. thank các bác.
        cái này có vể công phu nhưng mạch báo bình bác làm chưa hơpl lý lắm.theo tôi thì chỉ làm hiển thị 2 led 7 thanh và mức báo chỉ từ 1 đến 10 thì đẹp hơn,và đèn báo nên để trên ghi đông để theo dõi mức điện áp
        mạch này chắc bác dùng ic ICL7107 hả?
        Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
        bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi tinhcachoem0 Xem bài viết
          Thứ 7 và chủ nhật rảnh rỗi k có việc gì làm, thế là em ngồi hàn mạch báo dung lượng bình ắc quy và cái mạch mã khóa số điện tử: bấm đúng mã thì sẽ mở công tắc, và chế thêm nốt cái đèn pin để đi buổi tối.
          Chúc mừng bạn có xe đẹp. Mình muốn nhờ bạn chia sẻ cái mạch này. Cảm ơn bạn trước

Comment

• Nguyên văn bởi myhang1 Xem bài viết
            Các bác cứ ghép cell pin laptop thoải mái nhé. ở nhà em đang dùng 7 cell chạy cho cái xe đạp của em mà. bộ sạc thì vẫn dùng bọ xạc 24v của trung quốc thôi em dùng mấy tháng nay rồi có sao đâu. em tinh lên thêm cell nữa nhưng chưa có tiền bây giờ chạy 7 cell chắc tầm 2-2,6ah, chạy được khoảng 7km. em chỉ chạy quanh làng thôi ko đi xa. .
            xe của em đây
            đang tính làm con này nữa cũng chạy cell laptop luôn

chúc các bác vui

chao bác.
            em cũng đang định lắp pin lithium cho con xe cua em. chứ chơi 2 cái bình nhìn chán wa . lại vướng thêm bộ điều khiển nữa.chứ như con xe e nhìn ko đẹp lắm .
            bác lắp pin rỗi cho e biết ý kiến vơi.e đang tính mắc // cho chạy được lâu. nhờ bác tư vấn.thanks
            [ATTACH=CONFIG]55428[/ATTACH]
            NẾU 24v bác cứ lắp 7cell nối tiếp nhau thôi. để tăng dung lượng bác có thể lăp nhiểu lần 7cell nhé như nối acquy thôi mà. tầm 5x7= 35cell nếu cell samsung ngon 2600mah mà mới nguyên thì 5X2,6=13ah vậy là ngon rồi nhưng chi phí thì cao quá tâm 80k/ cell = 35x80k=2,8tr ....không biết có ai giám sai không, còn độ bền thì chắc chắn hơn acquy nếu bộ sạc ngon chút.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              Motor 12V sao?
              vâng 12v 350w, bác là người thứ 2 hỏi em câu này, có vẻ ít người nhìn thấy mô to 12v 350w hay sao ý, để em chụp ảnh tem nhãn nó lên nhé

Comment

• Nguyên văn bởi myhang1 Xem bài viết
                Các bác cứ ghép cell pin laptop thoải mái nhé. ở nhà em đang dùng 7 cell chạy cho cái xe đạp của em mà. bộ sạc thì vẫn dùng bọ xạc 24v của trung quốc thôi em dùng mấy tháng nay rồi có sao đâu. em tinh lên thêm cell nữa nhưng chưa có tiền bây giờ chạy 7 cell chắc tầm 2-2,6ah, chạy được khoảng 7km. em chỉ chạy quanh làng thôi ko đi xa. .
                xe của em đây
                [ATTACH=CONFIG]55486[/ATTACH]
                đang tính làm con này nữa cũng chạy cell laptop luôn

chúc các bác vui

chao bác.
                em cũng đang định lắp pin lithium cho con xe cua em. chứ chơi 2 cái bình nhìn chán wa . lại vướng thêm bộ điều khiển nữa.chứ như con xe e nhìn ko đẹp lắm .
                bác lắp pin rỗi cho e biết ý kiến vơi.e đang tính mắc // cho chạy được lâu. nhờ bác tư vấn.thanks
                [ATTACH=CONFIG]55428[/ATTACH]
                NẾU 24v bác cứ lắp 7cell nối tiếp nhau thôi. để tăng dung lượng bác có thể lăp nhiểu lần 7cell nhé như nối acquy thôi mà. tầm 5x7= 35cell nếu cell samsung ngon 2600mah mà mới nguyên thì 5X2,6=13ah vậy là ngon rồi nhưng chi phí thì cao quá tâm 80k/ cell = 35x80k=2,8tr ....không biết có ai giám sai không, còn độ bền thì chắc chắn hơn acquy nếu bộ sạc ngon chút.
                Attached Files

Comment

• Nói chuyện ngu ko ai =, ống nhựa pvc bình minh cho cả gia đình mày họp lại bóp cũng chẳng bể.

Comment

• Nguyên văn bởi nisun Xem bài viết
                    Bác Tuấn anh gì đó ơi. Cho tui hỏi tí.
                    Tui cũng có cái mô tơ... mo tơ máy may gia đình ấy, . cái bàn đạp chiều chỉnh tốc độ bị hư Chị tui ko dùng nữa.
                    bt nó dùng điện 220v, nhưng tui ko dám chơi mo tơ với điện 220v. Tui cũng tính cuốn cuốn lại giống chú... sử dụng bình, dùng cho vui. Chú chỉ tui cách quấn với.
                    Ko bik quấn sao nữa.
                    Thưa bác là cứ là motor chổi than thì đều quấn được thành 24v... Vấn đề là bác có kiên nhẫn để nghiên cứu và quấn lại nó hay không thôi... ^^
                    em nhớ không nhầm thì cái motor đó khoảng 90w (vì em cũng có 1 chiếc 90w của Liên Xô trong máy may gia đình cũ, định quấn lại nhưng mà nó là đồ của Liên Xô chạy rất êm và bền bỉ nên k dám chơi, đồ cổ mà), bàn đạp điều tốc bằng trở than thì phải...
                    Thường thường thì e quấn 30vòng dây 0,5mm
                    Email:
                    Hotline: 01697399932

Comment

• Nguyên văn bởi haiphong93 Xem bài viết
                      ừ để tớ thử mà mua dây ở đâu nhỷ roto của tớ trước có thông số là 1,2A 10.000.pm 60hz h cải tạo làm motor kéo xe đạp kô biết đc không . nhà làm đồ gỗ nhiều motor lắm -)) kiểu motor của t làm bộ điều tốc có dễ kô nhỷ
                      dây đồng dùng để quấn mình lấy từ máy biến áp cũ ra, tìm cái nào dùng dây 0,5mm thì lấy...!
                      Motor thì mình quấn đc rồi còn việc chế xe đạp điện với nó thì mình cũng đang nghiên cứu và nó khá khả thi..!
                      Bộ điều tốc của mình đơn giản thôi, dùng IC NE555, biến trở và 2 con Transistor CMOS cấp dòng cho motor..!
                      Bạn lên google Image tìm NE555 nó ra 1 loạt các loại mạch từ mạch tạo xung vuông, mạch điều tốc motor, mạch đèn signa.... Nhiều lắm..!
                      Mạch điều tốc của mình đây:
                      Email:
                      Hotline: 01697399932

Comment

• Nguyên văn bởi ngucoc Xem bài viết
                        bác stonevina làm ơn cho em hỏi tý, bộ điều tốc của bác dung tay ga hall hay biến trở, biến trở thì em cũng đã làm thành công với con TL 494, nhưng giờ muốn dung tay ga HALL, bác cho em xin số đt em gọi sẽ hỏi đc nhiều hơn , thank bác số của em 0913504977
                        Tôi dùng biến trở.
                        Bạn muốn dùng tay ga Hall cũng được nhưng phải treo trở thêm lên trên tay Hall, vì khi không điều chỉnh tay Hall đã có 2,5V rồi, kéo hết cỡ cũng chỉ được có 5V thôi.
                        Tôi có 2 mạch đk dùng 2 loại, 1 loại dùng 5V đk, loại kia dùng được từ 12 đến 24V, điện áp cấp cho động cơ chổi than cấp riêng có thể dùng đến 48VDC.
                        Có gì cần thì bạn gửi email, tôi nhắn tin cho bạn sau.
                        Thân.

Comment

• Nguyên văn bởi daugane Xem bài viết
                          nhung khong biet do co phai la san pham cua anh ay that khong nua
                          Bạn muốn hỏi vấn đề gì thì cứ hỏi, con người sống phải có niềm tin chứ.
                          Bạn cứ cho nó là thật đi vì tôi cũng sắp hoàn thành XDD của mình tự chế rồi, phần cơ khí đã ổn. Tôi dùng động cơ chổi than 12V350W. Tôi còn đang nghiên cứu thêm bộ phát điện để nó nạp bổ sung vào acquy nữa để mong muốn đi được xa hơn nên chưa xong.

Comment

• Nguyên văn bởi daugane Xem bài viết
                            nhung khong biet do co phai la san pham cua anh ay that khong nua
                            Bạn đang nói đến sản phẩm của ai đó???

Comment

• xe đạp điện ^^ bây h đi thì ko lo xe chính chủ ở Hn nữa
                              ,

Comment

• Nguyên văn bởi stonevina Xem bài viết
                                Tôi còn đang nghiên cứu thêm bộ phát điện để nó nạp bổ sung vào acquy nữa để mong muốn đi được xa hơn nên chưa xong.
                                cái này ko khả thi
                                Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                                bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X