Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi VuQuan1997 Xem bài viết
    Her tiền acquy là em đã trừ ra rồi, mà acquy chắc khoảng 400k nhỉ. Mới cả em có thể nhích thêm được mà =.=
    :v 400k => bạn định dùng 2 quả 12V 7,5A à (1 quả 7,5A giờ là 200k) ? liệu chạy được bao xa?
    mình mới mua 3 quả 12A , 360k/1 quả
    bạn nên tính toán trước , tham khảo thêm để không phải làm đi làm lại nhiều lần vì kích thước từng loại accu khác nhau

còn mình mới đặt một bộ đc không chổi than 36V của bác LocTo , trọn bộ gồm đc+ bo đk + tay Hall + chuyển phát nhanh = 1.050k mình thấy vậy là rất hợp lý , vì mình hỏi một con đc không chổi than(của tàu khựa) ở chợ Trời nó thét 1t6 một con , chưa có bo mạch à tay Hall
    Last edited by sirius110rc; 05-01-2013, 18:42.

Comment

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
      :v 400k => bạn định dùng 2 quả 12V 7,5A à (1 quả 7,5A giờ là 200k) ? liệu chạy được bao xa?
      bạn nên tính toán trước , tham khảo thêm để không phải làm đi làm lại nhiều lần vì kích thước từng loại accu khác nhau

còn mình mới đặt một bộ đc không chổi than 36V của bác LocTo , trọn bộ gồm đc+ bo đk + tay Hall + chuyển phát nhanh = 1.050k mình thấy vậy là rất hợp lý , vì mình hỏi một con đc không chổi than(của tàu khựa) ở chợ Trời nó thét 1t6 một con , chưa có bo mạch à tay Hall
      Cảm ơn tư vấn của thím nhưng em mới đang học cấp 3. Từ nhà đến trường tầm 1km mà trời lạnh ngại đi bộ nên 7,5 ah là thoải mái oy` lại còn tít kiệm diện tích nữa .
      P/S cho hỏi em đùm trước 24v250w + dk + tay ga + ship ra HN bác lộc lấy nhiu nhỉ tks

Comment

[ATTACH=CONFIG]58660[/ATTACH]
        đây là con thứ 2 của em , dùng động cơ không chổi than, mới dựng xong khung , một vài ngày tới mông má xong đưa lên cho các bác ném gạch nhé :v em còn đang định làm thêm 1 con đc vào bánh trước cho khỏe 1 con sau chưa đủ để có cảm giác
        khung bác tự chế ak...nhìn ngon thế nhưng chưa mặc quần áo nên k biết sau khi mặc quần áo vào sẽ ntn nhỉ
        good luck !!!

Email:
        Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi VuQuan1997 Xem bài viết
          Cảm ơn tư vấn của thím nhưng em mới đang học cấp 3. Từ nhà đến trường tầm 1km mà trời lạnh ngại đi bộ nên 7,5 ah là thoải mái oy` lại còn tít kiệm diện tích nữa .
          P/S cho hỏi em đùm trước 24v250w + dk + tay ga + ship ra HN bác lộc lấy nhiu nhỉ tks
          rẻ hơn một ít , mình không nhớ rõ lắm , bạn gọi trực tiếp bác lộc nhé

Comment

đây là con thứ 2 của em , dùng động cơ không chổi than, mới dựng xong khung , một vài ngày tới mông má xong đưa lên cho các bác ném gạch nhé :v em còn đang định làm thêm 1 con đc vào bánh trước cho khỏe 1 con sau chưa đủ để có cảm giác
            bác bẻ đũa của em nó ạ?sao bác không thử tìm xem có loại đũa nào ngắn hơn có phải không.hihi

Comment

bác cho hỏi chút,bác mua ắc quy loại gì mà rẻ thế?và mua ở đâu ạ?em hỏi mà bọn nó đòi 450k 1em 12ah(globe).hix.

Comment

Ợ, bác này chơi đũa xoắn này! Cao nhân là đây!
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• các bác ơi, em mới biết đến cái này chiều nay thôi, bây giờ em đi mua một con xe mới tinh về thì cần mua nhưng gì để chế thành xe đạp điện được ạ, mà chi phí của nó là bao nhiêu, lắp ráp nghe chừng cũng phức tạp lắm à các bác

Comment

• giúp em với các bác ơi

Comment

• cả nhà ơi cho e hỏi e muốn mua combo đ/c ko chổi than 48v350w + bộ đk +tayga + sạc +báo điện acquy thì khoảng bao nhiêu vậy???
                      ko bít bây giờ acquy 12v 10ah bán bao nhiêu???

Comment

• Nguyên văn bởi vinh_tn Xem bài viết
                        em thấy có bác lắp con này
                        [ATTACH=CONFIG]58640[/ATTACH]
                        mà không biết hệ truyền động từ moto sang bánh xe ntn. hay là nó lại truyền động qua 1 líp. ( đạp và moto chạy chung cái xích ý ạ. trình độ em ý ẹ các bác thông cảm.
                        Đây là loại xe đạp điện nguyên bản sử dụng cảm biến sensor. Động cơ đặt ở vị trí dưới đùi đĩa, nó kéo bánh sau thông qua hệ thống nhông xích
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi mgbimxinh Xem bài viết
                          các bác ơi, em mới biết đến cái này chiều nay thôi, bây giờ em đi mua một con xe mới tinh về thì cần mua nhưng gì để chế thành xe đạp điện được ạ, mà chi phí của nó là bao nhiêu, lắp ráp nghe chừng cũng phức tạp lắm à các bác
                          bạn chịu khó đọc từ đầu nhé, lắp ráp ko phức tạp gì, quan trong là làm thế nào cho có tính thẩm mỹ thôi. Còn những thứ để xe chạy được thì chỉ cần 1 motor, 1 tay ga, 1 bộ điều khiển và 1 bộ ắc quy mà thôi. Ngoài ra thì có thể dùng thêm tay phanh điện, đèn, còi, đèn báo dung lượng ắc quy.
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                            bạn chịu khó đọc từ đầu nhé, lắp ráp ko phức tạp gì, quan trong là làm thế nào cho có tính thẩm mỹ thôi. Còn những thứ để xe chạy được thì chỉ cần 1 motor, 1 tay ga, 1 bộ điều khiển và 1 bộ ắc quy mà thôi. Ngoài ra thì có thể dùng thêm tay phanh điện, đèn, còi, đèn báo dung lượng ắc quy.
                            đọc hết 400 trang chắc em đủ tuổi đi xe máy luôn quá, em có 2tr5 muốn độ xe này thành xe đạp điện thì phải làm những gì và như thế nào cho vừa đi được nhiều km vừa có thẩm mĩ với ạ hôm qua em thấy có anh họ đi quả xe chế đến, nhìn đẹp vãi, gắn vào cái yên sau xe mà vẫn ngồi bt đựoc các bác giúp em nhé
                            Việt Thắng Company - Nhà phân phối độc quyền GIANT tại Việt Nam

Comment

• Nguyên văn bởi mgbimxinh Xem bài viết
                              đọc hết 400 trang chắc em đủ tuổi đi xe máy luôn quá, em có 2tr5 muốn độ xe này thành xe đạp điện thì phải làm những gì và như thế nào cho vừa đi được nhiều km vừa có thẩm mĩ với ạ hôm qua em thấy có anh họ đi quả xe chế đến, nhìn đẹp vãi, gắn vào cái yên sau xe mà vẫn ngồi bt đựoc các bác giúp em nhé
                              Việt Thắng Company - Nhà phân phối độc quyền GIANT tại Việt Nam
                              muốn làm phải chịu chút bạn ơi. đọc mới có kinh nghiệm. mình rất muốn làm lắm mà không có tiền. bạn cần đọc mấy trang mà chỉ làm còn mấy trang kia lướt qua thôi

Comment

• Ai đã từng chế xe thành công, chạy tốt và đẹp thì cho em yahoo với ạ, ở hà nội thì càng tốt vì em ở hà nội, có gì các bác giúp em trực tiếp luôn, em sẽ trả công

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X