Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em muốn làm cái xe kiểu như của bác locto ở trang đầu tiên ấy, nhưng cái giá đỡ động cơ thì phải ra đâu để làm ? Có phải họ hàn chặt vào ko ? Liệu có làm được kiểu ko cần nữa thì tháo ra trả xe về như ban đầu ko ?
    Mong mọi người giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi sirius110rc Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]59385[/ATTACH]
      các bác thông cảm là em vừa đi mưa về , chưa tắm rửa cho em nó được nên vào hình nó hơi lem nhem
      [ATTACH=CONFIG]59386[/ATTACH]
      đây là cụm phanh sau , vì đùm không có chỗ gắn phanh bi nên em phải dùng phanh càng cua
      [ATTACH=CONFIG]59387[/ATTACH]
      đây là hàng nóng vì đũa xe em mua bị dài hơn nên đành phải xoắn quẩy
      [ATTACH=CONFIG]59388[/ATTACH]
      3 bình Globe 12v-12A
      [ATTACH=CONFIG]59389[/ATTACH]
      do không mua được càng trước dóng thả có thụt nên em đành phải mua càng bình thường của địa hình về hàn thêm 2 ống 25 cho cao lên , chạc 3 em gia công thêm để cho đầu xe được cứng , còn 2 tay em dùng 2 cái cổ xe đạp bình thường lắp vào nhìn cũng chất

^^ e mới sơn cho em nó , chưa lắp được yên xe , nắp trên của khung và cả đèn còi nữa , nhìn đơn giản quá , chắc vài hôm nữa em lắp thêm 3 bình ở gầm xe cho đỡ trống vắng ^^ , bác nào có cao kiến giúp em nó xinh hơn không chỉ bảo cho em với
      bác cho hỏi em nó chạy cả 3 bình luôn ạ?không biết dùng cả 3 bình có sống được lâu không nữa?

Comment

• Nguyên văn bởi daithanh6985
        Xe bác động cơ 36V sao nhìn giống con em 24V - 250 thế nhỉ.
        motor sanyo 24v có thể chạy được với áp 36v
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• các bác cho em hỏi,2 bình 12v 12ah thì sạc bao lâu là đầy ạ?với lại tay ga xe đạp điện thì con điện trở bên trong tay ga hoạt động sao ạ?tăng từ trường thì tăng điện trở hay tăng từ trường giảm điện trở ạ?chẳng là em thấy xe chạy hơi yếu nên muốn thay đổi ở phần tay ga,các bác xem có được không ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
            các bác cho em hỏi,2 bình 12v 12ah thì sạc bao lâu là đầy ạ?với lại tay ga xe đạp điện thì con điện trở bên trong tay ga hoạt động sao ạ?tăng từ trường thì tăng điện trở hay tăng từ trường giảm điện trở ạ?chẳng là em thấy xe chạy hơi yếu nên muốn thay đổi ở phần tay ga,các bác xem có được không ạ.
            Xe chạy yếu thì đấu trực tiếp coi sao, còn đấu trực tiếp mà ko thấy xi nhê j thì thay acquy!
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
              các bác cho em hỏi,2 bình 12v 12ah thì sạc bao lâu là đầy ạ?với lại tay ga xe đạp điện thì con điện trở bên trong tay ga hoạt động sao ạ?tăng từ trường thì tăng điện trở hay tăng từ trường giảm điện trở ạ?chẳng là em thấy xe chạy hơi yếu nên muốn thay đổi ở phần tay ga,các bác xem có được không ạ.
              Với ắc quy 12Ah thì bộ nạp chuẩn là bằng 1/10 dung lượng ắc quy, nghĩa là dòng sạc bằng 1,2A. Lúc này nếu bình cạn sạch điện thì sẽ nạp trong vòng 10h mới đầy. Nhưng thường thì sạc xe đạp điện có dòng sạc 1,8A cho ắc quy 12Ah. Vậy nên nếu bình hết sạch điện thì ắc quy sẽ được sạc đầy trong 6,6h.
              Tay ga xe đạp điện sử dụng cảm biến Hall chứ không phải điện trở. Khi từ trường ( nam châm ) quét qua cảm biến thì tùy theo mức độ thì chân ra của cảm biến có điện thấp hoặc cao ( max là 5V ) để cấp ngược lại cho bo điều khiển,
              Muốn xe chạy nhanh hơn thì sử dụng motor công suất lớn hơn
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• các a oi! ai biết cho e biết chỉ giúp e với. cái bình acquy khô để mình gắn vào xe ý, nó có thể để nằm ngang được không ạ? có ảnh hưởng gì đến bình không ạ?
                với cả kích thước cái bình 12v - 7,5A và loại 12v- 12A nó thế nào ạ? a nào biết chỉ giúp e biết chỉ giúp e với nhé!
                e cảm ơn nhiều ạ!
                La Cần CT91
                01646.222.323

Comment

• các a oi! ai biết cho e biết chỉ giúp e với. cái bình acquy khô để mình gắn vào xe ý, nó có thể để nằm ngang được không ạ? có ảnh hưởng gì đến bình không ạ?
                  với cả kích thước cái bình 12v - 7,5A và loại 12v- 12A nó thế nào ạ? a nào biết chỉ giúp e biết chỉ giúp e với nhé!
                  e cảm ơn nhiều ạ!
                  La Cần CT91
                  01646.222.323

Comment

• Cám ơn a đã cho e biết thông tin. Vì đang thích cái món này nên e đang tìm hiểu thôi a ạ. E cám ơn a nhiều!
                    La Cần CT91
                    01646.222.323

Comment

• Nguyên văn bởi hoangminh77
                      Tiện thể cho mình hỏi trên đây đã có ai sử dụng động cơ 24v-250w chưa ạ, con đc này có khỏe không, mình sợ chạy chậm vì mình lắp vào xe xgame bánh 20inch thôi....mong các bác giúp với !
                      ^^ đảm bảo là bạn lắp vào xgame chạy sẽ khỏe , nhưng không nhanh mà thôi
                      muốn nhanh thì bạn lắp vào vành to ( khởi động sẽ yếu )

Comment

• Nguyên văn bởi hoangminh77
                        Vậy tốc độ tối đa là bao nhiêu vậy anh. Có chậm quá không. Em đang có động cơ 24v 250w nhưng sợ chạy chậm nên không biết có nên nâng lên thành động cơ 36v không. Nếu đc tầm 20km/h thì cũng ổn ổn. =))
                        20km/h thì còn lo gì nữa , quất đi thôi , sao phải xoắn ,36v thì mình thấy chỉ khỏe hơn thôi , còn khi đã đạt đến Vmax rồi thì mình thấy cũng không hơn là mấy đâu

Comment

• Có bác nào ở Hà Nội còn bộ chế xe đạp thường thành xe đạp điện lấy của bác Locto mà không dùng đến alo em với nha.
                          Tel: 097 805 6312
                          Cảm ơn các bác
                          Last edited by kotobuki; 23-01-2013, 21:56.

Comment

• các bác ơi giúp em với,em lắp xong xe rồi,mới mua về bộ tay phanh nhưng nó hoạt động hơi ngược đời:em lắp tay phanh vào dây màu da cam,nhưng muốn chạy thì lại phải bóp phanh,còn nhả phanh ra thì nó không chạy ạ.đã bác nào lắp được chưa cho em xin ý kiến ạ?

Comment

• Tay phanh có 2 dây xanh và đỏ
                              Dây ga có 2 loại: 1 loại (đen, xanh, đỏ)
                              1 loại (đen, trắng, đỏ)
                              Bác sẽ đấu: đen phanh vào đen ga
                              Đỏ phanh vào xanh loại 1 và trắng loại 2
                              Vậy là ok
                              Chúc bác thành công

Comment

• Tay phanh có 2 dây xanh và đỏ
                                Dây ga có 2 loại: 1 loại (đen, xanh, đỏ)
                                1 loại (đen, trắng, đỏ)
                                Bác sẽ đấu: đen phanh vào đen ga
                                Đỏ phanh vào xanh loại 1 và trắng loại 2
                                Vậy là ok
                                Chúc bác thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...