Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
    các bác ơi giúp em với,em lắp xong xe rồi,mới mua về bộ tay phanh nhưng nó hoạt động hơi ngược đời:em lắp tay phanh vào dây màu da cam,nhưng muốn chạy thì lại phải bóp phanh,còn nhả phanh ra thì nó không chạy ạ.đã bác nào lắp được chưa cho em xin ý kiến ạ?
    mình cũng bị như thế , đơn giản thôi , cái tay phanh của bạn bên trong nó có cái công tắc , cái công tắc ấy không phù hợp với cái mạch của bạn , bạn ra chợ mua cái công tắc tương tự nhưng nó có 3 cực ấy , lắp vào là đựoc thôi , không nữa thì bạn mua laoi phanh điện khác
    chúc bạn thành công

Comment

• Có bác nào ở Hà Nội còn bộ chế xe đạp thường thành xe đạp điện lấy của bác Locto mà không dùng đến alo em với nha.
      Tel: 097 805 6312
      Cảm ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi kotobuki Xem bài viết
        Tay phanh có 2 dây xanh và đỏ
        Dây ga có 2 loại: 1 loại (đen, xanh, đỏ)
        1 loại (đen, trắng, đỏ)
        Bác sẽ đấu: đen phanh vào đen ga
        Đỏ phanh vào xanh loại 1 và trắng loại 2
        Vậy là ok
        Chúc bác thành công
        Dây phanh có 2 sợi nối vào công tắc. Dây màu đen thì bạn cứ nối vào bất cứ dây màu đen nào cũng được. Còn dây màu đỏ của phanh bạn nối vào dây màu nâu. Dây màu nâu là dây nằm cùng chùm dây ga. chứ nối như các bạn là không được
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Không bác nào còn bộ chế xe đạp thường vậy à?

Comment

• các bác cho em hỏi chút là trên thị trương có bán phấn khi đạp xe thì nó trợ lực cho không ạ.em mua bộ của bác Lộc mà thấy thừa 3 đầu ra,hỏi ra mới biết là dùng để trợ lực.hihi.với lại các bác cho em hỏi thêm là cái dây màu xanh mà bác Lộc cắt đi chỉ để thừa một đoạn là để làm gì ạ?

Comment

• Em cũng mới hoàn thành SP, mời các bác cho ý kiến:

Em mua cái xe cũ, giữ lại mỗi cái khung:
              Động cơ, điều khiển hàng Đài loan mới tinh
              Hai Ắc quy 12v, 14ah mới
              Đôi vành CNC Side wall hợp kim nhôm 2 lớp
              Còn lại phụ tùng cũng mới 100%
              Em test thử đi đc khoảng 40km 1 lần nạp ( tương đương em đi làm trong 3 ngày, em thường đi làm bằng xe này )
              Last edited by volt; 27-01-2013, 11:58.

Comment

• Em thấy đi rất nhẹ nhàng, thoải mái nói chung SƯỚNG!!!!!!!
                Em định sơn lại nhưng ngại, sơn lại chắc đẹp hơn.
                Last edited by volt; 27-01-2013, 11:54.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangminh77
                  Xe của bạn dùng động cơ bao nhiêu w thế, đi có nhanh không?....hình thức giống hệt xe mình đấy, mỗi tội xe mình chạy hơi chậm, vì bánh nhỏ mà...Mình trao đổi góp ý với nhau nhỉ =))
                  Đ/c 250w, mình thấy đi cũng ko nhanh lắm, Ắc quy mới nạp thì đi tốc độ cũng đc sau thì cảm thấy chậm.

Comment

• Mình cũng đang nghiên cứu chuyển sang chạy 3 bình, chứ chạy 2 bình cũng hơi yếu

Comment

ừ công nhận hơi chậm thật, kể ra đầu tư vào đc 36v thì hay. Thế sạc của bác tự chế hay mua....em đang làm cái sạc nhưng đang nghiên cứa chế độ tự ngắt...ko thì teo bình mất
                      Sạc mình mua theo bộ mà, bên ngoài bán sẵn 200k chế làm gì cho mệt...........

Comment

• Nguyên văn bởi kotobuki Xem bài viết
                        Mình cũng đang nghiên cứu chuyển sang chạy 3 bình, chứ chạy 2 bình cũng hơi yếu
                        Chạy 3 bình có cháy đ/c ko nhỉ?

Comment

Cuối cùng em nó cũng hoàn thành sau những ngày vất vả...Cả nhà cho xin ý kiến nào [ATTACH=CONFIG]59836[/ATTACH]
                          Xe đẹp lắm
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

Cảm ơn a...À bên anh có động cơ 36v bánh sau ko nhỉ. CHo em hỏi luôn bộ điều khiển 36v có chạy đc 24v không.
                            Động cơ 36V thì ít, nhưng nếu bạn cần thì có. Bộ điều khiển 24V để chạy điện áp 36V thì phải thay đổi 1 số giá trị linh kiện bên trong
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              Động cơ 36V thì ít, nhưng nếu bạn cần thì có. Bộ điều khiển 24V để chạy điện áp 36V thì phải thay đổi 1 số giá trị linh kiện bên trong
                              Cụ thể là phải đổi những gì Bác có thể truyền cho ae tí kinh nghiệm đc ko, tôi cũng đang muốn chạy lên 36v?

Comment

• Nguyên văn bởi volt Xem bài viết
                                Chạy 3 bình có cháy đ/c ko nhỉ?
                                bạn chỉ cần thay mạch Đk 36v là chạy 3 bình vô tư,vành 20 tốc độ lên được 35km/h
                                như của mình:

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X