Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cũng đang cần mua đùm và po điều khiển của động cơ 48v 500w tại hà nội

Comment

• Xe dap dien second ha con ban o lo go khong.?

Comment

• 10kh/h day bo vi trong luong xe nhu vay moteur keo khong noi!

Comment

• Nhà mình có bác nào có bánh răng thay cho loại motor 24V 250W của bác Lộc không vậy?
          Bác nào có alo cho em với nha.
          Cảm ơn các bác
          Tel: 0124 970 9428

Comment

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
            động cơ 500w/48v bạn mua ở đâu mà có giá là 400k
            hôm mình ghé cửa hàng xe củ ở d văn cao- vườn lài phường phú thọ hòa q tân phú hcm. thấy để 3 ,,4 cái minh hỏi thử ngươi ta cho giá vậy bạn nào có dịp đi wa đó ghé xem thử

Comment

• các bác cho em xin mạch sac ac quy tự ngắt cho xe đạp điện cho 3 acquy 12v- 12Ah nhé

Comment

• các bác rành về mach xe đập cho e hỏi phát

nguồn cấp cho tay ga sử dung cảm biến từ là 5v pk ạ ? khi vẳn tay ga thì điên áp ở điểm giữa thay đôi từ 0-5v pk các bác

mong các bác trả lời giúp e

Comment

• Hiện thực chiếc can am chạy điện

Xin chào các Bác, dạo này bên Giao Thông làm căng quá nên cũng có chút thời gian rảnh rỗi, lang thang đọc được bài viét trên diễn đàn của các Bác nên em mạnh dạn thử nghiệm một chiếc xe ba bánh chạy điện. Rất mong các bác giúp đỡ vì quả thực em chưa biết tẹo gì về động cơ điện, hiện tại em đã chuẩn bị một số thứ như sau :
                  1 - Đã bắt tay thiết kế và tạo khung xe theo ý tưởng
                  2 - Về vật tư em có thể đáp ứng mọi chỉ tiêu để đạt được thử nghiệm ví dụ : Bình điện, động cơ,....... tóm lại là tất cả các thứ chỉ cần các bác chỉ bảo giúp nên mua loại gì công suất phù hợp.
                  Cụ thể em nhờ các bác tư vấn giúp em :
                  1 - Động cơ ? ( công suất bao nhiêu)
                  2 - Bình điện ( Em dự kiến dùng bình 100 ah đến 150 ah)
                  3 - Bộ điều khiển ( có thể tiến lùi vì xe em thử nghiệm là xe ba bánh)
                  tạm thời em chỉ biết có vậy mong các bác tư vấn nhiệt tình để em có thể biến ý tưởng thành hiện thực một cách nhanh nhất.
                  Tải trong xe sau khi hoàn thành em dự kiến nó năng khoảng 250 kg và có hai ghế ngồi
                  Em up tạm một số hình ảnh ban đầu nên để các bác tiện theo dõi giúp đỡ nhé.
                  Chân thành cảm ơn các Bác

Em tạm up như vậy mong các bác giúp đỡ, quan trọng nhất các bác chỉ giúp xem động cơ nào phù hợp nhất
                  Last edited by hoangbach135; 13-04-2013, 22:35.

Comment

• cho hỏi động cơ của an công suất bao nhiêu vậy??

Comment

• Tôi e rằng động cơ phải lớn thì mới leo dốc đươc, vả lại mỗi bình điện 150h nó đã nặng khoảng 45 kg rồi nếu động cơ 48V thì nguyên bình điện đã nặng gần 200 kg cả xe và người thì chắc tải trọng toàn bộ phải tới 600 kg. Các bác tư vấn dùm với nào để em còn tìm mua động cơ cho phù hợp

Comment

• Các bác ở HN ai biết ở chỗ nào bán động cơ không chổi than kèm vành chỉ giùm em với

Comment

• Nguyên văn bởi hoangbach135 Xem bài viết
                          Xin chào các Bác, dạo này bên Giao Thông làm căng quá nên cũng có chút thời gian rảnh rỗi, lang thang đọc được bài viét trên diễn đàn của các Bác nên em mạnh dạn thử nghiệm một chiếc xe ba bánh chạy điện. Rất mong các bác giúp đỡ vì quả thực em chưa biết tẹo gì về động cơ điện, hiện tại em đã chuẩn bị một số thứ như sau :
                          1 - Đã bắt tay thiết kế và tạo khung xe theo ý tưởng
                          2 - Về vật tư em có thể đáp ứng mọi chỉ tiêu để đạt được thử nghiệm ví dụ : Bình điện, động cơ,....... tóm lại là tất cả các thứ chỉ cần các bác chỉ bảo giúp nên mua loại gì công suất phù hợp.
                          Cụ thể em nhờ các bác tư vấn giúp em :
                          1 - Động cơ ? ( công suất bao nhiêu)
                          2 - Bình điện ( Em dự kiến dùng bình 100 ah đến 150 ah)
                          3 - Bộ điều khiển ( có thể tiến lùi vì xe em thử nghiệm là xe ba bánh)
                          tạm thời em chỉ biết có vậy mong các bác tư vấn nhiệt tình để em có thể biến ý tưởng thành hiện thực một cách nhanh nhất.
                          Tải trong xe sau khi hoàn thành em dự kiến nó năng khoảng 250 kg và có hai ghế ngồi
                          Em up tạm một số hình ảnh ban đầu nên để các bác tiện theo dõi giúp đỡ nhé.
                          Chân thành cảm ơn các Bác

Em tạm up như vậy mong các bác giúp đỡ, quan trọng nhất các bác chỉ giúp xem động cơ nào phù hợp nhất
                          không biết bác định đi với tốc độ bao nhiêu, mình cũng đang định chế xe, tìm hiểu cũng đc khá khá rồi, nếu bác ở hà nội thì em sãn sàng giúp bác 1 tay

bác xem thử cái này:
                          Electric Go Kart - YouTube
                          1000 Watt Electric Go Kart Homemade - YouTube
                          Go Kart Info - YouTube
                          Last edited by kamezoco_123; 15-04-2013, 13:55.

Comment

• Mình thì ở Hà Nội, nhưng xưởng chế xe thì lại ở Hải Dương ( cũng không xa Hà Nội là bao), nếu bạn giúp được chút ít thông tin về Động cơ và nơi mua động cơ thì tốt quá, về tốc độ của xe thì muốn các Chú Công An không thể sờ được tới gáy thì mình chỉ muốn nó chạy vận tốc khoảng 50 - 60 km. Về vận đề truyền động để tăng tốc và giữ ổn định kéo tải mình cũng có chút kiến thức cơ bản. Vấn đề là động cơ và bình nhiên liệu ( bình điện ) nào để phù hợp cho nó chay trong quang đường 100 - 120km ( bình 150 ah) có cho được quãng đường như vậy không. Các bác góp tay với em để em có thể biến ý tưởng này thành hiện thực nhanh nhất với. Thank các bác nhiều nhiều

Comment

• Chào các bạn
                              mình vừa làm xong con xe của mình .chế lại cho đẹp và tăng thêm tốc độ
                              giờ em nó co thể chạy được gần 40km/h

https://www.youtube.com/watch?v=5bQYmtDwNbM
                              Last edited by myhang1; 15-04-2013, 18:19.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                                Có bác nào lấy động cơ 36v 380w để lắp vào khung và bánh xe máY nặng tầm 80kg chưa.
                                Tình hình là em có cái xe simson để ko.Nay mún dùng em nó làm chiếc cào cào chạy điện.Ko biết nó có bị ảnh hưởng đến tốc độ ko vì bánh xe to và khung nặng nữa.
                                Các bác cho em xin chút ý kiến.
                                em chưa thấy trường hợp nào như thế bác ạ
                                bác miêu tả kỹ hơn được ko?
                                Hãy cho để nhận cho nhiều nhận nhiều không cho chẳng nhận được gì cả

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X