Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
    Nó đầy nó tự ngắt chứ sao, phải canh để không qua đêm à ? Bộ nạp mà không tự ngắt thì không nên dùng. Tớ cứ yên tâm là ngắt bằng re-lay cho chắc cú. Nghe có người kêu thời buổi này mà còn dùng re-lay cơ. Ngồi ngẫm nghĩ thì ra hãng re-lay nổi tiếng ORMON chuẩn bị phá sản rồi ! ( Chạy đi bán lại cổ phiếu ORMON thôi bà con ơi ! )
    em mua cái sạc tự ngắt nhưng cảm thấy vẫn không yên tâm, bác làm ơn cho e xin cách làm ngắt ro-lay cho chắc, e tận dụng luôn cái sạc 24v sẵn có

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk86
      bộ này hp cũng có bán mà , bác mua ko e lấy hộ cho ,tầm 1tr2,động cơ không thì 700k
      Chỗ nào thế bạn. Qua ngó xem nó ntn rồi mua cùng bo dk 36V chạy cho nó bốc
      Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
        Bộ này dùng tốt mà, nhưng ko biết xuất sứ cái motor thôi.
        Hàng xịn khi lắp vào xe mini thì:
        1 người 60kg chạy tốc độ 25~30kmph. 2 người thì chưa thử. Quãng đường phụ thuộc vào dòng của acquy bạn lắp.

HN bán nhiều ở chỗ nào vậy bạn, giá cả ra sao?
        ở hn cũng bán tầm 1tr2 bộ này bác ạ

Comment

• các bác cho em hỏi:
          1. dùng động cơ đùm trước chạy có đảm bảo ko ạ. em thấy động cơ lắp bánh trước chạy có vẻ ko an toàn.
          2. động cơ đùm trước 24v/250w của sanyo (ko chổi than) dùng sẽ bền hơn động cơ đùm sau của yamaha (có chổi than) ko ạ. bác nào đã dùng qua 2 loại động cơ trên có thể đưa ra so sánh về tốc độ, lực kéo và độ tiêu hao điện của 2 loại trên cho em biết với.
          cảm ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
            Câu 1: Bo điều khiển 3 pha hiệu nào cũng xài dc, nhưng phải đúng điện áp 24V. Có loại bo điều khiển đa năng ko có hall.
            Câu 2: Hầu hết DAAO từ Tung của, không ở HCM ko biết có nữa hay ko
            Câu 3: Thử luân phiên cũng dc nhưng hai dây đỏ (+) đen (-) không dc mắc sai ko thì cháy hall chỉ luân phiên 3 dây trắng, xanh lá, xanh lam.
            Vậy còn ba đầu dây từ bo đk vào đc cũng khác màu luôn thì mình đấu sao đây bác, thiết nghĩ do bafa nên chắc nnhu nhau hết ah.

Nghe bên trên lắp bo 36v vào chạy nhanh hơn có thiệt ko vậy, tiên đang vọc em làm luôn

Comment

• e có cái xe đạp điện 48v nó bị như sau điên áp cấp đầy đủ vặn ga ko chạy e kt dí thử dây xanh vào dây đỏ của phàn ga nhưn ko được đã thay thử 3 con cảm iến hand nhưng vẫn thế đo mấy con 75n06 ko chết em nào xin các bác chỉ g iúp thank

Comment

• Nguyên văn bởi hthaibao Xem bài viết
                các bác cho em hỏi:
                1. dùng động cơ đùm trước chạy có đảm bảo ko ạ. em thấy động cơ lắp bánh trước chạy có vẻ ko an toàn.
                2. động cơ đùm trước 24v/250w của sanyo (ko chổi than) dùng sẽ bền hơn động cơ đùm sau của yamaha (có chổi than) ko ạ. bác nào đã dùng qua 2 loại động cơ trên có thể đưa ra so sánh về tốc độ, lực kéo và độ tiêu hao điện của 2 loại trên cho em biết với.
                cảm ơn các bác
                1: Chưa lắp thì đừng lên lắp, vì nhiều người đi trước lắp rồi, có cả video, hình ảnh mà còn hỏi thì lắp làm cái éo j nữa.
                2: So sánh nè Sanyo chạy ổn định, bền hơn, tăng tốc kém. Yamaha cũng ổn định, tăng tốc nhanh, leo dốc khỏe, dắt ngược nặng, sau vài năm phải tháo ra thay chổi than. Hao điện thì Yamaha hao điện hơn vì là dòng chổi than, do ma sát cũng nóng hơn!
                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Sanyo mình thấy cũng ổn định nhưng mỗi tội chậm quá . Hix , lắp lên 36V chắc nhanh hơn , nhưng bánh răng trong mô tơ làm bằng nhựa , nó mòn chắc vứt cả cái dc .
                  Mà bác cddt016 có biết cái yamaha đấy với cái sanyo cái nào đắt hơn không ạ ?
                  Mình lắp trên xe cào cào mà chưa nghĩ ra lắp cái bình acquy ở đâu cho hợp lý , vì định lắp thêm 1 bộ nữa đấu song song với bộ cũ lúc nào cần đi xa chỉ vệc cắm vào là được . hix .

Comment

• em vừa mua bộ điều tốc này mà không biết đấu dây như thế nào, bác nào biết chỉ hộ em với, cảm ơn nhiều

Last edited by đinhnam243; 21-07-2013, 14:20.
                    01628337724

Comment

• Điều tốc có chổi than hả bác ?

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Điều tốc có chổi than hả bác ?
                        là loại chổi than đó bác, mua ở chợ trời cả bộ hết 400k em thấy diễn đàn vắng nhỉ, chắc ít người muốn chế quá
                        01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk86
                          m bán có 200k cả bộ ,dây đỏ 4 vào dương aquy dây đen 8 vào âm aquy ,dây vàng 5 với xanh 9 đấu vào motơ,quay ngược thì đảo lại ,dây 1 là mát 2 là tín hiệu tay ga xuống 3 là dây nguồn 5vol cấp cho tay ga ,dây 6 và 7 đấu vào tay phanh
                          b cắt 2 cái giắc ở tay gha và ở điều tốc ra đấu đúng âm dương rồi xanh lá cây với xanh dương là được
                          200k 1 bộ gồm những gì thế bác, bác ở đâu vậy, e mua 1 bộ gồm "DC k chổi than, bộ DK và tay ga là bn ak, bánh trước"

Comment

• Em mới xin được cái motro gắn trực tiếp bánh trước xe đạp điện, nhưng mà em định lắp vào cái xe mi ni cũ nhà em, mà không biết mua loại đũa xe đạp nào lắp vừa cái bánh xe mi ni mà học sinh hay đi ấy ạ

cái motro nó giống y cái thứ 1 bên tay trái này, y hệt luôn. Và nó gọi là động cơ 3 pha phải ko mấy anh pro

Click image for larger version

Name:	dong co 3 pha sanyo.jpg
Views:	5
Size:	68.0 KB
ID:	1382580
                            Attached Files
                            Last edited by maytinhfpt; 21-07-2013, 22:50.

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                              Mình mua bộ điều khiển 36V về chạy cho động cơ sanyo 24V có được ko vậy mọi người ?
                              Cho mình hỏi chạy 36V tốc độ có lên được ko ạ ?
                              Mình lắp 24V vào xe cào cào đi nhanh nhất cũng chỉ dc 25km/h mà mấy bác kia nói lên đến 30km/h cơ ạ . Mình dùng bộ dk của daao ạ
                              em lắp cái moto 24v/250W lên con xe xgame bánh 20x2.15 thì tốc độ cao nhất dc tầm 20km là cũng ( chưa đo cụ thể) và khi mới ga thì bánh trước hay trượt đặc biệt khi leo dốc. quê em dốc cao và là đường đất và đá sỏi nên ko hiệu quả lắm
                              do lắp bánh trước nên khi lên dốc đầu xe bị nhẹ nên hay trượt, nói chung tiền nào của ấy thôi , mua động cơ nhỏ 24v thì mất 2 cái ac quy. nếu chạy 36v thì lại thêm tiền, em đi lại loanh quanh gần nên thế là đủ rồi, cái bánh răng bên trong cái sanyo là = nhựa hả bác?em chưa tháo nên ko biết, = nhựa hỏng thì lại phai đầu tư cái khác thôi, em thấy bây giờ xe đạp điện đạp nhẹ kinh khủng, bên trong ko có bánh răng mà,lấy tay quay nhẹ là thấy xoay mấy vòng liền, ko như cái sanyo này quay nặng hơn nhiều, mỗi tội cái động cơ đó họn bán đắt quá, nguyên cái động cơ liền vành là 1tr5 rồi + 170k cái săm lốp
                              bo, tay ga chưa có nên ko ôm nổi
                              mạch nạp rom Bùa giao tiếp USB giá 350k - 25Q80 giá 15k...
                              xem chi tiết tại ngohungcuong.tk
                              DT:0973150080

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
                                200k 1 bộ gồm những gì thế bác, bác ở đâu vậy, e mua 1 bộ gồm "DC k chổi than, bộ DK và tay ga là bn ak, bánh trước"
                                có 200k thôi ạ. rẻ thật , ra chợ trời với mấy người gà mờ như em thì bị mấy bả hét giá cao ngất à
                                Last edited by đinhnam243; 21-07-2013, 23:15.
                                01628337724

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X