Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thấy bác Locto bảo bác dùng mạch này để điều tốc động cơ chổi than, em có 1 số thắc mắc xin đc chỉ giáo
    1. Chân CN2(SW) là dùng để làm gì. sử dụng nó như thế nào (theo như em thấy thì chân này đấu vào chân cấp nguồn của IC)
    2. Em muốn lắp phanh điện thì đấu ntn.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
      bác Trường có bộ điều khiển này ko, giá bao nhiêu ạ? 24/36V bác nhé
      ImageShack
      đây là bộ điều tốc đa năng 24-36v, em mới mua ở cửa hàng xe đạp điện đường Lê Lợi-Hải Phòng. số nhà 407 thì phải. e mua 300k ko biết có bị chém ko

Comment

• cảm ơn bác Bảo, bo đa năng thì theo em biết là bỏ 5 dây hall đi vẫn ok, điều tốc của bác có chạy như vậy đc ko?
        bác mua ở cửa hàng như vậy chắc là bị đắt rồi. hic

Comment

• Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
          m làm tính ra mất tất cả 800k đấy ,bánh xe mua có 300k một đôi thôi ,nhưng tiện đắt ,nếu đồng bộ thì bạn chỉ tìm cửa hàng bán và cung cấp linh kiện xe máy ruồi ,là có loại vành đồng bộ luôn nhưng đắt hơn ,hình như gần 2tr hay sao ấy
          Nếu vẫn dùng bi theo bánh xe rồi dùng trục sau của xe đạp thường lắp vào , nếu ko vừa mình đi tiện thêm bạc lắp vào cho vừa dc ko ạ ?

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong
            bác Locto cho hỏi moto mà bác nói trên là loại này ah[ATTACH=CONFIG]71271[/ATTACH] hay loại đằng trước giống giống này [ATTACH=CONFIG]71272[/ATTACH]???
            Bài viết này cách đây mấy năm rồi bạn ơi.
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• em cũng đang muốn mua cái motor này. ko biết bác Truongdk86 có ko và giá cả ntn. có bác nào có cho em xin giá với. tks!

Comment

• Nguyên văn bởi hthaibao Xem bài viết

em cũng đang muốn mua cái motor này. ko biết bác Truongdk86 có ko và giá cả ntn. có bác nào có cho em xin giá với. tks!
                có bạn à ,650k
                các bác cần linh kiện gì pm em
                ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
                Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
                tk ngân hàng techcombank
                phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

• Có ai làm quả này chưa

Comment

có bạn à ,650k
                    Con này là loại chổi than phải ko ạ ? Dùng điện 24 hay 36 thế ạ ? Có chạy nhanh hơn con sanyo 24v ko bác ?

Comment

có bạn à ,650k
                      tks bác. mấy hôm nữa rảnh em qua chỗ bác

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                        Con này là loại chổi than phải ko ạ ? Dùng điện 24 hay 36 thế ạ ? Có chạy nhanh hơn con sanyo 24v ko bác ?
                        Con này là chổi than. 24V 250W. Có nhông giảm tốc bên trong. Tốc độ theo tính toán là 210 vòng/phút.
                        Với vành 20" thì tốc độ là tầm 20kmph. Với vành 24" tầm 25kmph.

Nguyên văn bởi song_hong
                        mấy năm không quan trọng bạn cddt061 ạ. vì đất nước ta nhiều nơi còn nghèo và hôm qua tôi gọi cho bác locto bác ý vẫn co bán đồ này mà. Quan trọng hơn nữa là mình thích làm cho mẹ 1 cái xe mà giá thì ko cao lắm bạn à. Hãy bắt đầu đam mê từ cái nhỏ nhất, theo mình nghĩ thế!!!
                        Ý mình là bài viết từ mấy năm, hàng thì có thể có nhưng mà giá thành ko còn như trước nữa.
                        Trần Đức Sơn

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong
                          mấy năm không quan trọng bạn cddt061 ạ. vì đất nước ta nhiều nơi còn nghèo và hôm qua tôi gọi cho bác locto bác ý vẫn co bán đồ này mà. Quan trọng hơn nữa là mình thích làm cho mẹ 1 cái xe mà giá thì ko cao lắm bạn à. Hãy bắt đầu đam mê từ cái nhỏ nhất, theo mình nghĩ thế!!!
                          ý bạn ấy là giá cả nó không như thế nữa,với lại cái loại này là mặc định cho xe dạp điện thì phải.còn cái lọai mà mình mua của bác Lộc thì không có chỗ để lắp phanh,xích.mình phải chế thêm thì mới có.

Comment

• cái hộp đựng acquy em làm từ gỗ với tôn sắt, chi phí rẻ mà lại bền, kích cỡ tùy ý
                            01628337724

Comment

• Thế hộp bác đinh đặt ở đâu vậy ?
                              Mà gỗ thế kia nó mưa cho cái là hỏng hết
                              Mình nghĩ làm cái hộp thì đơn giản , nhưng để ở đâu mới là vấn đề . Để xuống thấp thì ko có chỗ , để lên cao thì đi không vững được .

Comment

• Đau đầu nhất của chế xe đạp điện từ xe thường là chỗ để bình acquy. Để thấp thì ko có chỗ, để cao thì trọng tâm cao ko vững.
                                Trần Đức Sơn

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X