Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xe đạp điện tự chế của nhân viên lễ tân Hà Nội - VnExpress

Xe đạp điện tự chế - VnExpress

Phần quan trọng nhất là động cơ điện được anh Thắng đặt mua từ An Giang. Đó là động cơ của loại xe trợ lực điện của Nhật, không phải động cơ xe đạp điện Trung Quốc được bán tràn lan trên thị trường hiện nay. Hai bình ắc-quy 24 V được giấu kín trong chiếc cốp mà anh Thắng cắt từ tôn tấm. Với thời gian sạc pin 6 tiếng, xe có thể chạy được quãng đường khoảng 20 km và đạt tốc độ tối đa 30 km/h.
    Đặt mua động cơ từ An Giang, chắc là mua của bác Lộc rồi Chúc bác buôn may bán đắt, luôn có hàng cấp cho anh em chế xe đạp điện.
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi hthaibao Xem bài viết
      Con này đồng chí mua hết bi nhiu vậy? cho mềnh tham khảo với??? Củm ơn đồng chí

Comment

• các cao thủ trên diễn đàn cho e hỏi với.
        tình hình là em muốn chế chiếc xe đạp điện vành mini 24 hay 22 gì đó động cơ đumgf sanyo 24v 250w.
        em muốn hỏi là trên mạng mấy cao thủ dùng loại động cơ này gắn vào vành 660 hay gì đó đại khái là vành lớn mfa tốc độ đạt đc là khoảng 35km/h quãng đường cung khoảng 35km/h. vậy h em gắn vào vành nhỏ thì tốc độ và quãng đường sẽ giảm gấp đôi mà thay vì đó là khỏe hơn thôiphaair không ah? em chủa làm bao h nhưng theo kiến thức hùi bé học thì khi động cơ quay một vòng thì quãng đường vành lớn quay đc sẽ dài hơn vành nhỏ.
        vậy h em muốn dùng đọng cơ đó, 2 bình 9ah và vành mini 24 thì có đạt đc tốc độ và quãng dường khoảng 35km/h không ah? hay là chỉ có cách là dùng động cơ như của bác lộc thôi
        Click image for larger version

Name:	P1000132_zps93b46af7.jpg
Views:	1
Size:	6.7 KB
ID:	1383463
        nhung thằng này phải dùng tới 3 bình lận mà hình như của thằng trung hoa hay sao ak, không biết thọ đc bao nhiêu tuổi nữa.
        em ở lái thiêu bình dương. bác nào ở lân cận em chạy qua a e uóng cafe nói chuyện cũng đc. xong thì em săn đồ rồi làm luôn
        thanks các bác đã đọc tin ah
        Last edited by quancao1288; 14-08-2013, 15:06.

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
          bác định cho em hỏi. làm sao chế đc cái lắp hộp gọn mà nhìn zin thế kia ak? bác có thể chia sẻ đc không
          [ATTACH=CONFIG]71923[/ATTACH]
          ở mấy bài đầu bác lộc đã nói cách làm rồi mà bác

Comment

• động cơ gắn vào vành bánh 660,vành 26. thì chạy chỉ đc 16-20km thôi.chạy tầm 22-26km/h.sài 2 bình 7ah
            động cơ gắn vào vành 24. thì chạy chỉ đc 17-22km .chạy tầm 19-23km/h.sài 2 bình 7ah
            tốt nhất là bác nên bắt tay vào làm luôn thôi. e sài 2 bình 14ah. lắp bánh 660 cũng chỉ đi đc 40km-45km
            bình hết nhanh hay chậm, còn phụ thuộc vào hộp Điều khiển cung cấp dòng điện cho động cơ lớn hay nhỏ. như bác cho thằng trẻ con 35kg đi, vs bác 75kg thì vận tốc và quãng đường phải giảm xuống thôi.
            Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
            các cao thủ trên diễn đàn cho e hỏi với.
            tình hình là em muốn chế chiếc xe đạp điện vành mini 24 hay 22 gì đó động cơ đumgf sanyo 24v 250w.
            em muốn hỏi là trên mạng mấy cao thủ dùng loại động cơ này gắn vào vành 660 hay gì đó đại khái là vành lớn mfa tốc độ đạt đc là khoảng 35km/h quãng đường cung khoảng 35km/h. vậy h em gắn vào vành nhỏ thì tốc độ và quãng đường sẽ giảm gấp đôi mà thay vì đó là khỏe hơn thôiphaair không ah? em chủa làm bao h nhưng theo kiến thức hùi bé học thì khi động cơ quay một vòng thì quãng đường vành lớn quay đc sẽ dài hơn vành nhỏ.
            vậy h em muốn dùng đọng cơ đó, 2 bình 9ah và vành mini 24 thì có đạt đc tốc độ và quãng dường khoảng 35km/h không ah? hay là chỉ có cách là dùng động cơ như của bác lộc thôi
            [ATTACH=CONFIG]71952[/ATTACH]
            nhung thằng này phải dùng tới 3 bình lận mà hình như của thằng trung hoa hay sao ak, không biết thọ đc bao nhiêu tuổi nữa.
            em ở lái thiêu bình dương. bác nào ở lân cận em chạy qua a e uóng cafe nói chuyện cũng đc. xong thì em săn đồ rồi làm luôn
            thanks các bác đã đọc tin ah

Comment

• Các bạn cho mình hỏi , động cơ sanyo 24v250w đấy quay 250 vòng / phút khi chạy điện 24v phải ko ạ ? Khi đó công suất động cơ là 250w .
              Vậy khi mình cho chạy ở 36V , công suất dc bây giờ là 350w thì quay bao nhiêu vòng / phút ?
              Mình muốn tính xem mô tơ sanyo đấy có thể chạy dc tốc độ 35 - 40km/h ko ? Hiện h đang muốn chế 1 xe chạy nhanh dùng động cơ lắp ngoài chổi than , nhưng lại thừa 1 con sanyo nên muốn lắp cho đỡ tốn .

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                Gởi Bác Minh hình chiếc xe .
                sườn nhôm
                vành nhôm đúc
                động cơ đùm 36v 3 pha
                chạy 3 bình 12v/ 12AH
                tốc độ 35km/ 40km
                bình chạy 35km/40km 1 lần sạc

[ATTACH=CONFIG]71917[/ATTACH]
                [ATTACH=CONFIG]71918[/ATTACH]
                Chào mừng sư phụ đã quay trở lại. Chúc sư phụ mạnh khoẻ.
                http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index380.html

Comment

• Nguyên văn bởi theanhkc07 Xem bài viết
                  tổng thiệt hại của bác là bao nhiêu thế?Bác ở bắc giang thì mua đồ ở chợ trời à
                  không e mua ở lạng sơn, nhưng mà giá hơi cao 1tr6 cái động cơ loại sịn 3-4tr cơ
                  xe 1tr6 bình 1tr2 vỏ bình 70k điều tốc 250k tay ga phanh điện 1trăm2 thì phải đèn mấy chục cũng chẳng nhớ
                  xem nào khoảng 5triệu nhưng mà thích gấp chục lần xe mua
                  cảm giác tự làm mà

Email:
                  Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthangm Xem bài viết
                    Con này đồng chí mua hết bi nhiu vậy? cho mềnh tham khảo với??? Củm ơn đồng chí
                    em mua bên Hải Phòng, 800k cái này, chắc là em mua bị đắt rồi ^^!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                      Gởi Bác Minh hình chiếc xe .
                      sườn nhôm
                      vành nhôm đúc
                      động cơ đùm 36v 3 pha
                      chạy 3 bình 12v/ 12AH
                      tốc độ 35km/ 40km
                      bình chạy 35km/40km 1 lần sạc

[ATTACH=CONFIG]71917[/ATTACH]
                      [ATTACH=CONFIG]71918[/ATTACH]
                      bác lộc ơi có động cơ 48v-800w ko

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                        không e mua ở lạng sơn, nhưng mà giá hơi cao 1tr6 cái động cơ loại sịn 3-4tr cơ
                        xe 1tr6 bình 1tr2 vỏ bình 70k điều tốc 250k tay ga phanh điện 1trăm2 thì phải đèn mấy chục cũng chẳng nhớ
                        xem nào khoảng 5triệu nhưng mà thích gấp chục lần xe mua
                        cảm giác tự làm mà
                        e phải công nhận đồ mình làm ra dù có đắt hoặc xấu hơn đồ đi mua thì dùng cảm giác vẫn sướng hơn.

Comment

e phải công nhận đồ mình làm ra dù có đắt hoặc xấu hơn đồ đi mua thì dùng cảm giác vẫn sướng hơn.
                          nhờ bác tư vấn em làm cái nắp hộp bằng nhựa ấy ạ

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
                            nhờ bác tư vấn em làm cái nắp hộp bằng nhựa ấy ạ
                            Bác làm cái nắp hộp như của bác dưới đây cũng được này

Nguyên văn bởi hocdientu Xem bài viết
                            ở đây có hình làm ống nhựa làm hộp dưng ắcqui, nấu nước nóng rồi nhúng ống PVC vào lăn qua lại cho ống mềm rồi dùng cây chèn vào:
                            http://i793.photobucket.com/albums/y...ps1e39a0c4.jpg
                            cái ộng đầu tiên làm là ống đường kính 114_ ống 1 tấc 2
                            http://i793.photobucket.com/albums/y...g?t=1356617815
                            cái ống đường kính 140 và nắp làm bằng ống nhựa cán phẳng ra --> dùng cái này vì để vừa 2 bình và bộ điều khiển đặt vừa phía dưới sường ngang của xe leo núi
                            d

Comment

nhưng dù sao vẫn chưa đắt hơn xdd mua

Email:
                              Gmail:

Comment

• Có bạn nào hỏi dc cell pin để thay acquy chưa nhỉ ?
                                Mình đi hỏi mấy chỗ mà giá chát quá , hix .

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X